Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa 10:30 jioni, Ijumaa Januari 23 mwaka 2015. Katika matangazo ya VOA Express hivi leo tunakuarifu wa mkutano wa nchi za afrika mashariki na maziwa makuu wafanyika Kenya na kuangazia masuala ya kiuchumi na vita Tunaweza sema kwamba jambo lenye linaleta vita sana ni kwanza utajiri ambao ulio katika eneo hili, upande wa madini, upande wa uh, maziwa na vile vilivyo ndani. Ni mmoja wa washiriki katika mkutano huo, akielezea baadhi ya sababu za vita katika nchi za Afrika. Hii ni VOA Express mimi ni Idi Ligongo. Na mimi ni Mary Mgawe, katika habari nyingine tunakupasha kuwa ukurasa mpya wa utawala wa kifalme wafunguliwa Saudi Arabia Kufuatia kifo cha Mfalme Abdullah, lakini mabadiliko yatachukua muda sababu msingi wa, wa kila jamii ni desturi na mila zao, na huwezi kubadilisha moja kwa moja. Basi yote hayo na mengine mengi utasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza Eid atakusomea habari za dunia. Karibu. Mazishi ya mfalme wa Saudi Arabia Abdullah yanatarajiwa kufanyika saa kadhaa baada ya taifa hilo tajiri la le mafuta lenye utawala wa kisuni kuhakikisha linamteua mfalme mpya na mwana mfalme ambaye anakuwa mrithi anayefuata. Mfalme Abdullah, mshirika wa muda mrefu wa Marekani katika kupambana na ugaidi na Uislamu wenye msimamo mkali, alifariki dunia mapema leo inaaminika alikuwa na miaka tisini na amekuwa mgonjwa kwa muda mrefu. Mdogo wake Salman anachukua nafasi yake, wakati mdogo wake mwingine Macrin alitangazwa kama mwanamfalme. Mfalme mfalme mpya alikula kiapo mapema leo kuendeleza sera za mtangulizi wake na kutoa hotuba iliyoonyeshwa katika televisheni. Bunge la Yemen limekataa kujiuzulu kwa rais Abd Rabuh Mansur Hadi. Bunge linafanya kikao cha dharura hii leo kushughulikia hali tete ya kisiasa. Rais na baraza lake la mawaziri waliwasilisha shauri la kujiuzulu hapo jana. Hatua hiyo inakuja kutokana na mvuto wa kisiasa baina ya rais na wanamgambo wa Haudhi ambao wameishikilia nchi toka Jumatatu. Msemaji wa serikali ya Yemen hapa Washington Mohammed al Basha alitangaza rais huyo ataachia ngazi kupitia mtandao wa kijamii siku ya Alhamisi, Ikinukuliwa taarifa iliyowekwa na waziri mkuu Khalid Bah kwenye ukurasa wa Facebook, shirika la habari la Reuters lilimnukuu akisema serikali haipo tayari kushiriki masuala ya kisiasa yasiyojenga. Idara ya Umoja wa Mataifa ya haki za binadamu inasema idadi ya vifo kutokana na mgogoro mashariki mwa Ukraine imefikia zaidi ya watu elfu tano. Msemaji wa idara hiyo Rupert Colville amewaambia wanahabari mapema leo kwamba idadi ya vifo inaweza kuwa kubwa kuliko ile inayokadiriwa ya vifo 5,586 inayotokana na taarifa zilizokusanywa na idara ya Umoja wa Mataifa ya haki za binadamu iliyokuwa ikifuatilia toka kuanza kwa kadhia hiyo mwezi Aprili. Wakati huo huo, rais wa Russia Vladimir Putin ameishutumu serikali ya Ukraine kwa kuanzisha ghasia mashariki mwa Ukraine ambapo wanaotaka kujitenga na kuiunga mkono Russia wanapigana na vikosi vya Ukraine kutoa eneo hilo. Bwana Putin ametoa shutuma hizo leo katika mkutano na maafisa wa ngazi za juu. