Basi mwezi wa Februari unaadhimishwa kama mwezi wa historia ya watu weusi hapa Marekani. Kwa mwezi mzima huu tutakuletea baadhi ya matukio muhimu katika historia ya Wamarekani weusi. Mtu aliyetambulika kama baba wa maadhimisho ya mwezi wa historia ya Wamarekani weusi ni Dr. Carter G. Woodson. Alizaliwa mwaka 1875 kama mtoto wa watumwa wa zamani, alielewa vizuri umuhimu wa kupata elimu bora. Mwaka 1912 Dr. Woodson alikuwa Mmarekani wa pili mweusi kupata shahada ya PhD katika chuo kikuu cha Harvard. Mwaka 1926 Dr. Woodson alianzisha maadhimisho ya wiki ya historia ya Mmarekani mweusi. Na wazo hilo ndiyo liligeuka kuwa mwezi mzima wa Februari kuadhimishwa kama mwezi wa historia ya mtu mweusi kuanzia mwaka 1976.