Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni, Disemba 19 mwaka wa 2014. Katika matangazo ya VOA express hii leo, mswada wa sheria ya usalama nchini Kenya wapitishwa tumeona kuna vipengee ambayo ni vibaya ndani yake. Kuna mtu anaweza akapokonywa kitambulisho, kusingiziwa kuwa yeye si raia, na unajua vile Kenya yetu iko na ufisadi. Mtu akiamua na kuchukia, pengine mpinzani wako, wajua, wanaweza anaweza kufanya uka, ikawa ukapokonywa kitambulisho, ukapokanwa uraia. Basi ni mambo yanavyoendelea nchini Kenya baada ya malumbano makali bungeni siku ya jana kuhusiana na mswada wa sheria ya usalama. Mimi ni Idi Ligongo na mimi ni Harrison Kamau. Na je, maoni ya upinzani ni yapi baada ya mswada wa usalama kupitishwa na Rais Uhuru Kenyatta wa Kenya? huu mswada utakuwa unaenda kinyume na sheria, kwa hivyo watu wataenda mahakamani ili mahakama kwa mkondo wa serikali wa mahakama ili mahakama waende kutafsiri na kuona hiyo sheria ambayo imeletwa inaenda kinyume cha katiba. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya leo katika VOA Express, lakini kwanza ni habari za dunia. naye Idi Ligongo. Rais Uhuru Kenyatta wa Kenya ametia saini na kuashiria hatua mpya ya usalama ambapo wakosoaji wanasema unatishia uhuru wa kiraia na uhuru wa kuzungumza. Ametia saini sheria hiyo hivi leo Ijumaa baada ya wabunge kupigana hapo jana juu ya kuidhinishwa kwa muswada huo. Muda ambao washukiwa wa ugaidi wanaweza kuwekwa ndani umeongezwa na adhabu kali zitatolewa kwa vyombo vya habari kwa kuripoti ripoti ambazo zitaonekana kuwa ni hatari kwa usalama wa kitaifa. Utawala wa ushirika wa Jubilee unaosukuma muswada huo kama njia bora ya kuiwezesha nchi kupambana na ongezeko la vitendo vya kigaidi ambavyo kwa kiasi kikubwa vinaelezwa kufanywa na kundi la wanamgambo la Al Shabab la Somalia. Rais wa Marekani Barack Obama amemsihi rais wa Misri Abdel Fatah Al Sisi kuwekeza katika siasa, uchumi na utashi wa kijamii wa watu wa Misri. Katika mazungumzo ya simu, rais Obama ameelezea wasiwasi wa Marekani kuhusu kesi za umma kuendelea kuwekwa ndani kwa wanahabari na wanaharakati wa amani pamoja na hali ya mashirika yasiyo ya, ya kiserikali. Mamia ya wanachama wa upinzani nchini Misri wamehukumiwa kifo katika kesi zilizoendeshwa kwa haraka na wanahabari wengi wanakabiliwa na vifungu vya muda mrefu. Pia Rais Obama ametoa rambirambi zake kwa watu wa Misri ambao wamekumbwa na mashambulizi mfululizo ya kigaidi. Amethibitisha nia ya dhati ya Marekani kuendeleza ushirika na Misri katika kupambana na ugaidi na kuboresha ulinzi wa kikanda. Washukiwa wa Boko Haram wakiwa na silaha wamewaua askari watano wa Cameron wa na kukamata silaha za kivita na magari katika mpaka wake wa kaskazini na Nigeria. Jeshi la Kamerun linasema wanamgambo 116 wameuawa katika mapigano yaliyoanza leo asubuhi kwa saa za huko. Waziri wa ulinzi wa Kamerun Edgar Alain Mebengo amesema wanajeshi waliuawa wakati washukiwa wa Boko Haram wakiwa na silaha kuvamia eneo la jeshi karibu na makazi ya