umekucha afrika hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa tunatangaza kutoka hapa washington dc karibuni kwa matangazo yetu ya subuhi yanaoanza saa 12 kwa saa za afrika mashariki ni saa 11 alfajiri afrika ya kati leo ni jumaa februari 20 mwaka 2015 naitwa esther gidui yuot na mimi ni sunday shomari Katika vidokezo vya matangazo yetu ya asubuhi ya leo, waganga maduni, wa kitamaduni waandaa mkutano wa hadhara ya Kampala, lakini waganda wanahisia mchanganyiko kuhusu wajibu wao. Hii nchi imepotea, hizo vitu hufanywa, lakini zinafanywa kwa kitu kama gizani, hailetu inje. Sasa ikitoka nje, inaleta ile wasiwasi. Tumetoka mbali, ambapo kama vitu kama hizo zilikuwa zinafanyiwa nyuma ya nyumba kwa msitu, sio inje pahali kila mtu anaweza ona na katika VOA mitaani, tunaelekea huko Kigali ambapo vijana walioathiriwa na maangamizi halaiki mwaka 94 washukuru serikali kwa kuwajengea makazi. Tunapoangalia vizuri kwenye mahistoria ya nchi yetu, vijana walipoteza maisha yao, vijitoto wakabaki mayatima na kutufanya tukuje hapa pamoja. Mimi naweza nikasema asanteni sana kwa serikali ya Rwanda. Yote haya ni katika habari tulizokuandalia asubuhi ya leo. Msikilizaji, jumuika nasi hadi mwisho wa matangazo haya, lakini kwanza, Sande Shomari anakusomea habari za dunia. Rais wa Marekani Barack Obama alisema jana kwamba dhana yoyote kwamba makundi ya kigaidi ambayo nchi za magharibi zinapambana nayo ni vita dhidi ya Uislamu ni uongo mkubwa. Katika hotuba yake iliyotolewa White House wakati wa mkutano juu ya ugaidi ambao pia ulijumuisha masuala mengi, bwana Obama aliahidi kupambana hadi mwisho dhidi ya kundi la Islamic State na makundi mengine ya kigaidi. Alikanusha dhana kwamba pambano hili linahusu zaidi nchi za Wakristo na mataifa ya magharibi yenye Wayahudi ambayo ni dhidi ya Waislamu dhana kwamba magharibi iko vitani na Uislamu ni uongo alisema, rais Obama. Jeshi la Nigeria limesema limefanya mashambulizi ya anga jana Alhamisi ambayo yalipiga kambi za Boko Haram huko kaskazini mashariki na kuua idadi kubwa ya wanamgambo. Jeshi limesema katika taarifa yake kwamba jeshi la anga la Nigeria limelenga kambi za kijeshi za Boko Haram na kambi ya silaha katika msitu wa Sambisa na mji wa Gwoza, ngome kuu mbili za Boko Haram. Limesema baada ya mashambulizi hayo, wanamgambo wengi walikuwa wakikimbia ngome zao. Na hakujawa na uthibitisho usiofungamana na upande wote juu ya madai hayo ya jeshi. Na bunge la Malawi limepitisha mswada wa ndoa na kuongeza umri kwa wasichana kuweza kuolewa kutoka miaka kumi na tano hadi miaka kumi na nane Mswada huo ambao ulifanyiwa marekebisho umepitishwa baada ya utata wa miaka mingi. Na Esther Ghyuat anayesoma ripoti ya mwandishi wetu wa Blantaya, Lamek Masina. Mswada huo unaohusu ndoa, talaka na mahusiano ya kifamilia ulipitishwa wiki jana kufuatia shutuma kali za sheria ya hapo awali iliyoruhusu wasichana kuolewa wakiwa na umri wa miaka kumi na mitano kwa idhini ya wazazi wao. Rasimu ya mswada huo ambayo iliandikwa mwanzo mwaka elfu mbili na sita imefanyiwa marekebisho kadhaa ili kuitofautisha na sheria ya hapo awali ambayo wanaharakati wa haki za binadamu wanasema ilichangia hatua wa ya wasichana wengi kuondoka