Waziri Mkuu wa Japani Shinzo Abe amelitaka kundi la Islamic State liwaachie mara moja mateka wawili iliyowaonyesha kwenye mkanda wa video ikitishia kuwaua ikiwa Japan haitowalipa dola milioni mia mbili. Bwana Abe ameonyesha kuchukizwa mapema leo saa kadhaa baada ya wanamgambo hao kutoa mkanda wa video unaomuonyesha mtu mmoja anayeongea Kiingereza akiwa amevalia mavazi meusi na kujiziba uso akiwa ameshikilia kisu pamoja na watu wawili waliopiga magoti wakiwa na mavazi ya rangi ya chungwa. Wanamgambo hao wamewatambulisha watu hao kama Kenji Goto na Haruna Yukawa na kuikosoa Japan kwa kusaidia juhudi za wanamgambo wa Maghrib kupambana na Islamic State. Benki ya Dunia imetoa matarajio yake ya kiuchumi kwa mwaka elfu mbili na kumi na tano na kusema uchumi wa dunia unakabiliana na kile mkuu wake alichokiita mawimbi makubwa na magumu mchumi wa benki kuu ya dunia Oliver Blanchard amewaambia wanahabari mapema leo kwamba uchumi wa dunia unatarajiwa kukua kwa kiasi kidogo zaidi kwa mwaka, unatarajiwa kukua kwa kasi zaidi kwa mwaka huu wa 2015 zaidi ya mwaka 2014, licha ya matazamio ya ukuaji hafifu kwa kiuchumi kwa nchi za China, Russia, Ulaya na Japan. Katika ripoti iliyotolewa leo, Marekani ilikuwa ni nchi pekee yenye uchumi mkubwa inayotarajiwa kukua kiuchumi kwa mwaka ujao. Ripoti inasema Marekani itakuwa na ukuaji wa karibu asilimia tatu nukta tano, nusu ya asilimia zaidi iliyotarajiwa mwezi Oktoba. Wananchi wa Zambia wanaendelea kupiga kura leo ili kuziba nafasi ya urais iliyoachwa wa wazi na marehemu Rais Michael Sata aliyefariki dunia mwezi Oktoba mwaka jana. Kuna wagombea kumi na mmoja wa nafasi hiyo, lakini wapinzani wakubwa ni waziri wa ulinzi Edgar Lungu wa chama cha Bwanasata Patriotic Front na Hakainde Hichilewa, anayeongoza chama cha upinzani cha United Party for National Development UPND. Mshindi ataongoza kwa mwaka mmoja na nusu kukamilisha muhula wa miaka mitano ya Bwana Sata aliyoipata kufuatia ushindi wake wa mwaka elfu mbili na kumi na moja. Uchaguzi wa muhula mpya wa urais umepangwa kufanyika hapo mwakani. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka VOA Express, Washington DC. Rais wa Marekani Barack Obama anatazamiwa kuomba kuongezeka kwa ushuru kwa Wamarekani matajiri katika hotuba yake ya kila mwaka juu ya hali ya kitaifa atakapohutubia bunge hii leo ambalo ni la kwanza lenye wapinzani wa Republican wengi katika kipindi chake chote kama rais. Bwana Obama ataomba kuongezeka kwa ushuru hasa kutokana na faida za watu wanapouza mali zao kama vile hisa, biashara ya kuuza nyumba na ardhi na kutoza ushuru wa mauzo ya nyumba ya kurithiwa yenye thamani ya mamilioni ya dola pamoja na mashirika makubwa ya kifedha nchini Marekani. Rais wa Afghanistan Ashraf Ghani mapema leo ametangaza majina ya baraza lake la mawaziri bungeni ili yapigiwe kura ya kuwa na imani nao. Hatua hiyo imetangazwa yapata miezi minne tangu Ghani kuchukua madaraka kutokana na majadiliano na mpinzani wake ambaye sasa ameungana naye katika serikali ya muungano, Abdullah Abdullah, ili kukamilisha orodha hiyo. Katika makubaliano yaliyosimamiwa na Marekani kufuatia mgogoro wa uchaguzi wa urais, Abdullah anachangia utawala huo katika uchaguzi wa viongozi kama afisa mtendaji mkuu wa kile kinachoitwa serikali ya umoja wa kitaifa inayoongozwa na Rais Ghani. Na polisi nchini Ujerumani imevamia nyumba kumi na tatu mjini Berlin na sehemu nyingine za Ujerumani kufuatia kukamatwa kwa watu wawili wiki iliyopita wanaotuhumiwa kuonikisha wapiganaji wa kundi la Islamic State. Msemaji wa polisi amesema wakazi wa sehemu zilizovamiwa walikuwa wakituhumiwa kushirikiana na watu wawili waliokamatwa siku ya Ijumaa. Shirika la habari la Deutsche Welle limeripoti kwamba wakazi wa nyumba hizo hawakuchukuliwa kama washukiwa, lakini mali zao mbalimbali kama kompyuta na vifaa vya kuhifadhia kumbukumbu vilichukuliwa na polisi kwa uchunguzi zaidi.