Amchide na Limani, karibu na mpaka wa Nigeria. Anasema wavamizi pia walishambulia mji wa Ashigashia ambao waliuchukua kwa wiki tatu mapema mwaka huu kabla ya majeshi ya Cameroon hawajautwaa. Maafisa wa Pakistan wanasema vikosi vya anga na ardhini vimewaua wanamgambo 58 siku kadhaa baada ya wapiganaji wa Taliban kushambulia shule katika mji wa kaskazini magharibi Peshawar na kuua watu 149, wengi wakiwa ni watoto. Pakistan ilianza siku ya tatu ya maombolezo. Vikosi vilishambulia na kuua wanamgambo wa 50 huko Kaiba karibu na mpaka wa Afghanistan. Wengine wanane waliuawa katika jimbo la kusini magharibi la Baluchistan, ikijumuisha kamanda wa juu wa Taliban. Mauaji hayo katika shule inayoendeshwa na jeshi huko Peshawar Jumanne ilishtua ulimwengu na kumfanya waziri mkuu Nawaz Sharif kuondoa hatua ya kusitisha adhabu hadi ya kifo. Alhamisi, kiongozi wa jeshi la Pakistan aliweka saini ya kuuliwa magaidi wakatili sita. Maafisa wa Marekani wanasema mashambulizi ya anga nchini Iraq yamewaua viongozi watatu wa, wa juu wa kundi la Islamic State wakati wapiganaji wa kikurdi wakiripoti kupata mafanikio makubwa dhidi ya wasuni wenye msimamo mkali. Maafisa wa wizara ya ulinzi wanasema mafanikio hayo yanadumaza uwezo wa kundi hilo la wanamgambo kuimarisha na kudhibiti maeneo wanayoshikiliwa nchini Iraq na Siria. Kati ya waliouliwa ni Haji Mutaz, naibu wa kiongozi wa Islamic State Abu Bakar al Bagdad, kamanda wa Islamic State nchini Iraq Abd al Basit, na afisa wa ngazi ya kati aliyehudumu kama kamanda wa Mosul, Radwin Talib. Unaendelea kusikiliza taarifa hii ya habari kutoka VOA Express. Mwendesha mashtaka wa Pakistani anasema serikali itabatilisha dhamana iliyotolewa kwa mtuhumiwa mkuu wa mashambulizi ya kigaidi katika mji wa India Mumbai. Mwendesha mashtaka maalum Abu Zar Perzada amesema atakata rufaa kwa mahakama kuu kufuta dhamana iliyotolewa kwa Zaki ur Rahman Lakhvi Alhamisi katika mahakama ya kupinga ugaidi. Mwendesha mashtaka amesema mpaka sasa Lakhvi bado hajaachiliwa toka jela. Lavi anashutumiwa kwa kupanga mashambulizi ya saa 60 katika mji mkuu wa kibiashara wa India mwaka 2008 ambayo yaliua watu 166 na Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa limepitisha azimio linalotaka Korea Kaskazini ifikishwe katika mahakama ya kimataifa ya uhalifu ICC kwa masuala yake ya haki za binadamu. Azimio lisilo na masharti lililopitishwa Alhamisi linasihi baraza la usalama kuifikisha Pyongyang huko ICC kwa uhalifu wake dhidi ya ubinadamu. Azimio hilo limepitishwa kwa kura 116 za ndio na kura 20 za hapana. Wakati wa kupiga kura 53 hawakuwepo wakati wa upigaji kura. Baraza la usalama Jumatatu litajadili haki za binadamu kwa Korea Kaskazini, lakini kuna uwezekano wa kutoifikisha kaskazini ICC kwa sababu mshirika mkubwa wa Korea Kaskazini, China, inawezekana akatumia kura yake ya turufu kwa hatua hiyo. VOA, VOA Express kutoka mji mkuu wa Marekani Washington DC, tukiendelea tu vizuri. Na tumai kwamba tu pamoja katika VOA Express. Rais Uhuru Kenyatta