shuleni na kuingia katika ndoa za mapema. Mbunge Jessi Kabwila pia ni msemaji wa chama kikuu cha upinzani katika bunge la Malawi, Malawi Congress Party, anasema mswada ulioidhinishwa na bunge sasa utaondoa tatizo la wasichana kuondoka shuleni mapema, utazuia vifo vya wa watoto wachanga, umaskini, maambukizo ya HIV na Ukimwi, magonjwa kama vile fistula kwa wasichana hao na manyanyaso dhidi yao yanayowafanya kuingia katika ndoa za utotoni. Sasa chini ya sheria mpya ya ndoa huko Malawi, yeyote atakayeoa msichana wa chini ya umri wa miaka kumi na minane atatumika kifungo cha jela cha miaka kumi. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Uingereza jana Alhamisi ilikataa kupeleka majeshi ya kimataifa huko Libya na kuondoa kikwazo cha silaha katika taifa hilo la Afrika Magharibi, siku moja baada ya kikao cha dharura cha Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa kuzungumzia juu ya kuongezeka kwa ghasia nchini humo. Akizungumza wakati wa ziara rasmi kiserikali nchini Algeria, waziri wa mambo ya nje wa Uingereza Philip Hammond alitoa wito wa suluhu la kisiasa katika nchi jirani ya Libya ambapo wanamgambo wanaunga mkono kundi la Islamic State walionyesha mbele ya umma mkanda wa video wakiua wakristo 21 wa Misri wiki hii. Afisa waji wa juu wa Marekani anasema wapiganaji wa Iraq na wa Kurdi wanapanga kufanya operesheni mwezi Aprili au Mei ili kuchukua mji wa Mosul kutoka kwa kundi la Islamic State. Afisa kutoka katika kituo kikuu cha kijeshi ambaye hakutaka jina lake litajwe amesema kufikia vikosi elfu 25 vya Iraq vitaunda kikosi kikuu cha mashambulizi. Wapiganaji wa Kikurdi wa Peshmerga watawazuia Islamic State upande wa kaskazini magharibi mwa mji. Unasikiliza Kumekucha Afrika, ni matangazo yanakujia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Na habari ambazo tumezipa uzito wa juu hivi leo zatupeleka huko Kampala, Uganda, ambapo waganga wa kitamaduni jana waliandaa mkutano wa hadhara jijini Kampala kumtawaza kiongozi wao kwa miaka mitano ijayo. Waganga hao waliitaka serikali waruhusu kufanya kazi zao katika mazingira tulivu bila usumbufu, licha ya shutuma kwa kuhusika katika mauaji ya watoto kwa imani za kishirikina. Mwandishi wetu wa Kampala Kenneth Bwire anatupasha. Katika tukio lisilo la kawaida, waganga wa jadi wamekusanyika jijini Kampala na kuandaa mkutano wa hadhara uliovutia umati mkubwa wa watu kuwatambua waganga wanaotajika kisiri katika jamii. Waganga hao wamejadili masuala yanayohusu kazi yao ya uganga wakitaka serikali kuwapa ulinzi wanapotenda kazi yao. Raia <tri> ya waliojitokeza kushuhudia hafula hiyo walikuwa na haya ya kusema: hii nchi imepotea. Hizo vitu hufanywa lakini zinafanywa kwa kitu kama gizani, hailetu inje. Sasa ikitoka nje inaleta ile wasiwasi wasi. Tumetoka mbali, ambapo kama vitu kama hizo zilikuwa zinafanyiwa nyuma ya nyumba kwa msitu, sio nje pahali kila mtu anaweza ona. Kwa hivyo hiyo ina, inatia wasiwasi wasi. mambo tulikuwa tunayasikia tu, mengine tulikuwa tunayaona kwenye video filamu, lakini ikiwa watu wametokea wamejitokeza na kuanza kuvifanya hadharani, sasa hapo sijui ulimwengu unakokwenda. Waganga hao zaidi ya 100 hivi wanadai kutekeleza mchango mkubwa wa