Kutoka studio 15 hii ni voa express. Ni saa kumi na nusu jioni, Disemba 18 mwaka 2014. Katika matangazo ya voa express, hali ya usalama katika jiji la Mombasa bado ni tete. Kuna mzee mmoja ambaye hayuko, wakati alipokishiwa bondeni, mmoja akauawa, mmoja akatokwa na risasi. sisi ndio tuambie mwanafiki ambao tunapeleka information kwa serikali, sisi tutategemea Mungu, sisi tunataka tutambuliwe na serikali. Ni maelezo ya wakazi wa Mombasa wakielezea kile wanachofahamu kuhusiana na vijana wanahusishwa katika harakati za kuzorotesha usalama nchini humo. Mimi hao vijana nari... wa bodaboda -boda. ambao wamejikipa sana kwenye bodaboda. Waondoe kero ya kuwafuatafuata kwamba kuwaongezea kipengele baada ya kipengele, kwamba ni sheria sio ya jiji si sheria ya nchi, lakini sheria isimbane sana huyu kijana, ili baadaye asije akajifikia vibaya kwamba hii kazi ni ngumu. Msikilizaji, huo ni ushauri unaotolewa kwa vijana wa bodaboda boda katika mkoa wa Mbeya. Naitwa mkamiti Kibayasi, nikishirikiana na Harrison Kamau katika VOA Express, lakini kwanza Harrison anakusomea habari za dunia. Wabunge nchini Kenya leo wamelumbana vikali ndani ya bunge na kusababisha vurugu wakati wa kijadili mswada mpya wa usalama ambao uliwasilishwa bungeni, ili ikiwa ni hatua ya serikali kukabiliana na vitendo vya kigaidi na mashambulizi ambayo yameikumba nchi hiyo katika miaka ya karibuni, katika kikao maalum hii leo baada ya kutokea kwa vurugu hiyo. Kwa mujibu wa gazeti la Daily Nation la Kenya, spika wa bunge Justin Muturi alilazimika kuahirisha kikao, kikao hicho mpaka Januari 26 mwaka ujao, na pia maandamano makubwa yamefanyika katika mji mkuu wa Nairobi kupinga mswada huo mpya wa usalama. Pande zinazozozana huko Sudan Kusini kwa mara nyingine tena zimeanza mazungumzo hii leo katika jaribio lingine la kumaliza mzozo uliodumu kwa takriban mwaka mzima. Taasisi ya kieneo Igad kwa mara nyingine tena inasimamia mazungumzo hayo ya amani kati ya serikali ya Sudan Kusini na upinzani ili kuhakikisha kuwa matokeo mazuri yanapatikana katika mazungumzo hayo. Afisa mmoja katika Igad amesema lengo la, raka, la haraka la sitisho la kudumu la mapigano na kuhakikisha kuwa pande zote zinazohusika zina katika mzozo zinaheshimu makubaliano yanayoafikiwa kwa ajili ya masilahi ya wananchi wa Sudan Kusini. Rais Barack Obama amesema kwamba Marekani itaongea kwa ujasiri kuhusiana na uhuru wa watu wa Cuba baada ya kutangaza kurejesha uhusiano wa kawaida na kufunga ubalo, na kufungua ubalozi kwenye kisiwa hicho chenye utawala wa kikomunisti. Katika mahojiano na ABC News, Rais Obama alisema kwamba amemweleza rais wa Cuba Raul Castro kwamba, kwa njia ya simu hapo jana, kwamba Marekani itaendelea kuhamasisha demokrasia na kutetea haki za kibinadamu. Bwana Obama amesema kwamba hatarajii hata bwana Castro kubadilisha serikali yake mara moja, lakini mabadiliko ya vizazi yataimarisha urafiki katika siku za usoni. Akitangaza makubaliano hayo awali huko White House, bwana Obama alisema ni wakati wa mtazamo mpya na Cuba na kwamba miaka hamsini ya kujitenga haijafaa chochote. Wakati huo huo, bwana Castro alitoa