wa Kenya leo rasmi ameidhinisha ule mswada wa sheria kuhusu usalama wa taifa licha ya upinzani mkali kutoka kwa wabunge wa upinzani. Mwaigi Konyo anaripoti kamili kutoka Nairobi. Akihutubia taifa kutoka ikulu ya Nairobi, Rais Uhuru Kenyatta amesema tayari ameidhinisha mswada huu wa sheria na sasa hivi ni sheria kamili kuhusu usalama wa taifa. Amesema madhumuni na shabaha kubwa ya sheria hiyo ni kuimarisha usalama wa taifa kutokana na mashambulizi ya mara kwa mara ya makundi ya kigaidi. Amesema kwa mara ya kwanza Kenya ina sheria inayotilia mkazo juhudi za kuzuia na kuangamiza hila zote za kigaidi. For the first time we now have a law that focuses on prevention and disruption of threats. Sheria hii ya usalama wa taifa imezusha utata katika bunge na kwenye makundi ya haki za binadamu na mashirika yasiyokuwa ya serikali na baadhi ya wabunge wa upinzani wa walijeruhiwa hapo jana wakati fujo na ghasia zilizuka ndani ya bunge, kabla ya kupitishwa kwa mswada huu wa sheria na bunge la taifa, liligeuka na kufanana na soko la wendawazimu. Na katika hotuba yake kutoka ikulu ya Nairobi, Rais Uhuru Kenyatta amesema ana imani na anawataka Wakenya wote kuisoma sheria hiyo kwa maakini kwa sababu haina kipengele hata kimoja kinachokwenda kinyume na haki za binadamu. Of this republic, lakini kufikia hivi sasa idadi kubwa ya Wakenya wanashuku kwa nini wanaharakishwa kwenye utekelezaji wa sheria hiyo. Mbunge Zehure Juma tunaambia atupatie mda, wapatie Wakenya mda, hii sheria kukaa nayo vizuri tuiangalie, kama unaambia unaharakishwa harakisho harakisho, ambapo si kawaida ya sheria nyingine. Na tumeona kuna vipengee ambao ni vibaya ndani yake, kuna mtu anaweza akapokonywa kitambulisho kusingiziwa kuwa yeye si raia. Na unajua vile Kenya yetu iko na ufisadi, mtu akiamua na kuchukia pengine mpinzani wako, wajua, anaweza kufanya uka, ikaa ukapokonywa kitambulisho ukapokanwa uraia, ikawa sasa huna we, si raia wa nchi yoyote, manake huwezi kwenda nchi nyingine ukasema naomba kwa uraia wa Tanzania, na wewe si wa huko na huku pia, ukifika pia waambia wewe si raia. Kwa hivyo hatukubali vitu kama hivyo, lazima tuviangalie. Ndio hatutaki wagaidi waje watuumize, lakini pia hatutaki nafasi hii sasa ya kutaka kupigana na wagaidi itumiwe kutuumiza sasa. Sisi pia raia wakazi wa maeneo ya kaskazini mashariki mwa Kenya, ambapo visa vya kigaidi vimekuwa vikitokea mara kwa mara wamelaani vikali kuidhinishwa kwa mswada huo na wanakusudia kuandamana kupinga sheria hiyo. Mwaiki Konyo, VOA Express, Nairobi. Naam, wakati huo huo, naye mwenzangu Hadija Ruyami amezungumza na Mwandawiro Mganga, kiongozi wa chama cha upinzani cha Social Democratic Party of Kenya, ambaye anaanza kwa kuelezea baadhi ya vipengele ambavyo wanavipinga katika mswada huu mpya. Polisi wanaingia nyumba ati wakishatuhumu uhusiana na ugaidi ama ugaidi, wanazavamia nyumba yake na kwenda kufanya upekuzi, na vile vilevile mutu anazakamatwa aweko ndani karibu hata mwaka mzima kabla hajapelekwa mahakamani. Sasa