Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. ni saa kumi na nusu alasiri Januari 26 mwaka 2015. hii ni VOA Express. hii leo sakata la ICC bado gumzo nchini Kenya, ambapo kiongozi wa ODM Raila Odinga atakiwa kumkingia kifua makamu wa rais William Ruto huko ICC. Hii kesi ilikuwa kesi ya chama yako ODM, tushikane kuhakikisha kwamba umesema ukweli, wewe ulikuwa na William Ruto. Hata wewe safiri, nunua tiketi, uende huko, uende utangaze kwamba huyu alikuwa jemedari wa kisiasa wangu, yeye hakupanga vita. Na huyo ni Seneta Murkomen Kipchumba wa Elgeyo Marakwet. Mimi ni Sunday Shomari na mimi ni Idi Ligongo, na leo tuna hoja kwa hoja. Inaonekana kabisa. Kwa mfano mazungumzo ya muongo kwenye maelezo yake kujiuzuru, anafanya na unamwona kabisa anafanya kwa shinikizo, kama mbuzi wa sadaka, kwa sababu ya kuusuru wengine. Lakini ukweli kabisa, kujiuzuru, na mimi nasema sio fashion. Basi yote hayo na mengine mengi utasikia katika matangazo yetu ya VOA Express TV leo, lakini kwanza kabisa ni habari za dunia zikisomwa na Sunday Shomari. Msemaji wa rais wa Marekani Barack Obama anasema walinzi wa, wa rais wamegundua chombo kinachoaminika kuwa ni drone, yaani ndege ndogo isiyo na rubani kwenye uwanja wa White House. Josh Ernest amewaambia waandishi wa habari wanaosafiri na rais Obama na mke wake Michel huko New Deli hii leo Jumatatu kwamba drone hiyo haiashirii kuwa kitisho kwa mtu yoyote huko White House. Hata hivyo hakusema ni wapi haswa drone hiyo ilikutwa lakini alisema walinzi wa rais watatoa taarifa zaidi watakapokuwa tayari. Watoto wa rais wa zamani wa muda mrefu wa Misri Hosni Mubarak wameachiwa kutoka jela moja huko Cairo, na maafisa wamesema ala na Gamal Mubarak walitoka kwenye jela ya Tora mapema leo Jumatatu, miaka minne baada ya kukamatwa kwao katika miezi iliyofuatia wasi uliopelekewa uliopelekea kutimuliwa madarakani kwa baba yao. Jaji mmoja alitoa amri wa ya waachiwe kwa dhamana katika kesi ya matumizi mabaya ya fedha za umma baada ya kushinda rufaa za hukumu zao. Mapema mwezi huu bwana Mubarak amehukumiwa miaka mitatu jela, wakati wanawe wakihukumiwa miaka minne jela kila mmoja. Huko Ugiriki, chama cha mrengo wa kushoto cha Alexis Tsiparis kimechukua madaraka na kukishinda kwa mbali chama cha, cha, cha kihafidhina New Democratic Party kinachoongozwa na waziri mkuu Antonis Samaras. Matokeo ya uchaguzi wa Jumapili amemfanya Tsiparis kuwa kiongozi ambaye ni kiongozi wa chama cha Siriza kuwa waziri mkuu mwenye umri mdogo kuliko wote katika miaka mia moja na hamsini. Ameahidi kumaliza miaka kadhaa ya sera mbaya nchini humo. Licha ya matokeo ya uchaguzi, Ugiriki ina mzozo na Umoja wa Ulaya na jumuiya ya kimataifa. Maafisa wa NATO wanasema watafanya mkutano maalum hii leo Jumatatu ili kuzungumzia kuzuka upya kwa mapigano mashariki mwa nchi hiyo. Mabalozi katika nchi 28 za NATO na Ukraine wanatarajia kukutana katika saa chache zijazo huko Brussels, Ubelgiji. Shirika la habari la Reuters linaripoti kwamba mkutano huo utafanyika kufuatia ombi la Kiev. Katika mashindano ya Miss Universe, mrembo Paulina Vega wa Colombia amevikwa taji la Miss Universe baada ya ushindani mkali jana Jumapili katika mji wa Miami jimbo la Florida hapa Marekani. Bi Vega mwenye umri