tangazo lake kutoka mji mkuu Havana na kusema kuwa bwana Obama anastahili heshima na kutambuliwa na watu wote wa Cuba. Rais wa Rusia Vladimir Putin amesema kwamba ana imani uchumi wa nchi hiyo utaimarika tena katika kipindi cha miaka miwili na kwamba sarafu ya rubo itaimarika tena baada ya kuanguka kwa kiwango kikubwa. Akiongea kwenye kikao cha kufunga mwaka na wanahabari, alisema kwamba uchumi waweza kuimarika kwa haraka zaidi iwapo maswala ya kutoka nje yatabadilika. Bwana Putin alisema kwamba akiba ya fedha inatosha kuimarisha hali ya uchumi. Dhamani ya sarafu ya rubo imeimarika leo kabla ya hotuba ya Bwana Putin. Sarafu ya Russia ilianguka kwa kiwango kikubwa siku ya Jumanne, jambo ambalo lilipelekea benki kuu kuyahakikishia mabenki na mashirika mengine ya fedha kuwa itaongeza mtaji kama ikihitajika. Kwa wakati mmoja, sarafu ya rubo ilianguka kufikia rubo 80 kwa dola moja ya Marekani. Rubo imepoteza zaidi ya asilimia 60 ya dhamani yake dhidi ya sarafu kuu za magharibi mwaka huu. Rusia imekumbwa na, matizo, na matatizo baada ya nchi za magharibi kuiwekea vikwazo kufuatia Bwana Putin kujiingiza kule Crimea. Umoja wa Mataifa umezindua mpango mpya wa kuwasaidia takriban watu milioni kumi na nane walioathiriwa na vita vya miaka minne nchini Siria na kusema unahitaji kiasi cha dola bilioni nane nukta nne ili kuwapatia misaada hadi mwaka ujao. Juhudi hizi zinalenga kuwasaidia Wasiria waliokoseshwa makazi ndani ya nchi yao na wale ambao wamekimbilia wame, wame nchini jirani. Mkuu wa idara ya kuhudumia wakimbizi katika Umoja wa Mataifa Antonio Guterres akiongea kwenye mkutano wa wafadhili huko Berlin amesema kiwango cha msaada ni kwa ajili ya watu kujikimu na sio kitu ambacho Umoja wa Mataifa unahitaji ili kufanya kazi nzuri sana. Mpango wa Umoja wa Mataifa utatoa hifadhi, chakula, makazi na huduma za afya. Pia utajumuisha miundo mbinu na kuboresha huduma huko Jordan, Lebanon na Misri, ambako nchi hizo zinakabiliana na mzigo mkubwa wa wakimbizi wa Syria. Mkuu wa masuala ya kibinadamu katika Umoja wa Mataifa Valeria Amos amewasihi wafadhili kuwasaidia watu wa kawaida, raia wa Syria. Waziri mkuu wa Australia amesema kwamba shambulizi la wiki hii kwenye mkahawa mmoja mjini Sydney ni ishara ya kuwa katika hali ya tahadhari kubwa na kwamba tukio hilo lingeweza kuzuilika. Kwenye mahojiano na redio ya Australia Jumanne, waziri mkuu Tony Abbott pia aliapa kwamba serikali yake itakuwa makini kulichunguza tukio hilo. Mwanaume mmoja mzaliwa wa Iran aliyekuwa amejihami kwa bunduki ndogo Jumatatu aliwashikilia mateka watu 17 ndani ya mgahawa wa Lin Chocolate kwa masaa 16. Yeye na mateka wawili waliuawa wakati askari walipovamia mgahawa huo. Mshambuliaji huyu mwenye umri wa miaka 50, kwa jina Manharon Monis, alikuwa ameachiliwa kwa dhamana, akihusishwa na kifo cha mkewe wa zamani, huku pia akikabiliwa na mashtaka 40 ya dhuluma za kimapenzi no Na msikilizaji, unasikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Na hali ya taharuki imezuka leo katika jengo la bunge la Kenya baada ya wa wabunge wa upinzani kuzusha furumai inayopinga mswada wa usalama