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka VOA Express, ikitangaza kutoka Washington DC. Waziri mkuu wa zamani wa Thailand Yingluck Shinawatra alikumbwa na masuala mawili makubwa mapema leo wakati waendesha mashtaka waliposema watamfungulia mashtaka ya makosa ya jinai na jeshi kulitaka bunge kupiga kura ya kumfungulia mashitaka kwa kutowajibika katika mpango wa ruzuku ya mchele. Maafisa wamewaambia wanahabari mapema leo kwamba b Yunglok atakabiliwa na mashtaka ya jinai katika mahakama kuu ya Thailand. Kama akikutwa na hatia anaweza kukabiliwa na kifungo cha hadi miaka kumi gerezani. Muda uliowekwa kwa Japan kulipa dola milioni mia mbili na wanamgambo wa Islamic State ili kuachiwa kwa raia wawili wa Japan umekwisha. Hakukuwa na taarifa yoyote mapema leo juu ya hali ya mambo kuhusu watu hao wawili. Mapema leo, mama, mama wa mmoja wa raia hao walioshikiliwa mateka na wanamgambo wa Islamic State aliiomba serikali ya Japan kulipa fedha hizo kwa kundi hilo ili kunusuru uhai wa mwanaye saa chache kabla ya muda huo kuisha, Junko Ishindo, mama wa Kenji Goto, aliiomba serikali kulipa dola milioni mia mbili za rehani. Maafisa wa Korea Kusini wanasema Korea Kaskazini imekataa maombi ya mazungumzo ya kuziunganisha familia zilizogawanywa na vita ya Korea mpaka pale Seoul itakapositisha vikwazo ilivyoviweka mwaka elfu mbili na kumi. Wizara ya muungano ya kusini imetoa taarifa mapema leo kutoka Pyongyang ikisema mazungumzo yoyote ikiwa kujadili na kuwasiliana na Korea, Korea Kaskazini hayawezi kufanywa bila kumaliza suala la vikwazo. Kaskazini imesema Korea Kusini lazima iondoe vikwazo kama vile, ina, kama vile inataka kufanya mazungumzo ya kibinadamu. Vikwazo vilivyowekwa na Korea Kaskazini mwezi Mei mwaka elfu mbili na kumi baada ya manuari ya Korea Kaskazini kudaiwa kuizamisha boti ya doria ya Korea Kusini na kuua wafanyakazi 46. Na maafisa wa usalama wa Lebanon wanasema jeshi limeshambulia watu wenye silaha walioshambulia jeshi nje ya mji karibu na mpaka na Syria. Shirika la habari la Reuters limeripoti kwamba watu watatu waliuawa katika mashambuliano mapema leo karibu na kaskazini mashariki mwa kijiji cha Ras Baalbek. Hakukuwa na taarifa kamili ya watu wangapi walijeruhiwa. Maafisa wanasema vikosi vilishambulia maeneo hayo na silaha kali wanachama wenye uhusiano na Alqaida wa Nusra Front na kundi la Islamic State wamefanya mashambulizi kama hayo katika miezi ya hivi karibuni. Katika habari nyingine, kwenye kipindi hiki cha VOA Express, Prince Salman wa Saudi Arabia ametangazwa kuwa ni mrithi wa kiti cha ufalme nchini humo kufuatia kifo cha Mfalme Abdullah kilichotokea jana, na hivyo kufungua ukurasa mpya wa utawala wa kifalme katika taifa hilo. Mwenzangu Dijariame amezungumza na mchambuzi wa masuala ya kisiasa Profesa Peter Mhunzi wa Los Angeles na kumuuliza: je, wananchi wa Saudi Arabia watarajie mabadiliko gani kutoka kwa mfalme huyo mpya? Yule ambaye marehemu aliyefariki ameleta sera endelevu kuhusu hasa kuhusu a, wanawake. Ni matumaini yangu na nadhani ni matumaini ya umma wa sa, a, Saudia, huyu mpya ataendeleza sera hizo ili usawa utakuja katika mambo ya jinsia Saudia. Saudia imekuwa mshirika mkubwa sana wa Marekani katika zamani, imekuwa ni mshirika katika masuala ya kupambana na wenye msimamo mkali. Lakini Marekani wakati huo huo