wa miaka 22 alimshinda Nia Sanchez wa Marekani aliyechukua nafasi ya pili na Dayana Harkusha kutoka Ukraine aliyeshika nafasi ya tatu. Jumla ya washindani 88 walishiriki katika shindano hilo ambalo linashirikisha wanawake kati ya umri wa miaka 18 hadi 27 ambao hawajaolewa na hawa na watoto. Mvua kubwa zilizonyesha huko India hazikuzuia ziara ya kihistoria ya rais wa Marekani Barack Obama huko India, wakati maelfu ya vikosi vya kijeshi viliposhiriki katika gwaridi la leo Jumatatu kwa heshima ya mgeni wao rasmi. Rais Obama ni kiongozi wa kwanza wa Marekani kushiriki sikukuu ya Jamhuri huko India ambapo wanasherekea katiba yao ya kwanza kama taifa huru tangu Januari 26, mwaka 1950. Rais wa Marekani katika siku yake ya kwanza ya ziara hiyo alitumia muda wake kuzungumza na waziri mkuu wa India Narendra Modi na kukamilisha miradi kadhaa. Hii ni VOA Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Moja kwa moja tunaelekea nchini Kenya. Kampeni kali imeanza nchini Kenya kuitaka serikali kujiondoa kwenye mkataba wa Rome uliounda mahakama ya kimataifa ICC. Mwaige Konyo na taarifa kamili tangu kuondolewa kwa kesi na mkabili Rais Uhuru Kenyatta katika mahakama ya kimataifa ICC. Kampeni kali imekuwa ikiendelea kote nchini Kenya ya kuhimiza serikali kujiondoa kwenye mkataba uliounda mahakama ICC. Wafuasi wa Rais Uhuru Kenyatta katika muungano wa kisiasa wa Jubilee wamekuwa faragani kujadili mikakati ya kisiasa na kisheria ya kumsaidia naibu wa Rais William Ruto na mwandishi Joshua Sang ili kuachiliwa huru na kuondolewa kwa mashtaka yanayoandama katika mahakama ICC. Wafuasi wa William Ruto katika jimbo la Rift Valley wanamtaka aliyekuwa zamani waziri mkuu Raila Odinga kumsaidia naibu wa rais William Ruto ili kuachiliwa huru. Wanadai William Ruto alikuwa ni mwanachama wa ODM wakati alifunguliwa mashtaka hayo, na kwa hivyo Raila Odinga anastahili kuingilia suala hilo kama kinara wa ODM. Wanasema kesi iliyosalia hivi sasa inamuhusu William Ruto ambaye zamani alikuwa ni mwanachama wa ODM. Seneta Kipchumba Makoneni: hii kesi ilikuwa kesi ya chama yako Chama yenye mabaki hai peke yake ni chama ya ODM yenye bari na mentioniwa kwa hii. Kama hakuna vitu vingine, tunashikana na wewe mzee, tushikane kuhakikisha kwamba umesema ukweli. Wewe ulikuwa na William Ruto, hata wewe safiri, nunua tiketi uende huko, uende utangaze kwamba huyu alikuwa jemadari wa kisiasa wangu, yeye hapo panga vita. shida yetu na yetu. Na mzee, izia, zame, hiyo ndio shida yetu na yetu, na mimi naamini kama mzee Izia ameimemelo sasa, atatumia hiyo wisdom yake kushikana na parliament yenye tunasema hii mambo itoshi, tutoke ICC. Wabunge wa fuasi wa Uhuru Kenyatta na William Ruto wanasisitiza umuhimu wa kuwasilishwa kwa mswada maalum katika bunge ili kuwezesha serikali kujiondoa kwenye mkataba wa Rome uliobuni mahakama ya ICC, wakidai kwamba koti hiyo na wadhulumu wa Afrika. Tumejadiliana kama Jubilee na tumesema tutashare na watu wetu, tuhakikisha ya kwamba hakuna Mkenya tena atadhulumiwa, ataenda kufanyia kesi ya, ya kangaruu Halafu awake huko ama tuzungushwe tupoteze kazi yenye tunafanya. Na sisi kama jamii tumepitisha vitu mingi, hatutasema hata siku ya leo, lakini ya maana sana tumesema ya kwamba sisi kama