VOA Express ndio unaendelea kusikiliza kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Na basi, mwezi wa Februari unaadhimishwa kama mwezi wa historia ya watu weusi hapa Marekani. Kwa mwezi mzima huu, tunakuletea baadhi ya matukio muhimu katika historia ya Wamarekani weusi katika historia ya watu weusi hapa Marekani. Kwa siku kama leo, Februari 20 mwaka 1895 ni siku ambayo alifariki Frederick Douglass akiwa na umri wa miaka 78. Alikuwa mpiganaji wa kwanza mkubwa wa haki za watu weusi kwa muda wa karibu miaka hamsini, akipigania kuondolewa kwa utumwa na kudai elimu kwa ajili ya watu weusi nchini humo. Februari 20 mwaka 1927 alizaliwa mcheza sinema Sidney Poitier huko Miami, Florida, ambaye alikuja kuwa Marekani wa kwanza mweusi kupata tuzo ya Academy katika sinema kwenye movie ya Lilies of the Field hapo mwaka 1964. Na, na leo niende mbele kidogo kwani kesho Februari 1965 ni siku ambayo aliuawa Malcolm X, mpigania haki za watu weusi sambamba na Martin Luther King Jr katika miaka ya 1960. We declare our right on this earth