wa taifa. Zaidi na Mwaigi Konyo kutoka Nairobi. The house is Bunge la Kenya leo asubuhi limejaa kizaazaa na waheshimiwa wa bunge wameweka kando uheshimiwa wao na kuzusha vurumai kupinga kuwasilishwa kwa mswada wa sheria unaohusika na usalama wa taifa kutokana na mashambulizi ya kigaidi ya mara kwa mara nchini Kenya. Na nje ya bunge, maandamano yalikuwa akiendelea kupinga mswada huo. Wabunge wa upinzani walimtaka spika wa bunge Justin Muturi kuwapatia muda zaidi ili kudurusu mswada huo kabla ya kujadiliwa, na baadhi ya wabunge walisema wako tayari kupigana ndani ya bunge. Wabunge wa upinzani walirarua makaratasi ya bunge yenye orodha ya miswada ya bunge. Matangazo ya moja kwa moja yalikatishwa wakati vurumai iliwaka moto na baadaye spika alisimamisha majadiliano hayo kwa muda wa dakika 30. Lakini wakati wa bunge walitoka nje ya bunge, hali ilikuwa ni mbaya zaidi, kwa sababu baadhi ya maseneta walipigwa ngumi na nguo zao kupasuliwa na mbunge wa upinzani Zureha Juma anaelezea zaidi. Bwana Spika alituambia tutoke kwa nusu saa, alafu turudi baadaye. Tuliporudi sasa, tukawa bado haijaanza bunge, mara tukawa juu kule kwa speakers gallery, ile sehemu ya wageni kukaa ambao si wa bunge, lakini wanaweza kukaa speakers gallery. Kuliko kuna viongozi wetu, seneta Wetangula, seneta Mudhama, seneta Boni Khalwale na seneta Janet Ongera walikuwa wamekaa kule juu, wanatu wanaangalia vile tunaendelea. Punde si punde, tukaona sisi tulio huku chini tukiangalia juu, tukaona wabunge wa Jubilii wanaume kama kumi na tano wamemiminika kwa viongozi wetu, wakaanza kuwapiga kelele kuwaambia watoke katika, katika bunge. Pia wakaanza kuwapiga kushika kabisa kuwapiga kwa rarua nguo kupigana haswa, na ikawa kuna hata askari mmoja wa bunge alioenda hapo kutetea pengine wabunge wetu ama viongozi wetu wa kod. Kwa hivyo ikabidi sasa kila mtu aanze kujitetea maisha yake, ikawa tumeshtuka huku chini. Wabunge kadhaa sasa wa kod wa kiume waka, na pia wakike wengine wakapanda juu ili kwenda kulinda wabunge wetu, na kuku wamezima TV kila kitu ili wananchi wasione kinachotokea. Nami nitakusema huo si uongozi. Hebu fikiria hivi sasa hii sheria haijapita kabisa, mambo ni haya. Hii sheria ikipita itakuwaje? Atazidi kuharibika uongozi kabisa, huo wa kupigana. Kila mtu, bunge ni pahali pa sisi kuzungumza, na kama sisi tumefanya pia pale Kode, hatukupigana tumesimama tu, tukalalamika tukakata makatasi, tukasema tuendelee. Manake wao wanataka kutumia idadi yao kubwa kupitisha, kulazimisha hii sheria ipite. Na sasa pia wame, hawataki kuacha haya maneno. Tumeambia watupatie muda tuipitie, tuwe na mda ambao ile, kama kawaida ya sheria zingine, tupitie vizuri tuzungumze na wananchi, tujue tutataka kubadilisha wapi. Hawataki, wameng'ang'ana na na. Wakati wa kutayarisha ripoti hii, hali ilikuwa ni mbaya zaidi na sehemu nyingi za Nairobi zimejaa askari wa kushika doria, ikiwa ni pamoja na majengo ya Bunge. Hata waandishi wa habari wamekatazwa kuingia ndani ya Bunge. Mwaike kwenye Sauti America, Nairobi. Wakati wao vitengo vya usalama nchini humo vinasema kuna baadhi ya shule katika mji wa Mombasa