Rais wa zamani wa Nigeria Olusegun Obasanjo amejiondoa katika chama tawala cha Peoples Democratic PDP kabla ya uchaguzi mkuu uliopangwa kufanyika Machi 28 na ikiwa ni pigo kubwa kwa mgombea wa kiti cha urais Goodluck Jonathan. Bwana Obasanjo alikuwa mkosoaji mkubwa wa Jonathan hasa kutokana nanamna, na namna anavyokabiliana na uasi wa Boko Haram na ulaji rushwa. Alichana kadi yake ya wanachama hadharani hii leo, na katika taarifa iliyochapishwa na vyombo vya habari nchini humo ilisema hivi: sasa mimi ni Mnigeria wa kawaida, na niko tayari kufanya kazi na yeyote bila kujali chama chake cha kisiasa. Bwana Ubasanjo ni mwanasiasa mashuhuri kikanda na kimataifa, akiwa mmoja wapo ya waanzilishi wa chama tawala cha PDP. Taarifa iliyotolewa na chama cha PDP inamwelezea Ubasanjo kama kiongozi aliyesimamia chama chake na, amesik... na chama hicho kimesikitishwa sana kwa kuondoka kwake. Jeshi la Marekani litatoa msaada wa vifaa vya mawasiliano na ujasusi ili kuisaidia mataifa ya Afrika Magharibi yanayopambana na, na kundi la wanamgambo wa Nigeria la Boko Haram. Kamanda wa vikosi maalum vya Marekani barani Afrika Brigadier Generali James Linder akitoa tangazo hilo mjini N'Djamena na Chad hii leo alisema huo ni msaada wa kila mwaka wa operesheni inayojulikana kama Flintlock wa kupambana na ugaidi nchini Chad utazipatia mataifa hayo teknolojia ya kisasa ya mawasiliano ikiwa ni pamoja na simu za mkono, redio na kompyuta. Makamanda wa majeshi ya nchi za Afrika Magharibi kwa muda mrefu wamekuwa wakilalamika juu ya mashambulizi ya kuvuka mpaka yanayofanywa na makundi yenye kufuata itikadi kali za Kiislamu kama vile la Al Qaida katika Afrika Magharibi huko Mali hadi Boko Haramu nchini Nigeria. Waasi wanaoungwa mkono na Rusia na jeshi la Ukraine wote wameshindwa kuweka silaha zao chini kutoka katika mji mmoja wa Ukraine ambapo mapigano yanaendelea pamoja na kuwepo mpango wa kimataifa wa kusitisha mapigano. Japokuwa mpango huo ulianza kufanya kazi siku ya Jumapili na kuweza kupunguza kadhia katika maeneo mengine, mapigano yameendelea katika mji wa Debaltseve ambao unamilikiwa na Kiev lakini umezungukwa na waasi. Chini ya mpango wa kusitisha mapigano pande zote zilitakiwa kuondoa silaha zake kali kutoka katika mji wa mapigano mapema leo, lakini mpaka sasa kila upande unasema hauwezi kuwa wa kwanza kutekeleza shauri hilo. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka VOA Express. Maafisa wa jimbo la mashariki la Afghanistan wanasema watu waliojitoa mhanga kulipua mabomu wameshambulia kituo cha polisi hii leo na kuwaua maafisa 22 na kuwajeruhi wengine kumi na nane, kufuatana na msemaji wa jimbo la Din Mohammed Darwesh, mshambuliaji mmoja alijilipua kwenye mlango wa kuingia makao makuu ya polisi mjini Pul kiasi cha kilomita 60 kusini mwa mji mkuu wa Kabul. Mshambuliaji mwingine alilipua bomu ndani ya uwanja ambako maafisa wa polisi walikuwa wanakusanyika kula chakula. Msemaji wa kundi la Taliban huko Afghanistan, Zubihullah Mujahid, anadai kuhusika na mashambulio hayo. Shambulio dhidi ya kituo cha polisi hii leo kinatokea siku moja baada ya wanamgambo wa Taliban kuwaua polisi kumi na tatu katika jimbo la kusini la Kandahar. Jaji mmoja wa mahakama ya serikali kuu katika jimbo la Texas ametoa uamuzi wa kusitisha kwa muda amri ya rais iliyotolewa na Rais Barack Obama juu ya uhamiaji. Jaji Andrew Hanen wa mahakama ya wilaya alitangaza uamuzi huo jana kwa niaba ya majimbo 26 likiwemo jimbo la Texas lililowasilisha mashtaka kutaka kusitishwa kabisa amri ya rais Obama. Rais alitangaza mwezi Novemba kwamba anachukua hatua hiyo ili kuzuia kurudishwa nyumbani takriban wahamiaji milioni tano wasio na hati halali za kuishi hapa Marekani. Majimbo yanayotoa hoja kwamba rais amepindukia ya mamlaka yake ya kikatiba na itasababisha mzigo mkubwa wa kifedha usiotarajiwa kwa majimbo hayo. White House imetoa taarifa hii leo kusema Rais Obama alichukua uamuzi kulingana na mamlaka yake juu ya namna ya kutekeleza sheria za uhamiaji za taifa hili. Na rais wa Misri Abdel Fattah El-Sisi amesema mapema leo kwamba Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa linapaswa kuunda azimio la kuitaka jumuiya ya kimataifa kupeleka jeshi la kulinda amani nchini Libya. Bwana Sisi alitoa shauri hilo katika mahojiano na Radio France Europe, siku moja baada ya majeshi yake kufanya mashambulizi ya anga yaliyowalenga wanamgambo wa Islamic State mashariki mwa Libya, katika mji wa Darna. Mashambulizi hayo yalikuwa ya kulipiza kisasi kwa kuuawa wa Misri wa Kristo wa madhehebu ya Coptic 21 waliouawa na wanamgambo hao wa Islamic State.