kusuluhisha matatizo sugu katika jamii kama kuondolea watu visirani, kufukuza mapepo na kuwapa utajiri, matatizo wanayodai yamekuwa yakiwasumbua wananchi wa Uganda kwa muda mwingi, kwa kutumia mizimu na gangaganga ganga za mababu. Lakini Waganda wanawashutumu kwa mauaji ya watoto kama kafara kwa imani za kitajiri, wakipendekeza wakamatwe na kushtakiwa. Polisi iko na futa futa, au wenye wana sacrifice watoto au uh, watu wanakufa kila saa, wanakata private parts kila kitu. Tuwachane na hiyo maneno ya waganga wana, wanakata watu, wanafanya kila kitu mubaya hapa. Sasa hiyo mambo wawachane kabisa. Uganga si jambo geni nchini Uganda, ila hufanywa kisiri. Waganga sasa wanataka kusajiliwa na serikali kuwaruhusu kulipa ushuru kutoka kwa kazi yao. Baadhi yao wameshuhudiwa wakiasilisha sadaka kanisani kama fungu la kumi, wakitaka kanisa kutambua mchango wao. Zamani wenyewe walikuwa wanawakashifu hao watu wenye kuendelea na dini za kishetani. Lakini ikiwa tena wameanza kupokea pesa ambao wenyewe wanatambua kwamba zimetoka katika wa watu ambao wamekwenda kule kufanyiwa kafara na mengine mengine, sasa hiyo inakuwa ni ajabu. Katika kongamano hilo, waganga wamemchagua mmoja wao na kumtawaza kama rais wao kwa muda wa miaka mitano ijayo. Naenda mbali sana. Mola ata, ata atapatia sisi adabu. Kama tukifanye kubali vitu kama hivyo, Mola atapatia sisi adabu, nchi yetu itaenda vibaya sana. Waganga hao wanadai kwamba iwapo serikali itawatambua watasaidia pakubwa katika kuwanasa wenzio wanaohusika katika mauaji ya watoto kwa imani za kitajiri, uovu ambao serikali ya Uganda inajaribu kukabiliana nao bila mafanikio makubwa. Kenes Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala. Unasikiliza Kumekucha Afrika, ni matangazo yanaokujia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington. Na tunaendelea na habari zaidi za dunia. Marekani na Uturuki zimetia saini makubaliano ya kuwapa silaha na mafunzo raia wa Siria wenye msimamo wa, wa kadri wanaopambana na kundi la Islamic State. Makubaliano hayo yalitiwa saini jana Alhamisi na balozi wa Marekani nchini Uturuki John Bass na waziri mdogo wa mambo ya nje wa Uturuki Feridan Sinologlu ambaye alisema ni hatua muhimu katika mahusiano kati ya nchi hizo mbili. Jeshi la Marekani limesema limepanga kutuma zaidi ya vikosi mia nne ikiwa ni pamoja na vikosi maalum ili kuwafunza waasi wa Siria wa wenye msimamo wa kadri katika maeneo nje ya Siria ikiwa ni sehemu ya mapambano dhidi ya kundi la Islamic State. Matumaini ya sitisho la mapigano iliendelea kupungua hii leo Alhamisi, huku hii leo Ijumaa, huku ukiwa na ripoti za mapigano mapya karibu na mji wa bandarini wa Ukraine wa Mariupol. Msemaji wa jeshi la Kiev Anatoli Stelmak amesema waasi wanaunga mkono Russia ambao ndio kwanza wametoka kwenye ushindi mpya dhidi ya majeshi ya Ukraine huko Debaltsev walianza mashambulizi makali dhidi ya kijiji kimoja nje kidogo ya Mariupol Jumatano, bandari kuu huko mashariki mwa Ukraine. Mariupol ilikuwa ndio kitovu cha mapigano makubwa mwaka jana kabla ya majeshi ya Ukraine kuchukua udhibiti wa mji huo. ya kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC, na tukiendelea ripoti za waandishi wetu. Qatar imemwagiza