Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni Disemba kumi mwaka elfu mbili na kumi na nne. Katika matangazo ya VOA Express, taasisi nyingi za serikali zinaeleza kuwa na kero katika utoaji huduma za kila siku kwa raia wake Wafanyakazi wengi au watumishi wengi wa serikali nchini Tanzania wamekuwa wakifanya kazi kwa mazoea, lakini hawatoi huduma ile kwa kama zilivyokuwa enzi za viongozi wengi wa nyuma waliopita, kwamba kiongozi anatoa huduma kwa moyo wake wote akimthamini yule anayemtolea. Ni Lastin Laki wa Tanzania akieleza kero yake katika VUW Express. Mimi ni Harrison Kamau na mimi ni mkamiti kibayasi. Na katika makala ya ushauri, vijana wanashauriwa kuwa na nidhamu ya aina gani? Wasitegemee kuajiriwa kazi za ofisini, waanze kubuni kazi, kazi za kiufundi, kazi za machinga, hizi kuchuuza vitu, kazi za kiufundi. Basi yote haya na mengine mengi leo katika siku ya haki utayasikia hapa katika VOA Express, lakini kwanza. Ni Harrison Kamau na habari za dunia. Wanaharakati wa haki za binadamu wanataka maafisa wa idara ya ujasusi CIA ya Marekani CIA wafunguliwe mashtaka ya kuhusika katika matumizi ya nguvu ya kupita kiasi katika mbinu ambazo wametumia kuwahofu washukiwa wa ugaidi. Ben Amason, mwakilishi maalum wa haki za binadam katika Umoja wa Mataifa na pia anayeshughulikia masuala ya kukabiliana na ugaidi, amesema ripoti ya baraza la Senate kuhusu vitendo vya CIA baada ya mashambulizi ya Septemba kumi na moja mwaka wa elfu moja na moja inasisitiza haja ya kuwajibisha kwa uhalifu. Kenneth Roth, mkurugenzi mtendaji wa Human Rights Watch hapa Marekani, amesema mateso yataendelea kuwa ni sera mbadala kwa marais wajao kama maafisa waliohusika hawa atashtakiwa. Afisa wa zamani wa mipango ya uchumi nchini China amekutwa na hatia ya kupokea hongo na kuhukumiwa kifungo cha maisha jela kwa, uh, kwa mmoja wa watu, kama mmoja wa watu mashuhuri nchini humo ambao wameangushwa na kampeni ya kupambana na ufisadi. Shirika rasmi la habari la China, Zinua, lasema Liutainan alipatikana na hatia ya kupokea dola milioni 5.8 kama hongo wakati akiwa naibu wa tume ya taifa ya maendeleo na mageuzi, ambayo ni taasisi ya juu ya uchumi nchini China tuhuma dhidi ya Liu zilijitokeza ziritoke, Disemba mwaka wa elfu mbili kumi na mbili baada ya mwandishi habari mmoja wa jarida la uchunguzi la, la, la Kaijen kuchapisha uchunguzi huo kwenye blogi yake. Liu awali alikanusha vikali mashtaka hayo, lakini wakati kesi yake ikiendelea mwezi wa Septemba, bwana huyo mwenye umri wa miaka 60 alikiri kupokea hongo za aina tofauti, ikiwemo fedha taslim, gari aina ya Porsche na nyumba la kifahari mjini Beijing. Waziri mmoja wa baraza la mawaziri la Palestina amefariki baada ya mapambano na, na wanajeshi wa Israel wakati wa maandamano huko Ukingo wa Magharibi. Zaid Abain amefariki hii leo muda mfupi baada ya makabiliano hayo katika eneo la Tamas Aya. Walioshuhudia wamesema wanajeshi wa Israel walifiatiwa gesi ya kutoa machozi kwa andamanaji na kupiga baadhi yao kwa mitutu ya bunduki. Rais wa Palestina Muhammad Abbas ameliita tukio hilo la shambulizi la kikatili na kitendo cha kinyama. Bwana Abbas ameahidi kuchukua hatua muhimu baada ya uchunguzi. Hakuna maoni yoyote kutoka Israel. Waandamanaji wa Hong Kong wameapa kuendelea kupigania, kupigania mageuzi ya demokrasia licha ya kujiandaa kuondoka kambi ambazo wamezikalia kwa zaidi ya