imekuwa ikishinikiza Saudia ibadilishe baadhi ya sheria zake ili kutoa haki sawa kwa wote, wanawake na wanaume. Je, unadhani labda mfalme huyu mpya atajaribu kukidhi haya matakwa ya Marekani? Sidhani atapiga hatua kama yule aliyemtangulia, lakini mabadiliko yatachukua muda, sababu msingi wa, wa kila jamii ni desturi na mila zao, na huwezi kubadilisha moja kwa moja. Tena ataonekana kama yeye ni mfuasi wa Marekani, atapunguziwa heshima na kuhusiana na uhusiano kati ya Marekani na Saudi Arabia, unadhani uhusiano utakuwaje hivi sasa? Panapokuwa na kiongozi mpya, watu wanatarajia kwamba kunaweza kuwa na mabadiliko. Unadhani kutakuwa na uhusiano gani kati ya Marekani na Saudi Arabia hivi sasa? Nadhani ule ule uliokwisha wekwa utaendelea bila ya mabadiliko mengi, manake uh, matumaini ya Marekani yataendelea kuleta haki ya wanawake na labda mabadiliko mengine madogo madogo, lakini Saudia jambo la muhimu kwao litakuwa kuendelea kuwa nchi kubwa, nchi muhimu katika nchi za Kiarabu. na Je, tunatarajia kutakuwa na uhusiano gani kati ya Saudi Arabia na nchi nyingine za Magharibi, kwa sababu suala la ugaidi ndo limekuwa linazungumziwa kila pahali duniani na hivi sasa ndio limepamba moto? Na, nilisikia leo katika uh, matangazo ya habari ati habari za magaidi yanasumbua sumbua Saudia, lakini uh, Saudia ina jeshi lake na inawezi kutegemea msaada kutoka Marekani, kwa hiyo itakuwa na kipaumbele, lakini si dhani itabadilisha sera nchi, kwa mfano Uingereza, Ufaransa nadhani utaendelea uhusiano utaendelea kama uli, uli, ulivyokwisha wekwa. Ni Profesa Peter Mhunzi, mchambuzi wa masuala ya kisiasa akizungumza na Sauti ya Amerika kutoka Los Angeles, California. Na wabunge wa Afrika Mashariki na maeneo ya Maziwa Makuu wamekamilisha mkutano wa siku mbili mjini Nairobi, Kenya, kuhusu usalama wa maeneo hayo na Afrika dhidi ya makundi ya kigaidi. Mwagi Konya anatupasha zaidi kutoka Nairobi. Kauli mbiu ya mkutano huu wa Nairobi ni kuhakikisha amani na usalama katika maeneo haya ya Afrika dhidi ya makundi ya kigaidi na masuala mengine muhimu yaliyojadiliwa na wabunge hao kutoka Afrika Mashariki na maeneo ya Maziwa Makuu ni masuala yanayohusika na siasa, usalama, demokrasia, biashara, uchumi na ajira kwa vijana. Na kikao hicho kilifunguliwa na waziri mpya wa usalama wa humu nchini Joseph Kaisari na hii ni mara ya tano kufanyika kwa mkutano kama huo tangu kuanzishwa kwa mazungumzo hayo miaka mitano iliyopita. Wabunge na wataalamu wa masuala ya kiuchumi na biashara waliohudhuria mkutano huo walipana nafasi ya kubadilishana uzoefu wa jinsi ya kusuluhisha matatizo yanayokabili eneo hili la Afrika. Na kulingana na waziri wa usalama wa taifa nchini Kenya, Joseph Kaisari, hakuna kitu muhimu kama kudumishwa na kutekeleza siasa demokrasia na vilevile vile kuchukua majukumu ya kumaliza migogoro ya mara kwa mara. So, lakini kwa nini mizozo kama hii inatokea katika maeneo ya Maziwa Makuu? Jumbe kutoka Rwanda, Bwana Lusala, tunaweza sema kwamba jambo la lenye linaleta vita sana ni, kuta, ni, ni, ni kwanza utajiri ambao ulio katika eneo hili, upande wa madini, upande wa uh, maziwa na vile vilivyo ndani samaki, kuna gesi kama kwenye ziwa la Kivu, kuna hata rasilimali kama ya watalii. Watalii