balozi wake nchini Misri kurejea nyumbani kwa mashauriano baada ya matamshi ya mwakilishi wa Misri katika mkutano wa Jumuiya ya Nchi za Kiarabu yakishutumu taifa hilo la Guba kwa kuunga mkono wanamgambo wa ugaidi wa Kiislamu. Esta Gyat anayesoma ripoti ya mwandishi wetu wa Cairo. Edward Iranian. Mahusiano kati ya Misri na Cairo yameharibika baada ya taifa hilo ndogo la guba kumwagiza balozi wake Misri arejee nyumbani. Mwakilishi wa Misri katika Jumuia ya Nchi za Kiarabu, Balozi Tarek Adel alisema jana Jumatano katika mkutano kuwa Doha inaunga mkono ugaidi wakada albayanu ana daulat qatar tastankiru hadha ltasrih aladhi yahlit bina darurat mkafhat. Televisheni ya Katari Al Jazeera ilisoma taarifa kutoka kwa wizara ya mambo ya nje ya Qatar ikisistiza kuwa madai hayo ni ya uongo. Vyombo vya habari vya Misri katika siku za karibuni vimeshutumu shirika hilo la habari la Al Jazeera vikidai kuwa ripoti za shirika hilo zinaegemea upande mmoja pale linaporipoti juu ya mashambulizi ya vikosi vya angani vya Misri katika mji wa bandari wa Derna huko Libya. Al Jazeera ilionyesha maiti za watoto watatu ikidai waliuawa katika mashambulizi hayo ya Misri, huku vyanzo vya habari vya Misri vikisisitiza kuwa watoto hao hawakuwa na majeraha yoyote yanayoweza kutokana na mashambulizi ya angani. Misri ilifanya mashambulizi ya angani mapema wiki hii baada ya wanamgambo wa Islamic State kuwakata vichwa wa Kristo 21 wa kanisa la Coptic la Misri waliokuwa wakifanya kazi huko Libya. Aljazira pamoja na kituo cha televisheni cha Libya chenye makao yake huko Qatar, Libya Likul Al Haral, vimepeperusha hewani matamshi ya maafisa wa serikali ya Tripoli wanaungwa mkono na makundi ya Kiislamu yakishutumu mashambulizi ya angani ya Misri ndani ya Libya, lakini serikali ya Tobruk huko Libya inayotambuliwa kimataifa iliunga mkono mashambulizi ya angani ya Misri dhidi ya ngome za wanamgambo. Maafisa wa Qatar wanasema kunahitajika mashauriano kabla ya nchi yoyote kuchukua hatua ya kijeshi dhidi ya nchi mwanachama wa jumuiya hiyo ya Kiarabu. Mhariri wa Misri Hisham Kasem anasema Qatar, tunajua wajibu wa Qatar katika ukanda huo, ndo panya mkuu anayesisitiza kuwa yeye ndiye mwenye uwezo, lakini anaifanya kazi hiyo ovyo. Kasim alilaumu Qatar kwa kushutumu hatua ya jeshi la Misri huko Libya, akisema kwamba hata nchi nyingine za mashariki ya kati zinashiriki kupiga mabomu Waislamu wenye siasa kali kote katika ukanda huo ikiwemo Dubai na hata Saudia. Anasema kila mmoja anashambulia kwa mabomu, na kwamba hali ya hivi sasa ni tete mno. Kila Ijumaa na idhaa ya Kiswahili ya ni wakati wako msikilizaji wetu kushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja yaani live juu ya mada kemkem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hapa Washington DC. Live Talk kila kila Ijumaa juma, saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa 12 na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Ushiriki wako ni mchango wa jamii. Unasikiliza sauti ya Amerika. Turejee katika ripoti za waandishi wetu. Kufuatia uamuzi wa serikali ya Marekani kuzuia uh, suala la kutuma fedha nje ya Marekani kwa mradhi kupeleka huko Somalia ili kuepuka fedha hizo kutumika kufadhili