hivyo vipengele ni kwamba vinavuja izilo haki zote za binadamu, ambazo zamani kulikuwa na sheria ya uchochezi, ambao pia watu walikuwa wanawekwa ndani kwa kusema ati wamechochea wa wamekuwa na sasa. So, so, sheria kama hizo ambazo zinawanyima wananchi uhuru ambao polisi wamepewa nguvu mno za kukamata watu wakati wote na kuwafungia ndani, ambapo itawapatia nafasi hata ya kuwatesa, mambo ambayo tumetoka tuliachana nayo zamani. Mswada huu umeshatiwa saini na rais tayari umekuwa yeah sheria. Sasa nyinyi mtafanya nini ambao mnaupinga huu mswada? M mambo mawili muhimu, kwanza ni kinyume cha katiba kabla hawajabadilisha katiba na katiba hasa ile sura ya nne ya katiba ya Kenya, ambayo imewapatia wakenya haki nyingi: uhuru wa kukutana, uhuru wa kutoa ma, kutoa maoni, uhuru wa kuandamana. Maanake wanapinga hata kuandamana na ma, maandamano, ati mpaka watu waombe ruhusa kwa polisi na kadhalika, na mambo ambayo yalikuwa yamebadilishwa na na katiba, ambayo katiba ilipatia watu haki ya kuandamana kwa amani bila kuomba ruhusa ya mtu yoyote. Sasa hiyo mambo hayo, na, na pia wafungwa wa pia watu walikuwa na haki wa, mtu akikamatwa na polisi asikae zaidi ya miaka ya, ya, ya, ya siku ishirini na nne kabla hajapelekwa mahakamani, na vile vile kuna haki za watu kupewa kupewa bondi, mambo ambayo yako katika katiba. Kwa hivyo huo msaada utakuwa unaenda kinyume na sheria, kwa hivyo watu wataenda mahakamani ili mahakama kwa mkondo wa serikali wa mahakama ili mahakama waende kutafsiri na kuona hiyo sheria ambayo imeletwa inaenda kinyume cha katiba. Lakini na serikali, hindi..., serikali ya Rais Uhuru Kenyatta inasema imeleta mswada huu kwa ajili ya kulinda usalama wa nchi kutokana na mashambulizi kadhaa ambayo amekuwa ametokea nchini humo. Anatumia hii mambo ambayo yanaendelea ugaidi, kuleta imla, na wamekuwa wakijaribu kupinga maandamano sio tu kwa sababu ya ya maandamano na watu kutoa maoni sio tu kwa sababu ya ya, ya ya ya ugaidi, lakini vile vile wanataka kuendesha nchi kwa imla. Hakuna mtu anaunga mkono ugaidi, maanake umefanya vifo sana, umevunja uchumi utu, utalii umepata madhara makubwa sana. Lakini sasa kile tunacho Wakenya wanasema wengi ni kwamba hiyo isitumiwe kama fursa ya kuzidisha imla katika hiyo nchi ya Kenya ni Mwandawiro Mganga, kiongozi wa chama cha upinzani cha SDP nchini Kenya, akizungumza na VOA Express kutoka Nairobi. Kila Ijumaa Livetok na idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ni wakati wako msikilizaji wetu kushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja, yaani live, juu ya mada kemkem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington dc live talk kila ijumaa saa 1 na nusu kwa saa za afrika mashariki na saa 12 na nusu kwa saa za afrika ya kati ushiriki wako ni, ni mchango wa jamii ni mambo yanavyoendelea kwenye VOA Express, siku ya leo ikiwa ni juma siku yenye furaha kabisa. Kumbuka kwamba baadaye saa moja na nusu za jioni masaa ya Afrika Mashariki uh, kuungana nasi kwenye live