Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anasema wanaume, wanawake na watoto huko mashariki mwa Ukraine wanauawa, kuteswa na kubakwa. Mwanadiplomasia huyo wa juu wa Marekani alitoa maelezo hayo Jumatatu hii leo huko Geneva, ambapo alizungumza mbele ya baraza la haki za binadamu la Umoja wa Mataifa. Mapema kabla waziri wa mambo ya nje wa Rusia Sergei Lavrov aliliambia baraza la haki za binadamu kwamba kuna maendeleo kuhusiana na sitisho la mapigano huko Ukraine na ameitaka Kiev kujiweka mbali na kila ilichokiita msimamo mkali. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry alitetea Israel kwenye Baraza la Haki za Binadamu la Umoja wa Mataifa akisema kwamba kuna mtazamo wa wazi usio na usawa dhidi ya nchi hiyo. Utetezi wake kwa mshirika huyo wa Marekani umekuja huku waziri mkuu wa nchi hiyo Benjamin Netanyahu akijiandaa kuzungumza katika mkutano wa kundi linalounga mkono Israel hapa Washington hii leo na bunge la Marekani kesho Jumanne. Katika mkutano wake huko Geneva, Kerry alielezea nafasi ya shirika hilo la Umoja wa Mataifa katika kuweka wazi udhalilishaji, lakini aliuliza kwa nini Israel inatazamwa katika maazimio yanayorudiwa. Majeshi ya Iraq na wanamgambo walishambulia kundi la Islamic State katika eneo muhimu kaskazini mwa Bagdad hii leo Jumatatu, wakianzisha mashambulizi yaliyotangazwa kwa kiasi kikubwa ya kutaka kukomboa mji wa Tikrit. Jeshi la anga la Iraq lilifanya mashambulizi, wakati vikosi vya askari wa miguu vikishambulia katika maeneo tofauti. Kundi la Islamic State linashikilia Tikriti tangu mwezi Juni, wakati wanamgambo waliposhambulia kaskazini mwa Iraq. Mashambulizi hayo ya kuchukua ardhi pia alipelekea kuchukuliwa kwa mji wa Mosul, mji wa pili kwa ukubwa wa Iraq, ukiwa kaskazini mwa Tikrit katika jimbo la Saladin. Kikosi cha kupambana na ugaidi Bangladesh kimemkamata anayejulikana kuwa mshukiwa mkuu katika mauaji ya Avijit Roy, bloga maarufu wa Bangladesh mwenye uraia wa Marekani, ambaye aliandika dhidi ya msimamo mkali wa kidini, aliwawa Dhaka wiki iliyopita. Kikosi maalum cha Rapid Action Battalion kilimkamata Farabi Shafiur Rahman katika mji mkuu hii leo Jumatatu asubuhi. Msemaji wa kikosi hicho aliliambia shirika la habari la Ufaransa AFP kwamba Farabi ni bloga mwenye msimamo mkali wa kidini ambaye amemtishia Roy kupitia mitandao ya kijamii ya Facebook na Twitter. Korea Kaskazini imerusha makombora mawili ya masafa mafupi baharini katika kuonyesha kupinga mazoezi ya kijeshi ya pamoja kati ya Marekani na Korea Kusini iliyoanza hii leo Jumatatu, Pyongyang imeonya kuwa itafanya mashambulizi ya makombora makali dhidi ya maadui zake. Maafisa wa Korea Kusini wanasema makombora hayo yalianguka baharini, bahari ya Mashariki, kilomita 490 kutoka mji wa bandarini wa Korea Kaskazini wa Nampo. Msemaji wa wizara ya ulinzi ya Korea Kusini King Min Seok alisema hatua hiyo ni uchokozi wa makusudi ukiwa ni upingaji wa kijeshi, huku Korea Kaskazini wakirusha makombora bila kutaja sehemu zilizoruhusiwa kufyatua makombora kwa mara ya kwanza tangu mwaka elfu mbili na kumi na moja. Taasisi ya Mo Ibrahim hii leo imetatuzo ya uongozi bora barani Afrika ikisifu kazi ya Rais wa Namibia anayeondoka madarakani hifikimunye Pohamba kwa zawadi ya dola milioni tano. Hii ni VOA Express, endelea kusikiliza habari za dunia. Bwana Pohamba ameongoza Namibia tangu mwaka 2005 na kushinda muhula wa pili mwaka 2009 wakati nchi hiyo ikifurahia uthabiti wa kisiasa. Kamati ya zawadi ilimsifu rais huyo kwa uongozi thabiti na wa busara na kuendelea kwa demokrasia wakati wa uongozi wake. Taasisi hiyo itampa bwana Pohamba dola milioni tano katika muda wa miaka kumi ijayo, na baada ya hapo nyongeza dola laki mbili kwa mwaka The deal. The deal.