zinazohusika na kusajili vijana wanasafirishwa nchini Somalia kujiunga na wapiganaji wa kundi la Al Shababu. Wakati hayo yakijiri, mauaji zaidi yamegubika eneo hilo la pwani ya Kenya na kuendelea kuzua wasiwasi kwa raia. Taarifa zaidi na mwandishi wa VOA Express Josephat Kioko akiwa Mombasa. Taarifa ya kuhusisha shule nne za Mombasa na usajili wa vijana ili kuwapa mafunzo ya ugaidi imeibuka tena kutoka maafisa wa usalama. Kamati inayosimamia usalama wa Mombasa nzima inasema imepata majina ya shule hizo na inafuatilia kwa makini. Naibu kamishna wa kaunti ya Mombasa Salim Mahamud anakosoa wazazi kwa kufumbia macho swala hilo wakifahamu fika kuwa watoto wao wanapotoshwa na baadaye kuanza kuwalaumu polisi wanapoanza kamata kamata. Mahmud amesema wahusika ni vijana wanaopaswa kuwa shuleni. Kuna vijana wadogo wengine, hata ni wanafunzi, lakini siwezi kutaja ni shule gani ba. Wazazi wa hapa pwani wana changamoto juu ya watoto, kwa hivyo lazima wazazi wamkunje samaki angali mbichi sehemu ya Majengo ambayo imeshuhudia vurugu zaidi baina ya vijana na vikosi vya usalama. Jumanne wiki hii ilishuhudia mauaji ya kijana mmoja mikononi mwa watu waliotajwa kuwa ni majambazi. Washukiwa pia walikuwa ni vijana sita waliokuwa na silaha na walikamatwa na kushtakiwa jana, akiwepo kakake mshukio mmoja wa kundi la Al-Shababu aliyejisalimisha kwa polisi hivi majuzi. Jana jioni mbunge mmoja hapa Mombasa aliandaa kongamano la kujadili hali ya usalama, ambalo lilishirikisha wazee wa mitaa waliotwikwa jukumu la kuwa mabalozi wa nyumba kumi. Kutokana na vitisha wanavyopokea katika jukumu lao jipya, wa wazee hao wameeleza wasiwasi kuhusu usalama wao kufuatia msururu wa mauaji dhidi ya wazee wa mitaa kwa madai ya kushirikiana na serikali kuna mzee mmoja ambaye hayuko wakati alipotishiwa. Bondeni mmoja akauawa, mmoja akatokwa na risasi. sisi ndo twa mvaa wanafiki ambao tunapeleka information kwa serikali. Sisi tutategemea Mungu, sisi tunataka tutambuliwe na serikali. na mapema leo watu wanne wameuawa katika mapigano yaliyozuka kaunti ya Kwale kusini mwa pwani, ambapo kamishina wa kaunti hiyo Evans Achoki amethibitisha kuwa mzozo huo unahusisha jamii mbili za wafugaji. Rais Uhuru Kenyatta tayari ameshawishi bunge la taifa kupitisha mswada kuhusu usalama ili kuweka sheria mpya ya kukabili ugaidi na uhalifu wa aina nyingine. Kutoka hapa Mombasa ni Josephat Kioko nikiripoti kwa niaba ya Sauti Amerika. Unaendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Hari, sasa naona ni wakati ule wa kupumzisha koo na kupata burudani ya muziki. Ni kibao hicho kutoka kwa Victoria Kimani akishirikiana na Diamond pamoja na Omi Dimples wanakwambia hakika hakika. Mimi naona ni vizuri tuelekee Afrika tukapate mangoma ya Afrika. <laughs> wanasema Afrika ni mahali pa mangoma motomoto -moto. Kwa hivyo tuelekee basi tupate kile kibao cha Victoria Kimani naye Diamond wanasema nini? Tusikie tuendelee, tupate ngoma Haya ni mambo ya Victoria Kimani akishirikiana na Diamond na Omi Dimples hari hayo. <laughs> wanasema protocol Yaani, wenyewe wanajua kusema prtllakinlabdmpango taziki wana mambo mengi