Faransa inapeleka vikosi elfu kumi ili kuongeza usalama katika baadhi ya maeneo muhimu kufuatia shambulio baya la kigaidi la wiki iliyopita mjini Paris. Waziri wa ulinzi Jean-Yves Le Drian aliwaambia wanahabari mapema leo kwamba vikosi vitakuwa tayari siku ya Jumanne. Waziri wa mambo ya ndani Bernard Cazeneuve amesema karibu nusu ya vikosi vitakuwa vinalinda shule 717 za Kiyahudi. Walizungumza hayo katika kikao cha baraza la mawaziri na rais Francois Hollande kikijadili hasa juhudi za ulinzi. Maafisa wa usalama wa Msumbiji wanaripoti kwamba takriban watu 69 wamefariki kutokana na kunywa pombe ya kienyeji iliyokuwa na sumu. Maafisa wa afya wanasema uchunguzi wa awali unaonyesha pombe hiyo iliongezwa nyongo ya mamba na kusababisha zaidi ya watu 170 kulazwa hospitalini katika kijiji cha Chitima katikati ya Msumbiji. Rais anayeondoka madarakani hii leo Armando Guebuza ametangaza siku tatu za maombolezo. Wakati huo huo, wabunge wapya na rais mpya wanachukua madara wanachukua madaraka rasmi hii leo kufuatia uchaguzi mkuu wa mwezi Oktoba mwaka jana. Maafisa wa Indonesia wanasema wapiga mbizi wamefanikiwa kupata kifaa kinachorekodi taarifa na sauti za mawasiliano ya safari ya ndege kutoka kwenye ndege ya Air Asia iliyopata ajali na kuzama. Afisa mmoja alisema majira ya saa moja asubuhi kwa saa za Indonesia walifanikiwa kuvuta sehemu ya chombo hicho kinachojulikana kama black box. Saa chache baadaye, wapiga mbizi walifanikiwa kupata chombo kinachorekodi sauti za marubani katika chumba chao cha kuendeshia ndege, lakini hawakufanikiwa kukitoa kwa sababu kilikuwa kimebanwa katikati ya mabaki mengine mazito ya ndege hiyo. Kupatikana kwa vyombo hivyo imekuwa ni hatua muhimu kwa kufahamu chanzo cha ajali hiyo ya Disemba 28 iliyoua watu 162 wawili waliopanda ndege hiyo. Nchi ya Haiti leo Jumatatu inaadhimisha miaka mitano toka kutokea kwa tukio baya la tetemeko la ardhi likiwa na nguvu za 7.0 kwenye kipimo cha rikta. Tetemeko la Januari 12 mwaka 2010 liliua zaidi ya watu laki mbili zaidi ya watu milioni moja waliachwa bila makazi na kulazimishwa kui, kuishi katika vituo vya mahema vilivyotengenezwa kwa maboksi ama plastiki. Ugonjwa wa kipindupindu ulizuka punde baada ya tetemeko hilo la ardhi na kuleta tatizo lingine katika nchi hiyo ya Kikaribia, ambayo ndiyo maskini kuliko zote ukanda wa magharibi mwa pembe ya dunia. Hii leo, baadhi ya sehemu zilizoathirika katika mji mkuu Port au Prince zimebadilika sana na vifusi vimeondolewa kutoka maeneo mengi ya mji huo. Hata hivyo, maelfu ya watu wanaendelea kuishi katika hali ngumu ya maisha. Unaendelea kusikiliza taarifa hii ya habari kutoka VOA Express. Rais wa Korea Kusini Park Geun-hye anasema yupo tayari kuandaa mkutano na kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un bila ya masharti yoyote. Amewaambia wanahabari katika mkutano uliorushwa na televisheni mapema leo kwamba yupo tayari kukutana na yeyote ili kupunguza hali tete katika peninsula ya Korea na kufanikisha juhudi za kuunganisha mataifa hayo mawili. Rais Park amesema kumalizika kwa mpango wa nyuklia wa Kaskazini itakuwa ni jambo muhimu la majadiliano ya amani, lakini si masharti ya mwanzo ya kuwa na mkutano huo. Viongozi wa nchi hizo mbili wamewahi kukutana mara mbili toka nchi hizo zitengane. Mkutano wa mwisho ulifanywa baina ya kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong wa pili na aliyekuwa kiongozi wa Korea Kusini Roh Moo-hyun na hiyo ilikuwa ni mwaka elfu mbili na saba. Shule zimefunguliwa tena mapema leo kote nchini Pakistan ikikaribia mwezi toka wanamgambo wa Taliban waliposhambulia na kuwaua watoto 134 na wafanyakazi 16 katika shule mjini Peshawar. Mkuu wa jeshi la Pakistan, Jenerali Rahil Sharif, aliwaambia aliwakaribisha binafsi wanafunzi waliorudi shuleni mapema leo katika shule ya umma inayosimamiwa na jeshi ambako kulifanyika mauaji siku ya Disemba 16 mwaka jana. Maafisa wa Pakistan wametoa mwito kwa shule zote nchini humo kuongeza ulinzi. Shule ya umma inayosimamiwa na jeshi imejenga ukuta mrefu, kuweka waya wa ulinzi pamoja na kamera za video kuzunguka eneo hilo, ikiwa ni hatua ya kutoruhusu mashambulizi baadaye na waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anatarajia kukutana na waziri wa mambo ya nje wa Iran Mohammad Javad Zarif hii leo kutathmini maendeleo ya mazungumzo ya kimataifa juu ya mpango wa nyuklia wa Iran. Waziri Kerry amesema mapema leo katika ziara yake nchini India kwamba ana matumaini mazungumzo ya Jeneva, Uswisi, yatawezesha kuongeza kasi utaratibu ili kuleta maendeleo makubwa. Wajumbe wa Iran na wale wa kundi linalojumuisha Marekani, Uingereza, China, Ufaransa, Russia na Ujerumani wamekuwa wakijaribu kwa zaidi ya mwaka kukubaliana mpango wa kupunguza vikwazo ili nayo Iran iweze kuhakikisha kwamba haitengenezi silaha za nyuklia. Iran imekuwa ikidai muda mrefu kwamba mpango wake ni wa amani Be away.