mitandao ya kigaidi, nazo benki kubwa zimeamua kuzuia fedha kupelekwa nchini humo Jambo ambalo limepelekea mashirika yasiyo kiserikali kulalamikia ya hatua hiyo. Mwenzangu Harison Kamau amezungumza na bwana Wasame ambaye ni mwanzilishi wa shirika la maridhiano na maendeleo kwa bara la Afrika, ambaye pia yuko jimbo la Minnesota hapa Marekani, na kwanza kamuuliza maoni yake juu ya ikiwa hatua hiyo itawafanya Wasomali waliopo hapa Marekani kupeleka fedha hizo kupitia Kenya ambayo haikumbwi na marufuku hiyo. Kwa wakati hii Kenya inatumwa pesa na Western Union na inatumwa na banki yoyote ambayo uko nayo yako. Sasa kwa vile uh, example mi nakupatia wa uh, mimi kama niko na akaunti na Wells Fargo inaweza tuma mia tano sahii kwa Kenya kwa banki yoyote na anachukua huyo mtu. So hiyo haiwezi leta shida, pesa haramu ipitie Kenya uh, haiwezi kani wanategemea mapato ambayo yanatumwa na jamii na marafiki kutoka ng'ambo na hasa kutoka hapa Marekani. Wewe waona kama maisha yatakuwaje kwa yule mwananchi wa kawaida nchini Somalia baada ya kukatizwa kutumwa ama kupokea pesa hizi kutoka Marekani? Itakuwa vibaya sana kama hiyo pesa ikikatwa, kwa sababu hiyo watu yote ambayo wanategemea wana hiyo pesa ni watu ambayo hawajiwezi na walikuwa wa nawatumiwa pesa kutoka pandii kwa muda mrefu sana. Uh, itakuwa, italeta shida sana katika Somalia kwa sababu unajua Somalia hakuna bank uh, bado serikali ambaye, ambaye ina- iko na institution so italeta shida sana kwa sababu hata tukisema pesa itapitia Kenya, hiyo benki za Kenya hawezi peleka mstuni pale hiyo pesa inatakikana ipelekwe, so italeta shida shida kabisa sana. Unaona, kama kuna mikakati ama mipango ambayo inaweza ikapangwa, basi ya maelewano kukawa kwamba kuna njia ina, inafuatilia vizuri mambo ya, ya utumaji wa pesa katika nchi ya Somalia. Kuna majadiliano hapa especially Minnesoa ni mahali ya Wasomali wengi wako kwa North America. Kwa sababu ya hiyo sasa onressm uh, wakili hawa uh, wajumbe wa wasnat uh, wanaongea sasa kubadilisha hiyo sheria ya kusema the Act ya bank uh, Kwanza lazima ujue shida inatoka wapi. Shida si kwa banki, shida inatoka kwa Congress kwa sababu Congress ndio inatoa uh, amri ya kuwambia bank uh, m-lazima mu, mutak so hiyo ndio inaleta shida. Sasa watu wa jamii wa somali wa East African wote wameungana kuenda kwa ofisi ya congressman senator kuwabadilisha hiyo sheria. Pesa ambazo zinatumwa kutoka nchi za ng'ambo na hasa Marekani zinasemekana kwamba zote kwa ujumla ni pesa nyingi sana, labda bilioni karibu mbili kila mwaka. Ni pesa nyingi sana zinaingia katika nchi ya Somalia. Kumekuwa kwamba pesa hazitumwi tena ama haziingii katika nchi hiyo ya Somalia. Waona kama watu wanaweza wakageukia shughuli ambazo ni sio shughuli nzuri, labda za kigaidi, ama za njia zingine za kuzitafutia pesa, maanake pesa ambazo walikuwa wanategemea kwa maisha ya kawaida zimekatizwa kweli kabisa. Kwa sababu hiyo, watu wanategemea hii pesa kwa kufanya kila kitu uh. Wakikosa hiyo pesa, wengine wa vijana kwanza Uh, wanaweza kuona uh, hawana kazi hawana kitu ya kukula na sasa hiyo itawafanya waende kufanya mambo ya uwagidi kuingia alshababu ni warsame ni kiongozi wa wasomalia katika jimbo la minnesota