wanakuja kwenye eneo hili kutazama wanyama wetu hmm. Kutu, kutua kupanda milima na kadhalika. Kwa hivyo, tunaweza sema kwamba dunia sasa ni rasilimali ndiyo ina ya, ya muhimu sana, na kwa sababu inachangia uh, kwa upande wa uchumi. Uchumi hauwezi kuwa kama utunzi rasilimali yako, na hiyo rasilimali uigeuze kwenye hali ambayo itaweza kusaidia wewe, kusaidia watoto wako, kusaidia jamii yako, kwa hivyo tunawezosema kwamba hivi vita vinaletwa sana na dunia kutaka kutumia ama kupata hiyo rasilimali ambayo iko ka, katika eneo la maziwa makuu. Ajenda maalum kwenye mkutano huu ni kuimarishwa kwa hali ya usalama katika maeneo ya maziwa makuu, udhabiti wa kisiasa na maendeleo kwa jumla, na pia wa wajumbe hao waliangazia masuala ya kisiasa na usalama katika nchi ya Sudan Kusini, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo na Jamhuri ya Afrika ya Kati na kulingana na mjumbe kutoka Rwanda, bwana Alusala, matatizo makubwa ya maeneo ya maziwa makuu ni siasa, ambapo wanasiasa wanagombania uongozi katika misingi ya kikabila. Tunaweza pia kuchunguza upande wa siasa, siasa ya maziwa makuu ni kwa siasa ya, ya shida. Mataifa mengine yaliyoshiriki kwenye mkutano huo ni pamoja na Angola, jamhuri ya afrika ya kati na south Sudan. Mwai Kikonyo, View Express, Nairobi Talk, na idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ni wakati wako msikilizaji wetu kushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja, yaani live, juu ya mada kemkem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Live Talk kila Ijumaa saa moja na nusu kwa saa za Afrika mashariki na saa kumi na mbili na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Ushiriki wako ni mchango wa jamii. Haya basi, msikilizaji, hapo baadaye tegea sikio. Leo katika Live tutakuwa tunazungumzia kuhusu mzozo wa kisiasa nchini DRC. Msikilizaji, you naona know, hivi unafurahia kweli ah? Na nashangaa mtayarishaji wetu leo Maki ametushtukiza tu, tunaona mambo bado, na kweli nami hapa katika VOA Express, nasema mambo bado kweli. Unakumbuka wapi, i Goma? Kwa kweli nakumbuka wakati ule wa shule za msingi. <laughs> <laughs> Basi wakati wa kutamanisha vinywa umefika, Rahabu tupashe. Basi katika mapishi mapishi, unatembelea wapi huko Dar es Salaam? Kwenye mapishi leo uko nami Rahabu Fredi, na niko kwenye mgahawa wa Mama Dula. Yeye anajishughulisha na masuala ya kupika vyakula mbalimbali, akiwa anafanya ujasiriamali mdogo, ni Mama Ntilie. Na ninaanza kuzungumza na kijana aliyejitambulisha kwa jina la Zakaria. Nini kimemvutia hadi kufika hapa kwenye mgahawa wa Mama Dula? Eh, mimi nifurahia kuja hapa kwa sababu ya huduma zao kama vile usafi nini, eh, sehemu nzuri ya kukaa nini, upepo mzuri eh, pia na vyakula wanavyopika ni vizuri eh, kama mboga zao, kuna chipsi, kuna mboga kama vile mchicha. Unaweza unakuja hapa, unapewa mboga tatu kama ambazo kwako uzipiki, umeona eh. Ni? eh, tunakula hapa mchicha, nyama, maharage E, kama hivyo na misikaki pale kwenye mambo upande wa chips kizino, kuna chumbari nzuri ya kabeji na ndizi. Ukisema e, chips mayao unakangiwa nzuri ambayo wewe mwenyewe unafurahia. E, unapenda. naitwa Abibu. Aha, Abibu vipi uko hapa sasa hivi? Hapa napenda kukaa, nakula chakula