miezi miwili sasa. Polisi wamewapa wa, wame waandamanaji hadi siku ya Alhamisi wawe wameondoka na kuondoa vizuizi kwenye maeneo ya Admiralty na Causeway Bay. Maelfu ya polisi wamejiandaa kusafisha kambi hizo baada ya uamuzi wa mahakama ya juu ya Hong Kong kuyapa mamlaka uwezo wa kulifungua tena eneo hilo kwa ajili ya magari. Waandamanaji wengi waliobaki wanasema hawataleta mvutano, ingawaji makundi ya wanafunzi wenye misimamo mikali wameashiria uwezekano wa kupambana na polisi. Polisi wamekuwa wakitumia vurugu gesi ya kutoa machozi pamoja na maji yenye pilipili kwenye maandamano ya awali, ambao kwa wakati mmoja waandamanaji walikuwa wamefikia maelfu. Jaji mmoja wa Afrika Kusini amewaruhusu waendesha mashtaka kukata rufaa dhidi ya hukumu ya kuua bila kukusudia ya hapo awali iliyopewa mwanariadha Oscar Pistorius, jambo ambalo <coughs> litawawezesha kumfungulia mashtaka mapya ya mauaji kwenye mahakama kuu ya nchi hiyo. Jaji Zile Mapisa ametangaza uamuzi huu hii leo na kusema kwamba yeye hatasema kwamba itakuwa vigumu kwa kesi hiyo kufaulu kwenye mahakama ya juu. Awali mwezi wa Septemba alieleza kuwa waendesha mashtaka waliwasilisha ushahidi wa kudhania tu kwamba Pistoris alikuwa amekusudia kumuua rafikia wa kike River Stincamp, na kwa hivyo akaitoa hukumu nyepesi kidogo ya kuua bila kukusudia waendesha mashtaka walidai wakati wa kesi hiyo ambao ilichukua muda wa siku 41 kwamba Pistorius alimpiga, alimpiga risasi Stinkamp baada ya majibizano, huku yeye akisisitiza kwamba alidhani alifyatua risasi kwa mtu ambaye alikuwa jambazi aliyeingia nyumbani kwake. Masipa alimhukumu Pistorius kifungo cha miaka mitano jela. Wanajeshi wa Ukraine na waasi wanaeunga mkono Rusia kwa kiasi kikubwa wanaheshimu sitisho la mapigano kwa siku ya pili mfululizo huko mashariki mwa Ukraine. Milio holela ya risasi imeripotewa mapema leo, saa 24 tu baada ya pande zote kuanza kuadhimisha siku ya ukimya. Siku hiyo ilipangwa ili kuwasihi pande zote kutekeleza sitizo la, mapiga, sitizo la, sitizo la mapigano lililofikiwa mwezi Septemba, lakini likagubikwa na mapigano ya hapa na pale. Kama bunduki zitakuwa kimya, pande zote zitapanga kuanza kuondoa silaha zao nzito na, ku, na kuunda eneo la mstari wa mbele ambalo siruhusa kuwa na silaha. Nam hii ni VOA Express kutoka hapa Washington DC. Licha ya juhudi za serikali ya Kenya za kuangamiza visa vya rushwa katika idara ya polisi, raia wa nchi hiyo wanazidi kulalamika kuhusu ongezeko kubwa la rushwa katika ofisi za serikali, idara ya polisi na mahakama. Kutoka VOA Express Nairobi, Mwangi Konyo anasafiri namna hii. Ahadi ya serikali ya kuangamiza visa vya rushwa katika idara zote za serikali imekuwa ni tatizo kubwa kwa serikali ya muungano wa Jubilii na imekuwa ni shida kuondoa au kumaliza tatizo hilo hasa katika idara ya polisi na mahakama. Tume ya serikali ya kuangamiza rushwa na ufisadi inajitahidi kukabiliana na tatizo hilo, na katika siku za hivi karibuni tume hiyo imeweka kamera maalum barabarani ili kuwanasa maafisa wa polisi wanaohusika na usalama barabarani baadhi ya madereva na raia wa kawaida wamekuwa wakilalamika vikali kuhusu visa vingi vya rushwa barabarani, ambapo wananchi wanalazimika kuwahonga polisi ili kuruhusiwa kuendesha magari yao barabarani. Na siku kadhaa zilizopita, polisi hawa wa trafiki walifumaniwa na maafisa wa tume hii ya serikali kwenye barabara