najua. Lakini sana nzuri, ushirikiano wa, wa Tanzania wale na Wanakenya nizuri. Nchi ya Tanzania ameibuka na kudai hawezi kwa kuwa kuhusika kwa namna yote kwenye sakata la uchotoaji wa bilioni zaidi ya mia tatu katika akaunti ya Tegeta Escrow, japokuwa jina lake lipo kwa waliochota fedha hizo Chafuwa mfichuaji wa kadhia hiyo, mbunge wa Kigoma Kusini David Kafulila leo ameongea naye Idli Ligongo wa Voice of America Express ama VOA Express, na kudai waziri huyo anawajibika kwa namna ya moja kwa moja kabisa amehusika kwa kupokea pesa chafu, na yeye kama waziri. Utakumbuka kwamba kata hii iligusa serikali na ndani yake kuna mamlaka za wizara ya ardhi, mamlaka za wizara ya nishati na mamlaka za wizara ya fedha. Kwa hiyo nitashangaa sana kumwona kwamba mtu waziri anayajua kabisa kwamba ripoti zote zimeonyesha kwamba fedha zile viciwaki makosa ni fedha chafu, lakini bado anagoma kujiuzuru. Hiki ni kiwango cha chini kabisa cha uadilifu ambao viongozi wetu wa wanaweza kuwa nacho kujiuzuru, eh, kuna baadhi ya viongozi wa dilisi kama kina Mzee mwenyi walipata kujiuzulu kwa makosa ambayo hawakuyafanya wao, isipokuwa tu makosa ambayo pia wakati wizara zao wakiwa viongozi wa wizara. Pia atibaijuka ameingiziwa fedha tayari. CAG na PCCB wameonyesha kwamba ni fedha haramu. Lakini bado anagoma kujiuzuru. Sijui Profesa Anna Tibaijuka ni mtu wa namna gani? Najua una upo naye bungeni na kwenye swala hili, sijui unaona amewajibika ipasavyo ama maelezo ambayo ameyatoa ameyatoa katika namna ambayo unadhani jamii nyinyi, ama wewe kama mtu ambaye ulifichua swala hili, pengine yanakidhi maswali ambayo watu waliokuwa nayo, maelezo na yote yale ambayo atakayatoa so ambayo yataashiria a kuwajibika katika jambo ambayo iko wazi. Ni wazi kwabisa kwamba anazidi kugirisha kwamba yeye sio mwadilifu na kwamba yeye iko madarakani kwa sababu anatafuta pesa. Hicho ndicho ambacho watanzania sasa tunaweza kukiona kwamba tuna watu ambao hawana uadilifu, watoa mamlaka makubwa na wako tayari fanya chochote kile, alimradi wabaki madarakani. David Kafulila, pengine katika swala hili la escrow mpaka siku ya mwisho ambapo pengine tunasema sasa tunafunga mjadala wa swala zima ama sakata hili la escrow, ni nini hasa ambacho unapenda kifanyike? Mambo matatu. Kwanza, wahusika wafukuze kazi. Pili, wa, wahusika wote wa wa, kwa namna moja ama nyingine waweze kuisha fedha hizo kama ambavyo waiisha fedha za EPA na sasa wafikishwa mahakamani, kama ambavyo mnamba kimefikisha mahakamani. Uamuzi wa mwanasheria mkuu wa serikali Jaji Werema kujiuzuru hapa majuzi ni uamuzi ambao umekuja kwa kuchelewa. Kama wahusika hawato wajibishwa bunge lijalo, binafsi itateka hoja y kutokuwa na imani na waziri mkuu, kwa sababu ni wazi kwamba a serikali ambayo inaiwekeza haifanyi serikali ambayo inashindwa kuifikia ni Mheshimiwa David Kafulila, mbunge wa Kigoma Kusini nchini Tanzania, akiongea kuhusu sakata la uh, uh, uh, escrow kule nchini Tanzania. Unasikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Matangazo haya yanasikika pia kupitia kwenye tovuti yetu ya www voa swahili com. Vilevile tunapatikana katika