Wakenya. Tunajitoa katika ICC. Wanadai baadhi ya mataifa wanaosaidia mahakama ya ICC kifedha hayana imani na mahakama hiyo ya kimataifa. Kwa sababu leo tukiongea hiyo, okay, kesi ni kesi, hmm, ya ubusi. Lazima tujiondoe. Kwa sababu wale wengine watu wengi ambao wanasema ICC, ICC pale eh, wale wanafaa wanapeana pesa kwa ICC ni wazungu, watu ambao watu wao waendi pale, lakini wanapeana pesa kwa ICC Watu na, na kufikia hivi sasa, naibu wa Rais William Ruto na Joshua Sang uangali wakihudhuria vikao vya kesi na wakabili mjini Hague, na mwishoni mwa wiki mahakama ilimruhusu William Ruto kuondoka mjini Hague ili kuhudhuria mkutano wa kimataifa barani Ulaya. Mwaikikonyo, Vio Express, Nairobi. Katika hoja kwa hoja, leo mwenzangu Mary Mgawe amezungumza na mchambuzi wa masuala ya kijamii nchini Tanzania Charles Misango, na mwanaharakati wa kisiasa Gaston Onyango kuhusu mabadiliko ya baraza la mawaziri nchini Tanzania kutokana na sakata la Tegeta Escrow. Ma, nataka niseme wazi si, sioni na, sio mimi tu sioni lolote litakalojili zaidi sana, kwa mfano watu wanasema hata wengine labda wamepewa nafasi zile ili ziwasaidie kupata hela za kuweza kufanyia kampeni kwenye majimbo yao. Mtu kama Chazi Mwijage, naibu waziri wa, wa nishati na madini, e, e, watuelezi wa Tanzania, huyu anakuwa naibu kwa sababu rekodi yake inayoeleweka, yeye ni mfanyabiashara tu wa mafuta yeye eh, eh, mwenyewe anajiita ni machinga na kweli ana kituo chake cha mafuta Tabata Kimanga akishirikiana na wenzake. Ni hilo je? Yes, sifa hiyo tu inatosha mtu kuwa naibu waziri? Amesomea mambo gani? Wizara hizi ina makatibu wakuu, ina wakurugenzi wanaohusiana na vitengo mbalimbali vya mbali, madini, tena waliobobea, waliosoma, wenye weledi wa kutosha. Kusingekuwa kuwa na sababu tena ya kuweka naibu waziri. Hao wengine wanafanya, katibu mkuu anafanya nini? Chungu nzima wa nini? Tatizo la escrow Yapo mambo ambayo ni kweli yamefanyika kimakosa na itakiwa yafanyiwe kitaalamu, lakini wananunuliwa wabunge, hasa wana wa Chama cha Mapinduzi. Leo wanashangaa, unasikia kabisa unafiki wao wa kujifanya wanasikitika, mwongo wamejiuzuru lakini wao walikuwa na uwezo kwa idadi yao ya kutetea uhalali na uhalisia wa kumwona mwenyee tena asiyekuwa natia kwenye sakata la aina hiyo. Watu wengi wamekuwa tofauti, wamenunuliwa wabungi, wanawaangalia hao magodfather wao. Maanake wanaitwa magodfather za godfathers hao, watu wake ambao wanajua kabisa huyu na huyu na huyu na huyu wananisemea, huyu na huyu na huyu na huyu wanasubiri mgao wao, hawa watarudi majimboni kwao, hawa nitawapatia pesa, hawa watapiga kelele, hawa watanizungumzia kwa matakwa yao binafsi. Naomba na niseme tena nizungumze kama mwandishi wa habari siwezi kumtuhumu mtu bila ushahidi, bila ushahidi. Na pia upande wa wafanyabiashara, tumeona hata wa Tanzania, tunamkumbuka Nigeria na Dangote ambaye anajenga kiwanda kule. Tumeona mawaziri, viongozi mbalimbali wanakuwa naye. Kwa hiyo hilo ni niheshimu mawazo ya ndugu yangu, kwa sababu pia ni ana haki, na maybe yeye kafanya uchunguzi mzuri, na hivyo kumbe, ana na vigezo vizuri, inaonekana kabisa. Kwa mfano, mazungumzo ya mwongo kwenye maelezo yake kujiuzuru, anafanya na unamwona kabisa, anafanya kwa shinikizo kama mbuzi wa