kuelekea Nakuru wakipokea hongo kutoka kwa ku madereva wa magari. Sasa ukishikwa hapa Nakuru kitu kidogo, unapelekwa central, na ukipelekwa huko haupelekwi kotini unaitishwa elfu tatu ni kama ni atatetea hapo, na unaashiriwa, na hiyo pesa sio ya serikali, inabaki mifuko yao. Tume hiyo ya kupambana na rushwa ilikuwa imeweka kamera maalum barabarani ili kuwanasa polisi wanaopokea rushwa, a surveillance team which was recording everything that they were doing on the road collecting monies speed. Na kulingana na watu wanaotumia barabara hiyo ya kutoka Nairobi kuelekea Nakuru, suluhisho la pekee ni kuwabadilisha maafisa wa polisi Aidha, kuwahamisha na kuwapeleka sehemu nyingine, au kuwachisha kazi hata, hata wabadilishwe, sababu tuna, tunataka sheria ifuatwe, na, na pia sisi tusiumizwe, wabadilishwe. Polisi wasiopungua wa kumi na moja walitiwa nguvuni kwenye msako huo, lakini kiasi cha pesa walizokuwa wa wamekusanya kama hongo bado kujulikana. Na hii siyo mara ya kwanza kwa maafisa wa polisi wa idara ya magari barabarani kutiwa nguvuni wakihusika na vitendo vya rushwa, na wakati mwingine wanakusanya mamilioni ya pesa kwa njia ya rushwa na hakuna hatua yoyote inachukuliwa, jambo ambalo linasababisha ajali za mara kwa mara barabarani. Tume ya kupambana na rushwa hapa nchini Kenya inasema itaendelea na kampeni ya kuwasaka polisi wanaohusika na rushwa barabarani hadi kuangamizwa kwa tabia hiyo. Mwaiki Konyo, VOA Express, Nairobi. Wakati wauo ugaidi na mauaji yanayodaiwa kutekelezwa kiholela na maafisa wa polisi ni mambo yaliyojitokeza huko Kenya katika maadhimisho ya siku ya haki za binadamu. Wahanga wa mauaji ya watu wengi huko Mpeketoni, kaunti ya Lamu, wamejitokeza kuzungumzia wanayoyapitia, japo wengine wanataka tahadhari ya kutotoka nje iliyotangazwa na polisi iendelee. Mamia ya e watu wamekongamana leo katika mkutano huu wa kuadhimisha siku ya kimataifa ya haki za kibinadamu. Waliohudhuria ni pamoja na familia za wahanga wanaodaiwa kuhusika na tendo la ugaidi, wengine waliuawa na wengine waliotoweka. Kumekuwepo pia na watu wanaodai kudhulumiwa kuhusiana na haki za kumiliki mashamba na kuna wale waliozungumzia kuteswa mikononi mwa maafisa wa polisi kutokana na visa vya uhalifu. Mauaji yaliyotokea huko Mpeketoni, kaunti ya Lamu mwezi sita na Julai mwaka huu yameangaziwa zaidi katika mkutano huu wa kujadili haki za kibinadamu. Familia za wahanga wamefika hapa kutaja yale wanayopitia kufuatia mauaji au mateso ya watu wao. Tukawa ni dhuru makubwa sana, tumedhurumiwa na hata leo hii watu waliingiwa na uwasi, na wasiwasi, mpaka ukisikia hata mlio wa baskeli imepiga basti, watu wanateremka wanaenda mbio kwa sababu ya ule uoga waliingiwa nao. Ah, tukisikia tu kuna mahali pamepigwa, watu wanatoka kwa manyumba, wanaanza kujificha kwa vichaka. Paka leo hii watu hawalali, uh, kwa usalama ni kwa sababu ya uoga ambao watu waliingiwa nao. Paka ma, mawazo wamejia watu mpaka magonjwa. Unasikia mtu amegojeka vidonda vya tumbo, yale mambo aliyokutana nayo. Uncle yangu alikuwa ameajiriwa huko town kazi ya watchman akaja wakadiria walikuwa wakichinjwa naye akapatika akap, pale akash, akash, akashikwa akachinjwa kichwa. Hatungekubali kabisa, hata tulikuwa tuhame kule, lakini wakati kule kwa kafyo ndio sasa tumekubali kukaa kule na tukaweza kulala kwa nyumba. Kwa hivyo kafyo imetusaidia kabisa. Aya, tunaomba