talk. Siku ya leo tukijadilia mambo yalivyo ama vile yanavyoendelea katika nchi ya Kenya baada ya mswada ule ku hatimaye kupitishwa na kuwa sheria, msaada unahusiana na mambo ya usalama katika nchi ya Kenya. Kwa hivyo ungana nasi wakati wa saa moja katika live talk, na pia ujue kwamba utatupata kwenye Facebook na kutupigia simu na pia kwenye mtandao wetu wa www voa swahili com, na vizuri kabisa tukajiburudisha na wimbo wake Get back to work, DJ Snake ndivyo wanavyosema. Mambo tu ya wikendi ya wikendi ya kilogaloga. Kabisa, weekend ndio hii idi, jamaa anasema, <laughs> down to work. Unajua siku ya Ijumaa ina mambo. Mm -hmm. Wengi sasa huwa wanafikiria mambo ya kujivinjari. Wengine sasa ni kukumbuka mambo yalivyokuwa katika wiki, na unajua mambo yamekuwa ni mengi sana hasa ah. Katika nchi ya Kenya uh -huh. Na unaona kwamba juma hili limefungwa na sakata flare na na, na, na malumbano ya jana kabisa ya kabisa Kenya. Na malumbano yataendelea <laughs> kwa muda mrefu kidogo, kwa sababu kama unavyojua imeshakuwa sheria tayari uh -huh. Na kuna mambo ambayo watu ambao jana walikuwa wanapinga ule mswada mm -hmm. Pengine wanahitaji kuyafanya ili kuhakikisha kwamba ile sheria pengine inabadilishwa au vipengele vingine vinabadilishwa. Hii ni VOA Express kutoka hapa Washington DC. Basi baada ya wabunge kuleta vurugu bungeni nchini Kenya siku ya jana, wananchi wanasema nini? Tuwasikie kwenye hoja kwa hoja. Ukiona wakubwa wetu pale hadharani wanapigana pale pari, kama wajapitisha sheria, sheria gani hii wanasema wanapitisha? Kama wanawapa watu siku moja ya kujadiliana na kuyakamua na kusema haya ndivyo yatakavyokuwa. Wakati na sheria nyingi ziko pale nzuri sana ukizisoma, lakini ni wangapi wanayefuata zile sheria za kale? Hebu naambie, mi nakuelewa eh, na nakusikia kabisa. Lakini unajua lazima tuwapatie muda, tuwapatie tu muda mfupi. Naona kama ni ni shida sana vile watu wametuaibisha, kwa sababu bila kuwapatia nafasi, hakuna vile tunaweza jua kama tutaenda mbele ama tutaenda nyuma. Lakini wacha tuwapatie tu nafasi kidogo na nafasi kupewa watu ni kamili, lakini watu wajadiliane, maanake huwezi kunyanyuka hata kwako nyumbani ukakuja leo na sheria, kwa sababu weye ni mama pale, weye ni baba, ukakuja ukawambia watoto kutoka kesho ifuataye mambo ni hivi na hivi. Hatujajadiliana hata na mama kwenye nyumba yetu kawaida, lakini mambo ya kufika mpaka kupigana na sheria ni kama ni za mtu mmoja. Mwanamnyonge ndiyo sheria afuate, tajiri hawa wafuati sheria, angalia yeah. Mambo ya dhuluma inaendelea, watu wanauawa kila siku mjini wanaua wamaingo mm -hmm. Wanauawa hadharani, huku sisi tunapigana vibao huku, hawa ni kula vilaini tu, wanakula vilaini na kulala chali mm -hmm. Sasa... ndugu yangu, hiyo ni kweli mm -hmm. hiyo ni kweli kabisa, ni kweli, hata siwezi pingana na wewe lakini mm -hmm. lazima, lazima, wacha tujipatie muda nafasi tu kidogo, kwa sababu kila mtu sasa anatuangalia sasa mm -hmm. vile dunia mzima inatuangalia mimaona -hmm, kama kutakuwa na