hapa marekani akizungumza na sauti amerika kila ijumaa LiveTalk na idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ni wakati wako msikilizaji wetu kushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja yaani live juu ya mada kemkem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington dc live talk kila, kila ijumaa saa 1 na nusu kwa saa za afrika mashariki na saa 12 na nusu kwa saa za afrika ya kati ushiriki wako ni mchango wa jamii Unaendelea kusikiliza kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA kutoka hapa Washington DC. VOA mitaani Msikilizaji katika makala ya VOA mitaani. Leo nipo katika mtaa wa Kagugu, hapa ni pembezoni kidogo mwa jiji la Kigali ambapo nazungumza na vijana. Habibu Peter, Nobert Nitege kana Saimana Emable, no hawa mavijana, ni miongoni mwa vijana takriban 189 ambao uh, walipata jengo jipya la orofa karibia tatu ambalo lilijengwa na Wanyarwanda waishio katika nchi za kigeni chini ya mpango maarufu kama one dollar campaign. Na hawa ni vijana ambao walikuwa naishi katika maisha ya kurandaranda hapa na pale, lakini leo taarifa ya kupata hii nyumba imekuwa ni gumzo hapa mjini Kigali, na nimeamua kutembelea mtaa huu ili niweze kujua uh, mawili matatu, ambapo nazungumza na vijana hawa kuhusu uh, kupata jengo hili. Moja kwa moja, karibu. Jina langu naitwa Silvano Scalemera. Unaona, baada ya mauaji ya kimbari wazazi wetu wali walikuwa wamefariki, wali tulibaki sisi mayatima tu Tulikuwa na matatizo mengi sana, lakini jengo hili tunalichukulia kama kabisa kama nyumba kama uh, familia. Habiba anasema kwamba ni kama familia. Ni niitajaka pengine vipi familia? Maana yake ni kwamba unakuwa na ndugu, wazazi, marafiki na kadhalika, kidogo unapata na uhuru. Lakini unahisi kweli katika jengo hili jipi ambalo umelipata hayo niliyotaja unayapata? Ndiyo, nami na naweza nikasema kwamba jengo hili lilikuja kama ni majibu ya maswali ambayo tuliokuwa nayo zamani. Kumbukeni vizuri, tulikuwa tunaishi mahali mbalimbali mbali, lakini kutufanya tuje pamoja hapa, mimi naona kama ni jibu la swara lililokuwa nzito kwetu. Tunapoangalia vizuri kwenye mahistoria ya nchi yetu, vijana walipoteza maisha yao Uh, vijitoto wakabaki mayatima na kutufanya tukuje hapa pamoja, mimi naweza nikasema asanteni sana kwa uh, serikali ya Rwanda. Ona hii nyumba kabisa itusaidia mambo mengi, kwani wanaona, baada ya kuwa yatima tulikuwa na matatizo mengi tofauti tu, lakini nyumba hii kikuja tu itusaidia mengi, kwani wana mfano, kwa wakati tuko pale shuleni, kizoni zikifika tulikubaki pale tukizurulazurula huko shuleni tu, lakini sasa hivi wakati wa likizo ukifika, tunakuja huku nyumbani kwetu, tukishiriki na wenzetu mayatima kabisa, kuona mambo ni shwari tu. Labda bibi, nikirejea kwako, kumekuwepo na madai kwamba wengi wenu mmekuwa kwa, me, kwa namna moja ama nyingine, na ni wasichana na wavulana ambao mnaishi katika jengo moja. Pengine hilo unalichukulia ni rahisi, kwa mfano kuishi na wasichana katika nyumba moja wakati wewe vile vile ni mtu mzima? Uh, ndio, ndio uh, kuishi uh, wavulana na wasichana pamoja, mbona si swala kwa sababu mbona ndani ya jengo hili tuna uh, rooms tofauti ambazo tunaishi. Wasichana wanaishi wao nasi