iendelee. Mashirika mbalimbali mbali ya kutetea haki za kibinadamu na vilevile serikali na maafisa usalama wa usalama wamewakilishwa katika mkutano huu uliofanyika hapa Mombasa. Hussein Khalid ni mkurugenzi wa shirika la kutetea haki za kibinadamu la Haki Afrika. Hapa anasema huu mwaka umekuwa tofauti na miaka mingine kutokana na visa vingi vya utetezi wa haki za kibinadamu. Tumesikia wenyewe kutoka kwa wale waathiriwa jinsi mwaka huu ulivyokuwa na yale maafa yaliyotokea. Mimi nina miaka isiyopungua kumi na sita katika utetezi wa haki kama mwanasheria, hapajakuwepo na mwaka mgumu zaidi katika utetezi wa haki za kibinadamu kama mwaka huu wa elfu mbili na kumi na nne. Sisi wa pwani na Wakenya kwa jumla tumeona ukiukaji wa haki za kibinadamu wa hali ya juu kabisa ambao umetekelezwa sio tu na serikali lakini pia na wale ambao sio wa serikali. Ni jambo la kusikitisha kwamba kuna baadhi ya visa vingine imekuwa ni vigumu kuweza kuvifikisha hapa, lakini kumekuwa na visa vingi kama vile vya ubakaji na wengine watoto ambao tumeonelea haitokuwa sawa kuwaambia waje hapa wazungumzie yale masaibu waliyopitia kwa sababu ni mambo ambayo yanatutia uchungu sana mashirika mengine yaliyowakilishwa hapa ni pamoja na tume ya haki za kibinadamu barani afrika nikiripoti kutoka mombasa ni josephat kioko kwa niaba ya sauti amerika asante sana josephat kioko voa express mombasa kenya kila Ijumaa Live Talk na idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ni wakati wako msikilizaji wetu kushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja, yani live, juu ya mada kemkem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hapa Washington DC. Live Talk kila Ijumaa saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa kumi na mbili na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Ushiriki wako ni mchango wa jamii. hivi msikilizaji, ndivyo mambo yalivyo katika VOA Express kutoka hapa Washington DC. Harrison, sasa ni wakati wa kupata burudani ya muziki. Sasa mmetuandalia yapi katika fani ya muziki? Aha, ni mwanamuziki Jagwa anakuambia 1 centimeter. <laughs> na hebu ni kueleza kitu kimoja mm -hmm. tu Jagwa sasa hivi wapepea yeye amekuwa ndio star kabisa katika bara la Afrika, na wimbo huu 1 cm umemfanya kweli kabisa akawa mtu mwenye kupata umaarufu kabisa. Maanake anasema usiondoke, kaa karibu nami tu, usiende umbali wa 1 cm. Basi msikilizaji, usiende mbali, sikiliza VOA Express 1 cm na Jagwa. ningeweza macho yangu yange kupiga picha ni iweke milele moyo ni mwangu ningeweza kila kama ningiwiza ningeondoa wasiwasi wako, usi waijani siku zote maisha ni mwako. Ningiwiza ningefuta machozi Msikilizaji, basi usiende mbali na VOA Express kutoka hapa Washington DC. Ndivyo mambo yanavyokwenda leo, siku ya Jumatano. Hakika hata centimita moja awe usiondoke, mwanake VOA Express ndio kila kitu, na tunaendelea tu kupata VOA Express kutoka Washington DC. Na kama unavyojua ni kwamba kila mtu ana kero zake zinazomkera kila maisha kila siku katika maisha haya. Basi leo unamsikiliza Grace Kariuki wa Kenya na Lastin Kali mlaki wa kule sehemu za Tanzania, lakini mkamiti, mimi navyojua kuna ule msemo naupenda mp sana, unasema ladies first. Kwa hivyo basi, tutakwenda naye Grace Kariuki, tusikie anasema nini kuhusiana na kero zake. Jambo ambalo nikera sana ni wakati imejitayarisha na jiandana inatoka, ni naenda zangu town, nikifika