sadaka, kwa sababu ya kunusuru wengine. Lakini ukweli kabisa, kujiuzuru, na mimi nasema sio fashion, kwamba sukari ikimwagika, imeingia maji melini, basi waziri wa uchukuzi ajiuzuru, hapana. Na taratibu za kufuatilia na tujue ukweli. Napenda evidence wanionyesha, ushahidi kwamba muongo ame- ametumia vibaya ofisi yake kwa kufanya moja, mbili, tatu. Na kama mnakumbuka, wakati mwanasheria na wachangiaji wenzangu, wakati mwanasheria akiwa bungeni alifika mahala, akaambia, muache kuwasumbua hawa, ni mimi niliyeruhusu fedha zitoke, okay. kama mwanasheria mkuu Unasikiliza VOA Express ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu kwa VOA mtandao wa afya wa Afrika, shirika la habari linalowafikia waafrika milioni hamsini kila wiki. Tunakuletea habari muhimu na za kuaminika kuhusu afya na nyinginezo. Tutakuuliza ungependa kufahamu nini juu ya afya na kukupasha juu ya matatizo ya afya yanayokabili jamii yako. VOA mtandao wa Afya Afrika, tovuti yetu www.voaswahili.com. Na msikilizaji, basi ni ule wa saa wa kupata burudani ya muziki. Naona Jux yuko tayari kabisa, anakuambia sisi ki Haya basi, msikilizaji, ni ju anakuambia cck mambo matamu kabisa. Naam ni mambo mazuri hayo, ili ligongo anaambua sitaki wala si k, mambo gani haya? Sio mchezo juku <laughs> <laughs> ni hatari kweli kweli <kulke>. Haya msikilizaji, <laughs> hii ni VOA Express. Baada ya kusikiliza burudani hiyo ya muziki nzuri kabisa, sasa moja kwa moja tunaelekea kule nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Muswada wa sheria mpya ya ya uchaguzi uliopitishwa na bunge la DRC umepongezwa na upinzani na jumuiya ya kimataifa katika kile unachoeleza kuwa ni hatua nzuri ya kurejesha utulivu nchini humo. Bunge lilipitisha muswada mpya wa uchaguzi baada ya kufuta kipengele kilichozusha utata na kusababisha maandamano makubwa mjini Kinshasa, huku wabunge wa chama tawala wakieleza kwamba lengo sio la kukiuka katiba ya nchi. Taarifa kamili na mwandishi wetu Saleh Mwanamilongo. Ahali imerejea kuwa shwari Jumatatu hapa mjini Kinshasa baada ya siku nne za ghasia na maandamano yaliyoitishwa na upinzani. Masoko yamefungua, usafiri umerejea na baadhi ya shule zilifungua milango yake. Lakini hata hivyo, wazazi wengi walihofia kuwatuma watoto wao shuleni. Utulivu huo umefuatia hatua ya bunge ya kufuta kipengee cha sheria ya uchaguzi kilicholazimisha sensa kabla ya uchaguzi wa rais na bunge. Upinzani umeelezea kuwa ni hatua kubwa na ya ushindi kwa ajili ya wananchi. Mbunge Kizito Mushizi ni kutoka chama cha upinzani cha UNC, amesema kwamba wataendelea na kufuatilia kwa karibu taratibu yote ya uchaguzi. Raia wa Kongo wanataka nini? na tuwasikilize ili tuweze kutekeleza hiyo, wanaomba hiyo, wanapenda sisi tufanye, kwa sababu sisi ni watumwa wa raia ya Kongo. Hatuko watumwa wa wa, wa mawaziri. Tumetumwa hapa na peuple Kongole, na peuple Kongole ina mapendekezo yake. Nadhani ni hiyo ndio tunapaswa kutumikia na kuweza kuheshimisha hii nchi. Hapana, kila mara kama kanuni ama sheria haikufurahishi unaibadilisha, alafu tutafanya kazi yetu, na raia pia anapaswa kufanya kazi yake. Chama tawala kimeelezea kwamba hatua waliochukua ya kufuta kipengee hicho inalenga kurejesha utulivu nchini, huku kikisisitiza kwamba hakuna