tukaishi pamoja kama wavulana. huu uh, hu, mtoto amedokezea uh, swala ambalo nakumbuka wakati ambapo tulipokuwa bado katika shule Uh, tulikuwa tukiona wengine ambao wana wazazi wao na familia zao wakitaka kwenda likizoni. Sisi tulikuwa, tu, tulikuwa tukijisingizia kuwa tuna mahali pa kwenda lakini, bado kwa sababu tulikuwa hatuna mahali pa kuelekea, tulikuwa tukibaki hapo shuleni. e, ilikuwa ni swala gumu, e, tunaishi hapa tuipat, uh, nyumba hii tuipata kama familia tuipata, tuipata kama nyumba yetu ya, ku, ya kuishi uh, wasichana wanaishi kwao, nasi tukaishi mahali petu kabisa. Hakuna swala la ku, uh, hakuna swala kati yetu. Nami ninachoweza kuongeza kwenye yale yaliyotwambia mwenzangu ndiyo, inaweza ikawa ni swala gumu kwetu kuishi pamoja lakini ni kutokana na jinsi utakayoyachukua mambo. Sisi hapa hatukuishi pamoja katika nyumba moja, ingawa ni nyumba moja, lakini kuna mgao mbalimbali, kila mtu ana na chumba lake. Inaweza ikasababisha vitendo vya kujamiana, lakini walitupatia ma, maelimu, wanatupatia maelimu jinsi tutakavyojipata. Kila mara kila siku hatuna shida kutokana na kuishi pamoja hapa. Msikilizaji, na huo ndio mwisho wa makala ya VOA Mitaani, ambapo nilikuwa nazungumza na vijana mbele yangu, Habibu Peter Nobert Nitejeka na Semana Emable, ambao kama walivyosikia ni miongoni mwa vijana wengi ambao wamepata makazi mapya uh, baada ya kuishi katika maisha ambayo si mazuri takriban miaka ishirini iliyopita baada ya mauaji ya kimbari uh, nchini Rwanda. Moja kwa moja kutoka mjini Kigali, jina langu naitwa Silvano. Kwa herini. Na ufuatao sasa ni muktasari wa habari. Rais wa Marekani Barack Obama alisema jana kwamba dhana yoyote kwamba makundi ya kigaidi ambayo nchi za magharibi zinapambana nayo ni vita dhidi ya Uislamu ni uongo mkubwa. Katika hotuba yake iliyotolewa White House wakati wa mkutano juu ya ugaidi ambao pia ulijumuisha masuala mengi Bwana Obama aliahidi kupambana hadi mwisho dhidi ya kundi la Islamic State na makundi mengine ya kigaidi. Jeshi la Nigeria limesema limefanya mashambulizi ya anga ambayo yalipiga kambi za Boko Haram huko kaskazini mashariki na kuua idadi kubwa ya wanamgambo siku ya Alhamisi. Jeshi hilo limesema katika taarifa yake kwamba jeshi la anga la Nigeria limelenga kambi za kijeshi za Boko Haram na kambi ya silaha katika msitu wa Sambisa na mji wa Goza, ngome kuu mbili za Boko Haram. Uingereza jana Alhamisi ilikataa kupeleka majeshi ya kimataifa huko Libya na kuondoa kikwazo cha silaha katika taifa hilo la Afrika ya Kaskazini, siku moja baada ya kikao cha dharura cha Baraza la Usalama la Umoja Mataifa kuzungumzia juu ya kuongezeka kwa ghasia nchini humo na hapo basi ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu Kumekucha Afrika asubuhi ya leo. Ungana nasi tena siku ya Jumatatu saa 12 asubuhi kwa saa za afrika mashariki, saa 11 alfajiri Afrika ya kati kwa niaba ya wote waliochangia katika matangazo haya, msimamizi ni mimi Astegidhu Yuart, na hapa studio, kwa wiki nzima nimeshirikiana naye Sandey Shomari. Fundi wa mitambo ni Zahra kutoka Katuma. Tunawatakia siku njema, wikend tulivu, kutoka studio zetu za Sauti ya Amerika hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kwa heri.