Na msikilizaji, mwezi Februari unaadhimishwa kama mwezi wa historia ya watu weusi wa hapa Marekani. Kwa mwezi mzima huu tunakuletea baadhi ya matukio muhimu katika historia ya Wamarekani weusi wa katika historia ya watu weusi hapa Marekani. Siku kama ya leo Februari 13, mwaka 1635 shule ya kwanza ya umma ilifunguliwa hapa nchini Marekani, The Boston Latin School, katika mji wa Boston. Lakini miaka hiyo ukumbuke, ndio utumwa ulikuwa umeshamiri, kwa hiyo watoto weusi hawakuruhusiwa kuingia shule hiyo. Katika enzi za utumwa ilikuwa kinyume cha sheria kwa mtumwa kujua kusoma. Ukijulikana unajua kusoma, ni adhabu. Februari 13 mwaka 1957 chama cha Southern Christian Leadership Conference chaanzishwa katika mkutano huko New Orleans na Martin Luther King Jr achaguliwa kuwa kiongozi wake. Mtetezi huyo wa haki za raia ambaye aliyekuwa mchungaji alitumia chama hicho kuongoza harakati za kupigania haki za Wamarekani weusi. Kwa wapenda michezo hasa basketball watafurahi kujua kuwa mwaka 1923 siku kama ya leo, ndipo timu ya kwanza ya kulipwa ya basketball kwa wachezaji weusi, the Renaissance, iliundwa. Kumbuka kuwa hadi miaka ya baadaye ya 1900 michezo mingi ilikuwa inaendeshwa kibaguzi nchini Marekani.