kizuri, mazingira mazuri, siwezi nikaumwa na tumbo, yani papupoa. Kula na kitambi natoka kwa sababu ya hapa, kwa sababu ya madura ndio anasababisha mambo yaende kwa mama Dula, kumechangamka kweli kweli, na ndio muda wenyewe wa lunch. Vijana ni wengi hapa, na pia kuna hata watu wazima, watu mpali, wa rika mbalimbali wamefika. Ninamwona hapa mwingine mteja ha, anaitwa Abdalla Shabani. napendelea kuja hapa kwa sababu kuna misosi mizuri, kila ninachokihitaji hapa nakipata na bei yake pia nafuu, sifa kede kede. Mama Dula, habari yako? Safi za leo? Nzuri. Siri yako ni nini hasa hadi unajaza wateja namna hii? na hina, kule wenzako naona kumenuna tu, hakuna wateja wengi. Chakula tu kizuri huko, mapishi tu, hakuna kingine. Kitu gani sana sana watu wanapendelea kuja kula hapa kwako? Ugali lost na ikaanga like tu nyama vizuri, hmm, isokuwa na mchuzi, yani ilikuwa losi ya kueleweka kama la nyumbani tu, yaani sipiki kama mama ntilie wengine, napika kama chakula tu ninachokula mwenyewe nyumbani. A, akina mama ntilie na kina mama lisha wengine ambao hawavutii sana, kwa hiyo wanakosa wateja. unawashauri nini? M, wajitahidi kwenye mapishi, wapike chakula vizuri, mazingira yao safi Watapata wateja, wawe na kauli nzuri na wateja, wasikilize maoni ya wateja. Vyakula gani ambavyo wewe unapika hapa? Napika wali na ugali na chips kanga, mboga, nyama, maharage, dagaa, chicha, matembele. Kwa ajili ya kutengeneza afya za wateja wangu. <laughs> Kama unavyomsikia ni Mama Dula huyo, yeye ni mpishi na anafurahia shughuli yake anayoifanya, kwa kuwa na wateja wengi, kwa hayo alioeleza, anayoyazingatia. mimi ni Rahabu Freddy, VOA Express. Moja kwa moja tunaruka na Hollywood. Naam, leo basi yanaendelea huko Hollywood wiki hii moja inayozungumzwa sana ni filamu mpya iitwayo Boy Next Door. Filamu hii inaingia sokoni leo. Filamu hii imeacha wakosoaji wa filamu wakieleza mengi mojawapo ni maudhui ya filamu yenyewe. Ni filamu inayoonyesha maisha ya mwalimu wa shule ya sekondari ambaye ameachana na mumewe akamu na akamua kuhama mji na kuanza maisha mapya kwingineko. Alikohamia katika mtaa jirani zake, ndiyo hapo mambo yalipoanza kuwa moto. Mtoto wa jirani yake wa kiume alikuwa rafiki wa mwanawe, na mama huyu mwalimu, nafasi ambayo imechezwa na J Lo, hakuweza kujizuia na kujikuta katika mahaba mazito mno na mtoto wa miaka 18 ambaye ni rafiki wa mwanawe, nafasi iliyochezwa na mwigizaji Ryan Guzman ambaye ni mcheza filamu mashuhuri. Mambo basi, hapo ndipo yalipokuwa moto sana, na kuacha wachambuzi wa filamu wakiuliza, je, yeah, ni yapi tunayofundisha jamii yetu? Wakati huo huo, wachambuzi wengine wakisifu na kusema kwamba wow, filamu hii inaleta mvuto wa kipekee. Naye mwanamuziki mtoto lakini mashuhuri Selena Gomez anaripotiwa kwamba kuna tetesi kuwa kapata wa ubani mpya, yaani mpenzi mpya, baada ya picha zake kwenye mtandao wake wa Instagram na DJ Z kuonyesha mahaba makubwa. Mpenzi huyo wa zamani wa Justin Bieber alipoweka tu picha hizo, basi comment iliingia moja kwa moja kutoka kwa DJ Z ikisema hello mpenzi. Naye mcheza filamu mwenye kasheshe nyingi Lindsay Lohan au Lilo huenda akaenda jela kwa mara nyingine tena. Haya, hii ni kutokana basi na kuripotiwa kushindwa kutimiza