Jordan imesema kwamba wapiganaji wa Islamic State wamemzuilia rubani wao baada ya ndege kuanguka kaskazini mwa Syria wakati shambulizi dhidi wasa, wasa, ya kundi hilo. Jeshi la Jordan limesema kwamba kundi la ISIS linawajibika kuhusiana na usalama na maisha ya rubani huyo. Kundi la Syria la kutetea haki za binadamu lenye makao yake Uingereza linaripoti kwamba awali wapiganaji wa Islamic State walikuwa wameiangusha ndege hiyo karibu na Raqqa. Mji huo ndio ngome ya wapiganaji hao ambao walijitwalia sehemu kubwa mashariki mwa Siria na kaskazini na magharibi mwa Iraq mapema mwaka huu. Jordan, Bahrain, Saudi Arabia na muungano wa mataifa ya Emirates zinafanya juhudi za pamoja za mashambulizi ya angani yanayoongozwa na Marekani dhidi ya, ya kundi la ISIS ndani ya Siria kuanzia mwezi Septemba. Muungano huu umetekeleza zaidi ya mashambulizi 550 ya, tano ya angani. Rais Barack Obama ameunga mkono uamuzi wa, wa kampuni ya Sony wa kuitoa filamu ambayo imetetea, imeleta utata unaohusiana na mauaji ya kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un. Kampuni ya Sony iliamua kutoonyesha filamu hiyo baada ya mtandao wake wa kompyuta kushambuliwa na watu wasiojulikana waliotisha waliotishia kufanya madhara zaidi iwapo filamu ingetolewa kama ilivyopangwa. Marekani imeelezea kido, imeelekezea kidole cha lawama kwa Korea Kaskazini. Sony imethibitisha uamuzi wa awali hii leo na kusema kwamba filamu hiyo itaonyeshwa katika ukumbi kadhaa za filamu hapa nchini siku ya Krismasi. Taarifa kutoka Ikulu ya White House kupitia msemaji Eric Strauss imesema kwamba rais amekubalisha uamuzi huo na kusema kwamba atatoa, utatoa fursa kwa watu wenyewe kufanya uamuzi kuhusiana na filamu hiyo. Rais Obama amesema ilikuwa ni makosa kwa kampuni ya Sony kutoitoa filamu hii kwa sababu jambo hili lingepewa lingewapea madik madikteta nafasi ya kukandamiza na Marekani. Utawala wa Obama umeapa kujibu vilivyo shambulizi hilo la mtandao dhidi ya Sony, ambalo maafisa hawajakana wale kukubali ila, ila Marekani imejihesabu na kusababisha mawasiliano ya mtandao ya Korea Kaskazini kusita kwa muda sasa. Polisi kaskazini mashariki mwa India wamesema hadi hivi sasa takriban watu hamsini na wawili wameuawa baada ya kutokea mafululizo wa mashambulizi yaliyopangwa ya kufanyika wakati mmoja na wanaodhaniwa ni wanamgambo wa kikabila wanaotaka kujitenga sehemu ya jimbo la Assam. Ilibaki chini ya amri ya kutotoka nje leo kufuatia ghasia za hapo jana, ambapo waziri mkuu Nadrera Mondi alizitaka alizitaja kuwa kitendo cha uoga Mukuji amelaani kitendo hicho hii leo kwenye ukurasa wake wa Twitter akisema vitendo kama hivyo vya ugaidi na ghasia ni lazima vikomeshwe. Maafisa wa usalama wamekilaumu chama kilichopigwa marufuku cha National Democratic Front cha Bodoland NDBFB, in e, India India imekiorodhesha imekio kikundi hiki kuwa cha kigaidi na kuanza juhudi za kukiangamiza siku za hivi karibuni. NDFB kinapigania uhuru wa kabila la Bodo kikundi hiki kina historia kuwashambulia wasio wa kabila la Bodo kwenye eneo hili kuanzia mwaka wa 1998 na shambulizi la mwisho lilifanyika mwezi Mei ambapo madarzeni ya Waislamu waliuawa. Naendelea kusikiliza VOA Express tukitangazia mji mkuu wa Marekani Washington DC. Serikali ya Ukraine imepanga kukutana hii leo na waasi wanaunga mkono wanaungwa mkono na Rusia kwa duru mpya ya mazungumzo yenye lengo la kumaliza la kumaliza mapigano kwenye eneo la mashariki. Mazungumzo haya ambayo yanafanyika mjini Belarus yanahusisha wawakilishi kutoka Ukraine, waasi kutoka mashariki, Rusia na Jumuia ya Usalama na Ushirikiano ya Ulaya, OSCE. Msemaji wa OSKE ambaye inaandaa mazungumzo hayo amesema ajenda ya mazungumzo ni pamoja na namna ya kuimarisha maktaba ya kusitisha mapigano wa mwezi Septemba ambao umepunguza mapigano. Kuondolewa kwa vikosi na silaha, na silaha, kubadilishana wafungwa wa kivita na kuwasilisha misaada ya kibinadamu katika eneo la mashariki mwa Ukraine ni mambo yanayotarajiwa kuzungumziwa. Siku ya Jumanne, bunge la Ukraine lilighadhabishwa na Russia kwa kupiga kura kwa wingi, lilighadhabisha Russia kwa kupiga kura kwa wingi kwa wingi mkubwa kufuta sheria ambayo inafanya nchi hiyo kuwa na msimamo wa kutoegemea upande wowote. Kura hiyo ambayo ilipita kwa kura mia tatu na tatu dhidi ya nane inaonyesha msimamo mkali wa Kiev kuelekea Rusia na inafungua njia ya Ukraine kutafuta ushirikiano wa karibu na jeshi la nchi za magharibi. Maafisa wa Australia wamewakamata na kuwafungulia mashtaka watu wawili kama sehemu ya operesheni kubwa ya kupambana na ugaidi siku moja baada waziri mkuto ni ya waziri mkuu Tony Abbott kuonya juu ya kuongezeka kwa uchunguzi wa magaidi . Suleiman Khalid, mwenye umri wa miaka 20, alishtakiwa Jumatano juma kwa kuwa na nyaraka za kufanikisha ushambulizi la kigaidi. Kijana mwenye umri wa miaka 21 ambaye hajatajwa jina pia alishtakiwa kwa kudharau amri, amri ya polisi. Kukamatwa kulihusishwa na mfululizo wa operesheni za polisi huko Brisbane na Sydney mwezi Septemba. Jumla ya watu kumi na moja walikamatwa katika msako na wameshtakiwa kwa makosa ya kuhusiana na, na ugaidi. Waendesha mashtaka Korea Kusini wamefungulia mashtaka mwanzilishaji wa huduma ya teksi kwa kutumia simu ya mkononi inayojulikana ama maarufu kama Uber. Ofisi ya mwendesha mashtaka huyo Seoul ilifungua mashtaka hii leo dhidi ya mwenyekiti mtendaji wa kampuni hiyo Travis Kalanick kwa kukiuka sheria inayopiga marufuku huduma za teksi bila leseni. Huduma ya kampuni ya Uber inaunganisha watu wanaotafuta usafiri na madereva kwa kutumia simu ya mkononi na wanalipia huduma hizo pia kupitia simu. Huduma za kampuni hiyo zimezua wasiwasi wasi wa usalama wa abiria hasa baada ya abiria mwanamke mjini New Delhi kumshutumu dereva mmoja kwa ubakaji.