njama yoyote ya kukeuka katiba ama kukwepa uchaguzi unaotarajiwa kuitishwa mwishoni mwa mwaka ujao. Kakwata Nguze ni mbunge wa Kolwezi jimboni Katanga. Kulikuwa kurikuwa kamvuruko kadoko ya kukosa kuelewana mzuri, bat akwe na isikia vile na stahili. Alafu tuliangalia kwamba populasion inasema sisi tuko wa population ya watu chakula, alafu tukaibadilisha tukaitosha ju tukuwe munani mzuri na delei ya konstitution itakuwa respekte, kuma eleksion zote ma esheanse zote me. Kwa hiyo wakati ifo tumalize mbele maeleksion ya ba senateur ya ba gouverneur kwa mujibu wa katiba ni kwamba baada ya kupitishwa kwa mswada wa sheria hiyo iliyofanyiwa marekebisho, rais Joseph Kabila ana siku 30 ili kuidhinisha. Ghasia za siku nne mfululizo zilisababisha vifo vya watu 15, wengi wao wakiwa wevi na mahalifu, kwa mujibu wa serikali, huku shirika la kutetea haki za binadamu la Human Rights Watch likisema watu zaidi ya 30 waliuliwa. Nikiripoti kutoka Kinshasa, mimi ni Salehe Mwana Milongo. Haya, msikilizaji, sasa tunaelekea kwenye mapishi mapishi. Hii ni VOA Express. Leo katika mapishi mapishi nimetembelea hoteli moja kubwa ya kitalii itwayo Jumuiya Conference. Wageni hapa wanakula nini? Si wageni wa nyumbani peke yake, kuna wale wa kimataifa. Na atakaye niongoza hapa katika hoteli hii ni miongoni mwa wapishi wakubwa hapa. Uh, majina yangu naitwa Chef Enok Malingi. hii ni mkahawa ambao unawasimamiwa na shirika la makanisa nchini Kenya. Hapa tunapokea wageni mbalimbali, tuna vyakula mbalimbali, yote inategemea na mahitaji ya watalii. Sasa haya mapochopocho huwa kuna vitu vingi ambao hasa kama wageni wamefika, kile kitu watakula saa nne sio, watakula saa kumi kitu kama queen cake sandwich, alafu samosas. Hizi sandwiches ziko aina mbili, kuna sandwiches ya nyama na sandwiches ya, ya mboga kwa sababu wale ambao hawali mboga. Alafu saa kumi pia unaweza kula vitu kama meat pie, sausage rolls keki aina mbalimbali mbali za keki, kwa sababu sisi ni wataalamu pia tunatengeneza aina mbalimbali mbali za keki, hata keki za barafu pia tunatengeneza. Kuna vyakula vya kimataifa tu. Sasa tunaangalia mgeni kulingana na, na, na mwenyewe vile anavyokuja, tunajua huyu anaweza kuhitaji kuna wengine hawahitaji kama tuseme samaki, na nchi aliyotoka pengine, na nchi aliyotoka pia. Kwa hivyo sasa ni mapishi ya nchi ile. Sasa ukimpikia sima yule mtu magharibi, huwa hapo ni changamoto sana, wachache sana wanaweza kutumia ndio ichakula, e, kama samaki, kwa sababu samaki wako aina nyingi. Na samaki kama sisi wenyeji tuseme watu wa, wa, wa, wa Afrika sana tunakula mpaka tuone samaki, tumuone kichwa na miguu lakini wale sana utaona, unataka samaki ambaye ametolewa, yeah, ni nyama inaitwa kitaalamu, inaitwa fillet. Fillet. Hiyo huwa haina mifupa ama haina miba, sasa kwa sababu hawataka kutabika. Alafu pia kuna hivi vyakula vya baharini kwa ki, kimombo wanasema ni seafood. Kuna vyakula ambavyo sasa watalii hupenda sana, inaitwa kama lobster. Mtalii akija huwa anahitaji hiyo, unahitajika ni ule mtu kweli ameendelea wachache wa sana sisi tuseme kama wa Kenya, especially watu wa kutoka sehemu za bara, wakiona tu hiyo lobster, pia inakuwa ni, ni, ni tatizo kwao. Hapo mwachoma nyama ya mnyama gani na gani? nyama ina nyingi