kwenye stage pale unapata wale makanga, mwenyewe nimeona gari ambayo nataka kuipanda lakini unapata wanakuvuta huku na huku wanakung'ang'ania, wanakwambia ingia hapa, ingia hapa, watumishi. Ukishachagua gari ambayo ule una unaingia, unapata wengine wanapata kukutukana, wengine wanapata kukuambia unarinda, wengine wanapata kukuambia kwamba umeona gari lao, na kwa kweli hiyo jambo ambayo linauzi sana wakati, kwa sababu unapata, unaingia kwenye matatu, unakosa hata amani mwenyewe, kwa sababu unasikia umechafuliwa ume, ume roho, maanake ulitoka kwa nyumba ukiwa salama, lakini unafika pale unapata wanakutusi unapata wanakuvuta wengine, wanakuvutavuta wana, wana ambayo inaudi sana. Naitwa Lasti Mlaki, kero yangu kubwa ni ni. Napenda ni, ni. nielekeze kwenye utoaji wa huduma hususan katika taasisi ka za serikali. Kwa kweli kwangu mimi nimekuwa nikiona ni kero kubwa sana, kutokana na wafanyakazi wengi au watumishi wengi wa serikali nchini Tanzania wamekuwa wakifanya kazi kwa mazoea lakini hawatoi huduma ile kwa kama zilivyokuwa enzi za viongozi wengi wa nyuma waliopita, kwamba kiongozi anali. anatoa huduma kwa moyo wake wote akimthamini yule anayemtolea, hususani kwenye taasisi kama za hospitali, hata taasisi za serikali mawizarani. Huduma zimekuwa zikitolewa katika hali ambayo siyo nzuri, haiwaridhishi wananchi, suala ambalo lazidi kutudidimiza, lazidi kudidimiza hata uchumi wetu, linazidi kuwafanya Watanzania wa, wa, na wananchi wa wote wanakata tamaa na serikali yao. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC na leo msikilizaji, ni siku ya haki za binadamu ya Umoja wa Mataifa, lakini katika ripoti yake shirika hilo la kimataifa linasema mwaka huu wa 2014 utakumbukwa sana kuwa mmoja wa miaka ya mateso na ukiukwaji mkubwa wa haki za binadamu. Mwenzangu Ester Githu yuat amezungumza na Leticia Petro wa taasisi ya Sauti ya Mwanamke Tanzania na kwanza akamuuliza kuhusu haki za wanawake nchini humo. Kimsingi, mpaka sasa hivi haki za mwanamke Tanzania zinaendelea kuboreka, hata kama bado kuna changamoto nyingi sana ambazo tunazo ikiwemo changamoto ya vipigo majumbani. Bado kumekuwa na ukatili wa kijinsia ambao unaendelea lakini pia niseme bado tuna tatizo kwenye masuala ya nafasi ya uongozi kwa mwanamke. Mara nyingi unakuta mfano, kwenye ngazi za chini, huwezi ukakutana mwenyekiti wa kijiji ambaye ni mwanamke au mwenyekiti wa kitongoji ambaye ni mwanamke. Na pale ambapo wanadiriki wale wachache, basi unakuta hawana sapoti kutoka kwa wanawake wenzao au hawana sapoti kutoka kwa wanaume, kwa sababu ya zile mila na desturi ambazo zinaamini kwamba uh, mwanamke kuwa kiongozi hawezi. Lakini tuseme tu kwamba zimeendelea kuimarika siku hadi siku, lakini tuna matumaini makubwa hasa kupitia kwenye mchakato huu wa katiba mpya tuliyonayo, ambayo umetoa fursa kwamba utakuwa na nafasi asilimia hamsini kwa hamsini kwa wanaume na kwa wanawake. Kwa hiyo tunatarajia kwamba endapo katiba mwaka kesho itaweza kupitishwa na kipengele hiko cha kuwa na nafasi sawa asilimia hamsini kwa hamsini kati ya wanawake na wanaume, kama kitaweza kupita, tuweze kuona sasa wanawake wanakuwa ni wengi katika nafasi nyingi za maamuzi, kwa sababu unaweza ukaangalia, mfano kwa takwimu tulizonazo za sensa za Tanzania ni kwamba asilimia zaidi ya hamsini na moja ni wanawake, lakini ukienda kwenye maofisi au ukienda kwenye ngazi zote