Facebook na Twitter. Tukisonga mbele na vipengele mbalimbali mbali katika VOA Express, tunaelekea huko Mbeya nchini Tanzania katika makala ya ushauri hii leo. Lucy Patrick amezungumza na mkazi wa huko na hivi ndivyo anavyowashauri vijana. Ushauri wangu wa serikali kwamba hao vijana wa bodaboda ambao wamejikip sana kwenye bodaboda, waondolee kero ya kuwafuatafuata, kwamba kuwaongezea kipengele baada ya kipengele, kwamba ni sheria sijui ya jiji si sheria ya nchi, lakini sheria isimbane sana huyu kijana, ili baadaye asije akajifikia vibaya, kwamba hii kazi ni ngumu, inadhani akafanya nini, akarudi kwenye background yake ya nyuma katika ujambazi udokozi na vinginevyo vingi ambavyo vilikuwa vinatokea, lakini sasa hivi vimetulia. Okay, ukiangalia vijana wa bodaboda wengi wako kwenye bodaboda, wengine wao wako kwenye bajaji. Sasa wakichukua kundi la wale wa bajaji, wakichukua kwenye bodaboda, ni vijana ambao walikuwa ni sugu wa maovu mabaya. Sasa wameamua leo hii wajiajiri, watulie, lakini serikali ikiendelea kuwafuatilia kwa msisitizo kwamba ile mia mbili wapeleke halmashauri, mia mbili yakipata, wapeleke ya lei. Baadaye vijana wataona kazi ngumu, wataamua warudi mitaani, na kurudi mitaani, matokeo yake mabaya, wataanza kufanya kazi ambazo sizo za halali. Sawasawa kabisa ni VOA Express kutoka mji mkuu wa Marekani Washington DC. Mambo yakiendelea vizuri pale, vijana wanasema kwamba wawache wafanye kazi zao tu kwa njia ya uadilifu. Na basi kuna mengi katika maisha ambayo labda yanakukera kila siku na katika maisha ya kawaida. Na basi wakazi Dalislam, wanakeloga, wa jiji la Dar es Salaam wana kero gani zinazowakabili wakabili? kero yangu kwa nchi yetu hii kwa kweli serikali yetu sasa hivi ilikofikia ni pabaya sana, yani tunalia shida, tunalia njaa, watu wamelimpikiza hela kwa wingi, yeah, wao na familia zao tu. Alafu mwisho wa siku sisi tunakaa tunaangaika hapa, tunalipa kodi, tunalifanya hivi tu, ili mradi serikali yetu ibaki na maendeleo ambayo tunayataka sisi, sababu tunalipa kodi ili tupate maendeleo mazuri na maisha mazuri kwa ufupi, lakini limeshakuwa ni kelo na viongozi Ah, yani kwa kweli kwa sasa hivi vijana tujitahidi tupige kura kwa kiongozi ambayo tutajua anaweza kutupa changamoto za maisha. Mimi kero yangu ambayo inanipa kero kubwa sana, kuna jamaa wanajifanya yono. Wanatoka wilaya ya Temeke wanakuja mpaka wilaya ya Kinondoni. Wakati sisi wilaya yetu ya Kinondoni tuna mambo yote, mambo yako vizuri. Yaani njaa zao na ujinga wao wanakuja mpaka wilaya yetu ya huku. Na ukikamata huku, ukimwambia nifikishe wilaya ya Kinondoni hataki anataka kwamba wewe wilaya yapi? Wilaya ya Temeke. Sasa mimi nashindwa kuelewa hawa jamaa wanatafuta wana, wana, wana nini na wanazungumuni gani? Hiyo ni kero kubwa sana. Na wakifika kule, wanasema ni peke ofisini hawataki. Wanataka kwamba tumalizane hapa. Sasa mimi, hiyo kero ndio inaniuma sana, kwa sababu mimi hapa, kama gari langu nalipia vibali. Na paki gari, yani, kimesajiliwa. Na paki, yani, kiufasaha. Wao wakija hapa so Wata, yani, twende sasa mimi nashindwa kuelewa hiyo kero, si nimpelekee nani mambo