mm. Samaki tunachoma, kuku tunachoma mm -hmm. Kama leo unaona mchana kulikuwa na samaki, yule samaki anaitwa Red Snapper. Ah, ah. Red Snapper ambaye alikuwa amepikwa na mchuzi mm -hmm. wa nazi, amemwagiliwa samaki, ameondoka. Kweli ni samaki ambaye yuko tamu eh, si wa kubahatisha, si kama samaki wengine. Naomba basi niende pale kwa meza mm -hmm. nizungumze na wateja, naona wanamalizia lunch. Jambo, jambo. Nimeingia mm -hmm. yeah. Leo chakula hapa yenyewe. Nala chakula mingi sana kama mchele kama samaki kama salad, pia kuna starters na desserts. Ni chakula mingi vile vile. Inaitwa beef broth zinazoambatana na maonyesho kama wasemavyo wenyewe showbiz. Ni karibu majuma mawili sasa ambapo warembo wawili kutoka nchi zenye tofauti kali za kisiasa walipotokea kwenye picha ya kujipiga wenyewe yani, selfie. Naongea kuhusu warembo katika mashindano ya Miss Universe kutoka Mashariki ya Kati ambapo mrembo Doron Matalon wa kutoka Israel na mwenzake Sarit Greg wa kutoka Lebanon walipotokea kwenye picha ya Instagram. Picha hii imesemekana kuchukuliwa katika eneo la Limwood Art Walk mjini Miami. Ni suala ambalo limeibua hisia kali hasa nchini Lebanon ambapo wananchi wake wamekatazwa kutangamana na Waisrael. Nchi ya Israel imekuwa katika hali ya mapigano na nchi ya Lebanon tangu mwaka wa 1948. Na tukielekea Hollywood, msanii maarufu aliyecheza filamu ijulikanayo kama Grey's Anatomy yani Patrick Dempsey, ripotiwa kwamba penzi kwa mkewe limefika tamati na ndoa yake imevunjika. Demsi mwenye umri wa miaka 49 na mkewe wa miaka 15 ambaye ni msanii wa urembo Gillian Fink wameachana rasmi. Wote wawili wanasema kwamba ni jambo ambalo wamelifikiria kwa kina na wamekubaliana kwa heshima kuivunja ndoa yao. Wameomba watu wote kuwaelewa huku wakisema wanataka kuhakikisha kwamba watoto wao watatu hawataathiriwa na uamuzi huo. Waliweza kufanikiwa na watoto Tula Finn wa miaka kumi na miwili na mapacha Patrick na Debbie Galen wa miaka saba. Tukirejea katika mashindano ya urembo ya Miss Universe, hongera kwake mrembo Paulina Vega kwa kuweza kujipatia tuzo la Miss Universe katika kinyagarinyiro kilichoanza na warembo 88 kutoka kote ulimwenguni. Mrembo huu mwenye umri wa miaka ishirini na miwili ameipeperusha juu bendera ya nchi ya yake ya Colombia, baada ya kujipatia tuzo hilo kwenye ukumbi wa FIU mjini Miami kule Florida. Basi msikilizaji, ili kujionea sura za warembo wenyewe ingia mitandaoni. Mimi ni Harrison Kamau ikiwarejesha studioni kwake Idd Ligongo na Sunday Shomari. Asante sana Harrison Kamau. Basi msikilizaji, tuangalie yale yanaendelea kwenye mtandao. ili Ligongo, umetuandalia nini? Karibu katika yavumayo mitandaoni hii, hmm, leo ambapo leo tunaanzia nchini Tanzania. Mabadiliko ya baraza la mawaziri huko Tanzania bado ni moja ya mambo yanayovuma kwa sana, ambapo mjadala mkubwa umezuka Tofauti na ilivyoonekana hapo awali, watu kumtaka rais Jakaya Kikwete kumwajibisha aliyekuwa waziri wa nishati na madini Profesa Sospita Muhongo kwa kuita ni kiporo, hali imeonekana kuwa tofauti kidogo, kutokana na waziri huyo kujiuzulu, ikiwa ni saa chache kabisa kabla ya kutangazwa mabadiliko madogo ya mawaziri katika baraza la mawaziri nchini Tanzania. Kuna idadi kubwa tu ya watu ambao wameonyesha