hasa hizi za chini utakuta wanawake hawaonekani, wanaoonekana wengi ni wanaume. Bado tunaliona kwamba bado ni tatizo. Kwa hiyo Leticia, hivi leo, katika kuadhimisha siku ya haki za binadamu duniani, taasisi yenu imepanga kuangaza maswala gani siku hii ya leo? tuitumie kwa ajili ya kuhakikisha kwamba tunakusanya michango tofauti tofauti kwa ajili ya e, swala moja tu la haki ya afya kwa mtoto. Tunaye mtoto katika mkoa wa Mbeya, Tanzania, ambaye amekuwa kwa muda wa miaka tisa amekuwa akiwa na tatizo la uvimbe kwenye paa la uso, ambao uvimbe huu ni mkubwa sana, ambao tuseme, pengine, kama asipotibiwa kwa wakati huu, pengine anaweza kaja kawa kipofu maana kuna nyama nyingi ambazo zinaenda kufunika uso wake. Kwa hiyo kama maazimio ya Sauti ya Mwanamke Tanzania, tukafikiria kwamba kwa siku hii ya leo badala ya kuwa na kongamano kwa ajili ya masuala ya haki za binadamu tu, tukafikiria kwamba tufanye siku maalum kwa ajili ya kumchangia mtoto kuhakikisha kwamba anapelekwa Muhimbili kwa ajili ya matibabu. Tayari tumepata kiasi cha milioni moja na laki tano kwa ajili ya matibabu ya mtoto. Ni Leticia Petro wa taasisi ya Sauti ya Mwanamke Tanzania akizungumza na VOA Express kutoka Dar es Salaam. Msikilizaji, tunapatikana kupitia mtandao wetu wa Twitter, vilevile www voa swahili com. Na kijana unayesikiliza VOA Express hivi sasa, unashauriwa kuwa na mawasiliano ya karibu na wazazi wako au walezi wako katika ratiba zako za siku, na vilevile subra katika maisha hivi ndivyo anavyoendelea kutoa ushauri wake Alfred Kazungu. Mimi ningewashauri vijana wa uwa kwanza, wawasikize wazazi wao wakati wote, waage wanakwenda wapi. Mara nyingi wazazi wajui wameenda wapi. alafu la pili, wasitegemee kuajiriwa kazi za ofisini, waanze kubuni kazi, kazi za kiufundi, kazi za machinga hizi, kuchuuza vitu, kazi za kiufundi hizi, kujenga na kadhalika na watafaidika kuliko kwa mfano kukaa vijiweni na kusubiri tu gumzo na kuchocheana, alafu bana, yule ni nakuwa hivi na hivi na hivi na hivi, watu wanaingizana maneno pale mpaka natoka pale, wanapandwa na mori na kadhalika, nani, haitawasaidia. Kwa hiyo mi nina washauri wajitume, watie bidii, hasa vijana watu wabhanu. watie bidii katika kazi za kila aina, unaweza kuanzisha kibanda ukauza mboga unaweza ku, ku, kuingilia biashara ya matatu. Unaweza kutengeza hata nani, barafu hii wakauza. Unaweza kuchoma mahindi kwa faulu. Unaweza kuuza chumvi ilikuwa ni feli kwa faulu. So wasiangalie wa, wa, wa mafanikio ya haraka, lakini wawe na subira. hii ni VOA Express kutoka hapa Washington DC mimi nahisikulia kwa upande wa pili kidogo, na hisi Davido kwa upande mmoja, anaweza kuwa masioni mwa watanzania amekosea, lakini anaweza akawa kama ametania. Ukiangalia ukweli kabisa, katika historia ya wa Watanzania ni kwamba wamekuwa mara nyingi tukishindwa katika michezo mbalimbali ya kimataifa, lakini siku za karibuni tumekuwa tukishinda. Diamond anachukua tuzo Labda jinsi tena na Idris ameshinda Big Brother Africa, na usiku huo huo ambao Idris ameshinda Big Brother Africa, Diamond amechukua tuzo nyingine kule, kule Nigeria inaitwa African Future kule... Sasa uh, Henry, hebu tuongee kitu kimoja ambacho pengine, yeah, ni cha msingi sana. Unafikiri kauli hii itaweza kuleta matokeo gani? kwa yeye kama Davido machoni masikioni mwa Watanzania hana historia nzuri Tanzania. Kama unakumbuka siku za karibuni, pia