adhabu ya kufanya masaa ya kazi za huduma za jamii alizoamriwa kufanya na jaji, kutokana na kesi yake ya mwaka 2012 ya kuendesha gari huku akiliwa amelewa pombe kibao. Anakutana na jaji wiki ijayo mahakamani, na akishindwa basi atarudi tena Lupango. Haya msikilizaji, ni hayo tu kutoka yanayoendelea Hollywood. Narudi kwako Mary Mgawe na Idi Ligongo. Wakati mwingine tena basi, msikilizaji, katika mada yetu ya tahadhari za weekend, yani mwishoni mwa wiki moja kwa moja tunatupia jicho kule Mtwara nchini Tanzania. Aa, kama utakumbuka wiki iliyopita tulikuwa kule Kenya na vilevile vile, tukagusia kidogo kuhusu Tanzania. Basi tumsikilize Bakari Nuhu, tusikie yeye anatahadharisha nini katika eneo aliloko. mimi kama mwananchi wa kawaida, anatahadharisha hasa watu ambao wanatumia vyombo vya moto, wanaotumia magari, wanaotumia pikipiki. Mara nyingi uzoefu mea kwamba wakati wa mapumziko ya mwisho wa wiki wengine watu huwa wanatumia muda huo ku, kupata vilevi. Sasa unakuta mtu ameenda labda kama hivyo hotelini, au ameenda kwenye mgahawa, au ameenda baa, na baada ya hapo amepata kilevi chake, akitoka pale anaendesha. Sasa mara nyingi tumekuta tukiona kwamba mwisho wa wiki kunakuwa na ajali nyingi, kwa sababu wengi wa madereva wanaoendesha kwa wakati huo wanakuwa tayari wanakuwa na kilevi ndani ya vicha vyao. Sasa hii ni tahadhari ambayo mimi naiona ni muhimu sana kuchukuliwa kwa sababu weekend furaha, weekend itasababisha uh, maafa mengine mara ajali zinapotokea. Bila shaka utafahamu msikilizaji, mambo ni mengi sana ya kufuatilia na hasa kuchukua tahadhari hizo kama msikilizaji wetu anavyosema, lakini vile vile Goza Msilichuma, yeye naye pia anatokea kule Mtwara, anazungumzia zaidi kuhusu wale watu wanaopenda kwenda kujipumzisha, basi kula raha na familia na wapenzi wao na marafiki katika maeneo ya fukwe hasa hususan katika ufukwe wa Msimbati, fukwe ambayo inaaminika kwamba ni fukwe nzuri ya Msimbati, ambapo tunaona mafuriko haya au maji yanafika mpaka kwenye ukingo, nadhani na na sehemu nyingine pia maji yame yameenda ya mbali zaidi. Kwa hiyo sidhani kama itakuwa ni vizuri kwenda beach kwa wakati huu wa mvua, sababu lolote linaweza kutokea, hasa hizi weekend, na wengi huwa wanapenda kupumzika maeneo ya wa baharini. Wasikilizaji hawa wanasema mvua ni kubwa sana kule Mtwara lakini i, pia uh, Goza anasema watoto hupenda kwenda kucheza katika maeneo yaliyo wazi. Labda tahadhari kubwa ambayo wanaweza kuisema ni wananchi kuweza kuchukua tahadhari ya kuweza kujiepusha na yale madimbo ya maji na kuwa karibu na watoto zaidi ambao uh, wanaweza wakaepusha na, na magonjwa kwa sababu kama tunavyojua watoto wengi sana wanapenda maji na maji yamejaa kila sehemu kwa mji wa Mtwara kutokana na mvua ambazo zinaendelea kunyesha kwa sasa. Basi mimi msikilizaji katika mada hii ya tahadhari za weekend na kuasa kama ile methali inavyosema mkataa pema pabaya pana mwita. Asante sana Mary Mgawe, na moja kwa moja tuungane naye Harrison Kamau katika yevumayo mitandaoni. Maswala ni mengi na matukio tofauti pia yanazidi kutokea kila uchao, huku nao wengi wakizidi kueleza hisia zao kwenye mitandao ya kijamii. Basi tunapoyatazama baadhi ya yavumao mitandaoni hivi leo, juma