mabadiliko, mabadiliko mema Wacha tuone kama kutakuwa na badiliko, wacha tuwapatie nafasi, nafasi tu. Punda amechoka, hauwezi kumbebesha ule punda, na wala umtazami maisha, mahitaji yake, haiwezekani kamwe. Punda ndio amechoka, lakini punda hata akichoka, lakini akisaidiwa, hajasaidiwa muda mrefu, tunaelewa, lakini akisaidiwa kwa sasa. Sasa lazima ukuwe na uvumilivu, uvumilivu ni mzuri ni mzuri ndugu yangu, wacha tutuwapatie nafasi. Huwezi jua, jua kama kutakuwa na mabadiliko mema. Wacha tukuwe na imani, matumaini mema, matumaini Hello, hoja kwa hoja nakwambia, pale wana Kenya kabisa mambo yamekuwa ni makali. Jamaa anasema punda amechoka, ananikumbusha juzi tu punda walivyo kwa kule Nairobi wakiwa wamesema wamechoka. Na katika Hollywood Reporter kuna nini leo, huyu hapa mkamiti kibayasi na mambo ya visa vya macelebrity wa Marekani. Haya, basi, mpenzi wa zamani wa Nick Minaj amepatwa na machungu sana baada ya kuachana na kimwana huyo na kusababisha kufikiria kujiua. Safari Samuels anawaambia marafiki kwamba ana machungu mno juu ya kuachana na kimwana wake Bibi Nick, ambaye baada ya kuwa na uhusiano wa kimapenzi kwa miaka kumi na mbili hivi sasa jamaa amekuwa hajielewi kabisa, anatumia muda wake mwingi kuvuta bangi na amezungumzia wazi swala la kutana kujiua. Kwa mujibu wa TMZ, Safari anawaambia marafiki kwamba hawezi kurudiana na Nik kwa kuwa hivi sasa anajirusha kwa sana na Mik Mil. Jamaa huyu aliyepigwa chini anasema haya ni mateso makubwa kwake, kwa sababu anaamini Mik Mil ameliharibu penzi lake kwa kulaghai, madai yasiyo ya kweli kwamba Safari ana wapenzi wengine mbali na Nik, na Niki kuelekea kumsikiliza huyo Mick Mill na Justin Bieber alibambwa na kamera za barabarani akiwa anaendesha mwendo kasi, na jambo hilo limemgharimu maelfu ya dola. Kiasi gani bado hatujajua. Bieber alidakwa wakati akiwa anatoka kwenye sherehe za kuzaliwa za jamaa yake, ambapo pia aliangusha vinywaji kwenye ukumbi. Kwa mujibu wa TMZ, Justin Bieber au JB aliwasili kwenye mjengo wa MB2 Raceway akiwa na marafiki kibao, akiwemo mrembo Hailey Baldwin ambaye pia hivi sasa kuna uzushi kwamba hao ni wapenzi, na yule mpenzi Serina Gomez katupwa chini na Biba. Lakini hata hivyo, Biba bado hajaweka hii hadharani. Pia Biba alidondosha dola elfu mbili na mia saba gharama za matanuzi kwa saa mbili kwenye mjengo huo wa MB2 Raceway. Basi wafanyakazi wa hapo walikuwa wakimtazama tu kijana huyo maarufu JB na basi kwa kuona wafanyakazi wanamwangalia kwa sana JB akaamua kuwarushia dola mia tano ambayo haihusiani kabisa na gharama za matanuzi aliyoyafanya ndani ya mjengo huo wa MB2 Raceway. Basi baada ya kusikiliza habari za masupasta wa kule Hollywood hapa Marekani, hivi sasa tunaelekea kuangalia nini kinachovuma mitandaoni. Harrison Kamau ametuandalia hapa, anatudokeza kwamba ni kuhusiana na yale mambo yanayoendelea ama yaliyoendelea hapo jana kwa watu kupigana makonde ndani ya bunge la Kenya. Msikilize huyu hapa Harrison Kamau. Siku ya jana itakuwa vigumu sana kuisahau