kusikitishwa na kuondoka kwa waziri huyo kutokana na utendaji wake katika wizara ya nishati na madini. Wapo wale pia ambao wamedai waziri huyo angeachwa kutokana na kutoshiriki moja kwa moja katika sakata la akaunti ya Tegeta Escrow, sakata ambalo lilizua mjadala mkubwa na minongono mingi sana katika siasa na hali ya mambo huko nchini Tanzania. Emmanuel Kihaule anasema kwenye hili bado ni ngumu kuthibitisha kuwa Profesa Mohongo alikula hizo pesa. Kwa kiasi kikubwa, huyu mheshimiwa ni clean na mchapakazi mzuri, ila gemi ya siasa unaweza kurushiwa na kuingizwa kwenye matope muda wowote ule. Pili, Semwaiko iye anasema kweli kabisa, huyu bwana amefanya mambo mengi mazuri makubwa, japokuwa alikuwa ananyodo katika kuelezea mambo mbalimbali mbali katika wizara ya nishati na madini. Vilevile vile ni mtaalam aliyebobea, lakini wajanja wamemwingiza kwenye mkenge, kutokana pengine na tabia yake ya kujibujibu vitu visivyoeleweka wakati mwingine. Haya basi, moja kwa moja tukielekea huko nchini Kenya, ile video iliyosambaa ikimwonyesha msichana wa kazi za ndani kutaka kumfanyia unyama mtoto mdogo kwa kumtaka mlambi sehemu zake za siri ni moja ya mambo yaliyovuma sana katika mitandao ya kijamii hivi sasa. Video hiyo imetapakaa kote kwenye WhatsApp, Facebook, Twitter na kwingineko. Kumekuwa na maoni tofauti tofauti kuhusiana na sakata hilo ambapo watu wengi sana wameonyeshwa kukasirishwa na kile ambacho msichana huyo alichotaka kumfanyia mtoto huyo mdogo. Bakari Ojuang anasema: Inasikitisha na inatisha sana kuona namna ambavyo wasichana hawa wa kazi za ndani wanaweza kuwafanyia watoto wetu sisi tunapokuwa hatupo nyumbani. Kwa kweli, Mwenyezi Mungu awalinde watoto wetu, ni suala gumu sana. Margaret Samuel, yeye anasema kwa kweli hali inatisha sana, mimi naogopa mno, yaani imefikia hatua mpaka naona bora niongee na bwana wangu, ili ikiwezekana niache kazi, yeye aweze kuitunza tu familia, ili tuachane na mambo ya kuwa na house girl, kwa sababu inatisha mno, bora nimlee mtoto wangu mimi mwenyewe. Basi hayo ndiyo yavumayo mitandaoni hii leo. na mnaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika katika voa express ufuatao sasa ni muktasari wa habari msemaji wa rais wa marekani barack obama anasema walinzi wa rais wamegundua chombo kinachoaminika kuwa ni drone yani ndege ndogo isiyo na rubani kwenye uwanja wa White House watoto wa rais wa zamani wa muda mrefu wa misri hosni mubarak wameachiwa kutoka jela mmoja huko cairo na maafisa wanasema allah na gamal mubarak walitoa kwenye jela ya Tora mapema leo Jumatatu. Mvua kubwa zilizonyesha huko India hazikuzuia ziara ya kihistoria ya rais wa Marekani Barack Obama wakati maelfu ya vikosi vya kijeshi viliposhiriki katika gwaridi la leo Jumatatu kwa heshima ya mgeni wao rasmi. Huko Ugiriki, chama cha mrengo wa kushoto cha Alexis Tsipras kimechukua madaraka na ukishinda kwa mbali chama cha New Democratic Party. Tunashukuru msikilizaji kwa kutusikiliza alasiri hii ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya, msimamizi wa matangazo ni Esa Gihyuat, mwelekezi ni Dwayne Collins, fundi mitambo ni Suleiman Tarawaley. Kutoka Washington DC, mwenzangu Sunday Shomari. Mimi ni Idi Ligongo, tunakuambia alasiri njema na kuwa makini