Programu iliyopeperushwa hewani Jumatatu wiki hii na televisheni ya Aljazira yenye makao yake makuu katika mji wa Doha nchini Qatar imeibua hisia kali nchini Kenya. Kipindi hicho cha televisheni kinashutumu Kenya kwa kutumia vitengo vya mauaji katika jeshi lake la polisi kuwa Waislamu wenye msimamo mkali, lakini serikali ya Kenya ilisema walioandaa programu hiyo kamwe hawakutilia maanani maisha ya Wakenya wengi wasio na hatia waliouawa na magaidi. Mwanahabari Muhammad Ali anayedaiwa kushirikiana au kuwasaidia waliotengeneza kipindi hicho anadaiwa naye kwenda mafichoni akisema ametishiwa maisha. Hilo limedokezwa hapa Mombasa na mkurugenzi wa shirika la kutetea haki za kibinadamu, Hussein Khalid anayeongoza shirika hilo la Haki Afrika. Tishio kwa vyombo vya habari. Hivi tunavyozungumza kuna mwenzetu Muhammad Ali wa Jicho Pevu kwa sababu ya tishio lililotoka Nafikiri nyote mumeona kipindi kilichokuwa Aljazira ambacho baadhi ya watu walizungumzia yale wao wanayapitia. Kwa sababu yeye alisaidia katika kutengezwa kwa kile kipindi, hivi tunavyozungumza, maisha yake yako hatarini. Wamepata shida, wengine hata wamekuja kwetu, ikabidi tuweze kuwakimbiza, kwa sababu wanatafutwa. Kwa sababu umeenda, umeonyesha kisa, yule aliyefanya kitendo kile anakuambia mimi na wewe tutaonana. Muhammad Ali ni miongoni mwa waandishi wa habari wa Kenya wanaojihusisha zaidi na habari za upekuzi akiripoti vipindi mbalimbali katika televisheni. Hatujapata kauli kutoka kwa waajiri wake hapa Kenya kuhusiana na madai hayo, lakini mara nyingi taarifa zake Ali huangazia mauaji yanayodaiwa kutekelezwa na vitengo vya usalama. Wananchi niliyozungumza nao kuhusu hali ya usalama Kenya, baadhi yao wamelalamikia viongozi wanaowachochea vijana. Siasa imeisha. Huu ni wakati sasa, tuangalie Mombasa yetu tutaipeleka vipi. Tukipata siasa itafika taimu ya siasa, lakini mimi ningewaomba kwa sasa tuwe kitu kimoja. Sifa ya Mombasa si sifa ya kiongozi peke yake, lazima sisi kama wananchi wakaaji wa jamii tuungane pamoja, tushirikiane, tujenge Mombasa yetu. Kusema kweli, mambo ya ukabila yenyewe hatuwezi kuelezea vizuri, kwa sababu kama ni Waislamu, kusema kweli, tumekaa nao kwa muda mrefu pale, hatujaogana, lakini jagiri, kulingana na vile inaonekana, wanaigia katika dini ya Kiislamu, wanakuja ni kama kuobaganisha dini, hapo hasa hatuwezi kuelezea vizuri, sababu jagiri wana, wanaigia na hili jina la, la, la, la Muislamu. Kwa hivyo letu pale tunakuwa ni kama tuko gizani kidogo. Siku mbili zilizopita serikali iliwasilisha malalamiko katika baraza la vyombo vya habari nchini kuashiria hatua ya awali ya kushtaki waliohusika kuandaa programu iliyopeperushwa hewani na televisheni ya Al Jazeera. Nikiripoti kutoka Mombasa ni Josephat Kioko kwa niaba ya Sauti Amerika.