baada ya kujionea kizaazaa kilichofanyika kwenye jengo la bunge nchini Kenya pale viongozi watunga sheria walipojibizana na kutupiana makonde, huku wengine wakijikuta wakiwa nusu uchi baada ya kuraruniwa nguo zao. Haya yote yalisababishwa na malumbano makali kutokana na mswada wa kushughulikia usalama wa nchi ambao wakati huo ulikuwa bado unajadiliwa. Tukio hili liliwashangaza wengi na kuibua maoni tofauti kwenye mitandao ya kijamii na vyombo vya habari kote ulimwenguni. Mashirika makubwa ya habari kama vile CNN, BBC na hata al Jazeera haya hayakubaki nyuma. Kwenye Facebook, Twitter, Instagram na hata kwenye mitandao inaangazia mambo ya Kenya kama vile mtandao KNS Media, wengi waliendelea kuyatoa maoni tofauti. Budimbudi anasema bado mapambano yanaendelea, ni kama tumerudi enzi za Nyayo. Haji anaongeza kwa kusema naona utawala wa polisi ukiingia nchini Kenya. Swafuaba anasema ni aibu kubwa sana machoni mwa ulimwengu. Viongozi hawa ni wangwana kweli na tena ni wakuigwa. Ben Smet anauliza, huu ni mswada unaolenga kuwalinda wananchi kutokana na utovu wa usalama? Sasa hii ndiyo njia tutakayoelekea? Ni yavumayo tu mitandaoni. VOA Express tukiendelea vizuri kabisa ni mambo tu yanavyovuma mitandaoni na kabla ya kumaliza matangazo yetu ya leo katika VOA Express uhapa Idli Gongo akikusomea muhtasari wa habari Rais Uhuru Kenyatta wa Kenya ametia saini na kuashiria hatua mpya ya usalama, ambapo wakosoaji wanasema unatishia uhuru wa kiraia na uhuru wa kuzungumza. Ametia saini sheria hiyo hivi leo Ijumaa, baada ya wabunge kupigana hapo jana juu ya kuidhinishwa kwa muswada huo. Rais wa Marekani Barack Obama amemsihi rais wa Misri Abdel Fattah al-Sisi kuwekeza katika siasa, uchumi na ustawi wa kijamii wa watu wa Misri. Katika mazungumzo ya simu, rais Obama ameelezea wasiwasi wa Marekani kuhusu kesi za umma kuendelea kuwekwa ndani kwa wanah kwa wanahabari na wanaharakati wa amani pamoja na hali ya mashirika yasiyokuwa ya, ya kiserikali. Washukiwa wa Boko Haram wakiwa na silaha wamewaua askari watano wa Kamerun na kukamata silaha za kivita na magari katika mpaka wake wa kaskazini na Nigeria. Jeshi la Kamerun linasema wanamgambo 116 wameuawa katika mapigano yaliyoanza leo asubuhi wa kwa saa za huko Ma Afisa wa Pakistan wanasema vikosi vya anga na ardhini vimewaua wanamgambo 58 siku kadhaa baada ya wapiganaji wa Taliban kushambulia shule katika mji wa kaskazini magharibi Peshawar na kuua watu 149, wengi wao wakiwa ni watoto. Pakistan ilianza siku ya tatu ya maombolezo. Vikosi vilishambulia na kuua wanamgambo 50 huko Kaiba karibu na mpaka wa Afghanistan. Wengine waliuawa katika jimbo la kusini magharibi la Baluchistan. Tunakushukuru sana kwa kutusikiliza alasiri hii ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuleta matangazo haya, fundi wa mitambo ambaye ni Voitex Zoniac, mwelekezi Dwayne Collins na, na, na msimamizi wa matangazo Hadija Riami, mimi ni Harrison Kamau na mimini mwenzangu Uidi Ligongo tukikuaga kutoka Washington, kwa heri.