kulikuwa na matamasha mawili alikuwa anamgombania hapa nchini Tanzania. Davido anaonekana kama anachukia Watanzania kushinda kwa katika tuzo hizo, yani ya, bado anafikiria kama Tanzania iko nyuma. Kwa hiyo kilichotokea ni kwamba sio matokeo ya baadaye na soko lake limeshashuka kwa hapa nchini. Sasa tukija kuzungumzia uhusiano wake yeye na mwanamuziki wa Tanzania Diamond utakuwaje? kwa sababu naye Diamond alimjibu ukurasa wa Twitter wa Davido kwamba yes and we have cheated again. Kwani navyomjua huyu mwanamziki Diamond Nasib Abdul ni mwanamziki ambaye alianza mziki kwa vita sana, watu wengi walikuwa wakimpinga, watu wengi wamekuja kumkubali mwishoni baada ya kuona kwamba si mwanamziki ule, wanamziki wale ambao tuliwazoea, ambao tulikuwa tunawaita big g kwamba muda mfupi atakuja kuishilia Diamond. Ni mtu ambaye yuko humble, yuko humble sana, anaweza akawon, akajua unamchukia na bado akaja akakusalimia mkaongea vizuri huenda awemjibu ili kuridhisha mashabiki wake, na sio natatizo naye kabisa pan, kwa jinsi ambavyo niko karibu na wanamziki wa Tanzania na navomjua mwanamziki huyu kwamba ananatatizo na mtu unaonaje, pengine kuna bifu ambao linaanza kuongezeka nikimaanisha kwamba ugomvi baina ya tasnia ya burudani ya Nigeria na Tanzania ligogo tuseme inakuwa sio inakuja ilikuwepo. Kama unakumbuka ya mwanamuziki mwingine kutoka Tanzania Hamis Mwenjua mwana aliwahi kuandika ba wakataka wadau wa, wa, wa, wa muziki wa Tanzania ambao mara nyingi wanawalipa hela nyingi sana wanamziki wa Kinigeria na kuwalipa hela chache wanamziki wa Tanzania ambao wanapanda jukwaa moja baadaye na kupafomu kitu kimoja, wakawambia, huu ni wakati sasa wa kuacha kuwalipa wanigeria hela nyingi na muwekeza hela zenu nyumbani. Kwa hiyo vita ya chini kwa chini kati ya Nigeria na Tanzania ilikuwepo. Mara nyingi wanamziki wa Tanzania wanapokuja wanamziki wa Nigeria, wanajitahidi kupafomu vizuri jukwani na kuwashinda ili kudhihirisha watanzania wengi ambao wanapenda Nigeria kwamba wao ni wanamuziki zaidi ya wanaigeria. nam basi, Harrison, haya yalikuwa ni mahojiano mafupi tu ya Id Ligongo pamoja na bloga mwandishi na mdau wa burudani Tanzania, Henry Mdim ama Zela la Nyeti. Inaonekana mapambano makali baina ya wasanii wa Nigeria na wale wasanii wa Tanzania, lakini itabaki so, kuonekana mambo vipi. Inaonekana ni vita vya kisanii kati ya Davido na, uh, Diamond lakini haitabadilisha kitu chochote, ni kwamba Jamal alishinda, alishinda, ameshinda Tanzania juu, <laughs> juu zaidi, yeah, <laughs> Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Hivi sasa ni muktasari wa habari. Wanaharakati wa haki za binadamu wanataka maafisa wa idara ya ujasusi ya Marekani, CIA, wafunguliwe wa mashtaka ya kuhusika ya katika matumizi ya nguvu za kupita kiasi katika mbinu ambazo wametumia kuwa hofu washukiwa wa, wa ugaidi afisa wa zamani wa mipango ya uchumi nchini China amekutwa na hatia ya kupokea hongo na kuhukumiwa kifungo cha maisha jela, kwa mmoja wa watu mashuhuri nchini humo ambao amehusishwa na kampeni za kuangusha u, uh, ufisadi. Tunakushukuru msikilizaji kwa kuwa nasi alasiri hii ya leo, na usikose kujiunga katika matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya, msimamizi wa matangazo alikuwa Khadija Riami, mwelekezi Dwayne Collins, mimi ni Mkamiti Kibayasi na mimi Harrison Kamau, tunakuaga kutoka Washington DC. Kwa heri.