linapokaribia kufika mwisho, niruhusu nianze na nchi ya Tanzania ambapo sakata la uchotoaji wa fedha za escrow umekuwa kama donda ndugu lisiloondoka kwenye mawazo ya wengi, wanapongojea kuona ni hatua zipi watakazochukuliwa au wale wote waliohusika. Zimebaki siku tatu tu kabla ya bunge la Jamhuri ya Muungano kuanza kule mjini Dodoma, na inakisiwa kwamba Rais Jakaya Kikwete atafanya mabadiliko katika baraza la mawaziri wakati wowote kuanzia leo na kabla ya Jumapili kutokana na kukabiliwa na safari ya kuondoka kwenda nje. Wengi wametoa maoni yao, huku wakingojea ya kuona iwapo mapendekezo ya bunge ya kuwachukulia hatua husika wote yatatekelezwa. Macho ya wengi yameelekezewa waziri wa nishati na madini, Profesa Sospeter Muhongo ambaye anatuhumiwa kutoshughulikia kwa makini sakata hilo hasa ikizingatiwa kwamba rais alisema mnamo mwezi wa 11 tarehe 22 mwaka uliopita kuwa ameweka kiporo hadi baada ya siku mbili au tatu hivi kusubiri matokeo ya uchunguzi. Basi subira ya wengi yaonekana kudidimia kwenye mitandao. Steven kwenye gazeti la Mwananchi anasema kwamba Viongozi anapokosa kujiamini kuna uwezekano wa kuchezewa na watendaji wake, na ni swala linalotia wasiwasi miongoni mwa wananchi. Yh anasema kwa upande wake kwamba fedha za escrow ni za umma, tusidanganyane, maana zimetoka TANESCO. Sasa fedha za TANESCO zimekuwaje za singasinga? Muhamed Saleh Ali anasema yasikitisha kuona kauli za bunge bado hazina uwezo wa kutosha Wakati huo huo wengi wameshtushwa na kifo cha mfalme wa Saudi Arabia Abdullah bin Abdulaziz aliaga dunia siku ya jana maswali ambayo yameibuka kwenye Twitter ni je kifo chake kitaadhiri bei za mafuta ulimwenguni hali ya usalama itakuwaje ikizingatiwa kwamba nchi jirani zimekumbwa na matatizo na hali tete katika siku za hivi karibuni ni baadhi tu ya mambo yanavyovuma mitandaoni Msikilizaji, basi ndo tunaelekea ukingoni, lakini kabla ya kumaliza takusomea muktasari wa habari. Mazishi ya mfalme wa Saudi Arabia Abdullah yanatarajiwa kufanyika saa kadhaa baada ya taifa hilo tajiri la le mafuta lenye utawala wa Kisuni kuhakikisha linamteua mfalme mpya na mwanamfalme ambaye anakuwa mrithi anayefuata Bunge la Yemen limekataa kujiuzulu kwa rais Abd Rabuh Mansur Hadi. Bunge linafanya kikao cha dharura hii leo kushughulikia hali tete ya kisiasa inayoendelea nchini humo. Idara ya Umoja wa Mataifa idara ya Umoja wa Mataifa ya haki za binadamu inasema idadi ya vifo kutokana na mgogoro mashariki mwa Ukraine imefikia zaidi ya elfu tano. Msemaji wa, wa idara hiyo amewaambia wanahabari mapema leo kwamba idadi ya vifo inawezekana ikawa ni kubwa zaidi. Waziri mkuu wa zamani wa Thailand Yingluck Shinawatra alikumbwa na masuala mawili makubwa mapema leo wakati waendesha mashtaka waliposema watamfungulia mashtaka ya makosa ya jinai. Tunakushukuru msikilizaji kutusikiliza alasiri ya leo. Basi naamini utaendelea kusikiliza matangazo mengine yanayofuata. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha kuletea matangazo ya leo, msimamizi siku ya leo alikuwa ni mkuu wa idhaa Mwamoyo Hamza, mwendeshaji ni Duane Collins, hapa studio nashirikiana naye Idi Ligongo, naitwa Mary Mgawe. kwa sasa nakusii Kaa tayari kusikiliza matangazo mengine. Kwa heri.