mapia. Mambo hipo. Mambo msukumo mambo, mambo moto sana mambo pesa mambo sawasawa, ungana sawa. Nasi katika VOA Express kuanzia Jumatatu mpaka Ijumaa saa 10:30 alasiri kwa saa za Afrika Mashariki Yungenasi. Unaendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Basi msikilizaji, napenda kukukumbusha kwamba baadaye jioni ya leo saa moja na nusu usikose kusikiliza kipindi cha matukio Afrika. Vilevile vile kesho katika matangazo yetu ya jioni ya saa moja na nusu tutakuletea live talk. Basi iwapo una maoni yako au swali tuandikie katika mtandao wetu wa Facebook na sisi tutakutwangia simu uweze kushiriki vyema katika live talk hapo kesho saa moja na nusu jioni. Vilevile, matangazo yetu yanasikika wapi? Hari, tunasikika kote Afrika ya Mashariki na Kati, na ni vizuri kujua kwamba kila siku saa moja na nusu jioni katika masaa ya Afrika Mashariki tunasikikana vizuri, na pia tunapatikana kwenye www.voaswahili.com na vilevile katika Facebook na pia kwenye Twitter Utatupata pale. Kwa hivyo, hauna kabisa sababu ya kusema haupatani na VOA. Kutoka Washington DC, mji mkuu wa Marekani, unasikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Sekunde chache kutoka hivi sasa, Harrison Kamau atakusomea muktasari wa habari. Wabunge nchini Kenya leo wamelumbana vikali ndani ya bunge na kusababisha vurugu wakati wakijadili mswada mpya wa usalama ambao uliwasilishwa bungeni ikiwa ni hatua ya serikali kukabiliana na vitendo vya kigaidi na mashambulizi ambayo yameikumba nchi hiyo katika miaka ya karibuni. Pande zinazozozana huko Sudan Kusini kwa mara nyingine tena zimeanza mazungumzo hii leo katika jaribio lingine la kumaliza mzozo uliodumu kwa takriban mwaka mzima. Rais Barack Obama amesema kwamba Marekani itaongea kwa ujasiri kuhusiana na uhuru wa watu wa Cuba baada ya kutangaza kurejesha uhusiano wa kawaida na kufungua ubalozi kwenye kisiwa hicho chenye utawala wa kikomunisti. Rais wa Rusia Vladimir Putin amesema kwamba ana imani uchumi wa nchi hiyo utaimarika tena katika kipindi cha miaka miwili na kwamba sarafu ya rubo itaimarika tena baada ya kuanguka kwa kiwango kikubwa. Akiongea kwenye kikao cha kufungua mwaka na wanahabari cha kufunga mwaka na wanahabari alisema kwamba uchumi waweza kuimarika kwa haraka zaidi iwapo maswala ya kutoka nje yatabadilika. Umoja wa Mataifa umezindua mpango mpya wa kuwasaidia takriban watu milioni 18 walioathiriwa wa na vita vya miaka minne nchini Siria na kusema unahitaji kiasi cha dola bilioni 8.4 ili kuwapatia misaada hadi mwaka ujao juhudi hizi zinalenga kuwasaidia wasiria waliokoseshwa makazi ndani ya nchi yao na wale ambao wamekaribiana na nchi jirani. Waziri mkuu wa Australia amesema kwamba shambulizi la wiki hii la kwenye mgahawa mmoja kule Sydney ni ishara ya kuwa katika hali ya tahadhari kubwa. Tunakushukuru msikilizaji kwa kutusikiliza alasiri hii ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya, msimamizi wa matangazo alikuwa Khadija Riami, mwelekezi ni Des Mconen, mimi naitwa Mkamiti Kibayasi nami ni Harrison Kamau. Pamoja tunakutakia jioni njema, kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC.