Baraza jipya la mawaziri lina mawaziri 47 pamoja na waziri mkuu Augustin Matataponyo, ambaye ameshikilia wadhifa wake. Tofauti na serikali iliyopita, baraza hili la mawaziri limejaa na viongozi wa vyama vya siasa. Waziri mkuu amepewa manaibu waziri wakuu watatu. Evariste Boshab, katibu mkuu wa chama tawala cha PPRD, ameteuliwa kuwa naibu waziri mkuu wa mambo ya ndani, huku Thomas Luhaka, katibu mkuu wa chama cha upinzani cha MLC cha bwana Jean-Pierre Bemba, akitajwa ku wa naibu waziri mkuu anayehusika na posta, mawasiliano na teknolojia ya kisasa. Ikiwa vyama vikuu vya upinzani kama vile UDPS na UNC vilisusia kuingia kwenye serikali ya mseto, chama cha EFC cha spika wa seneti Leon Kengo wa Dondo kimepewa nyadhifa tatu serikalini. Kwa ujumla, upinzani una mawaziri saba serikalini. Miongoni mwa viongozi wa vyama vya siasa walioko kwenye baraza jipya la mawaziri ni pamoja na Bahati Lukwebo na Olivier Kamitatu. Alexis wemwamba ametajwa kuwa waziri wa sheria. Ni mawaziri kumi pekee ambao wataendelea kushikilia nyadhifa zao, akiwemo Lambert Mende, waziri wa habari, na Remo Chibanda, waziri wa mambo ya nje. Baraza hili la mawaziri linajumuisha wanawake wachache sana. Miongoni mwa mawaziri 47 mawaziri saba pekee ndio wanawake. Ijapokuwa serikali hii iliahidiwa toka mwaka mmoja uliopita, lakini wadadisi wa masuala ya siasa wanaelezea kwamba baraza hili la mawaziri linalenga kutuliza wapinzani wanaoshakia chama tawala kupanga njama ya kubadili katiba. Hata hivyo, serikali hii mpya inajumuisha mawaziri ambao wameunga mkono mageuzi ya katiba na wale wanaopinga mageuzi hayo, ni mfano wa Evariste Boshab, katibu mkuu wa chama tawala cha PPRD, ambaye anaunga mkono mageuzi ya katiba, huku Olivier Kamitatu, kiongozi wa chama cha ARC na ambaye ameteuliwa kuwa waziri wa mipango ya serikali, ni miongoni wanaopinga mageuzi ya katiba. Toka kuzuka kwa mjadala huo kuhusu kubadilishwa au la kwa katiba ya Kongo. Rais Joseph Kabila bado kufahamisha msimamo wake. Maoni yanatofautiana baada ya kuteuliwa kwa baraza jipya la mawaziri, ikiwa wakazi wengi wa Kinshasa wamesubiri kuona utendaji kazi wake, lakini tayari chama cha upinzani cha MLC kimegawanyika kwenye mkutano wa dharura wa chama hicho. Hii leo, baadhi ya wafuasi wa chama wamesema hatua ya katibu mkuu wa chama chao kuingia serikalini ni tofauti na msimamo wa chama, kwa hiyo mawaziri wote watatu wa waliotajwa kutoka chama hicho cha MLC wamejitenga wenyewe. Nikiripoti kutoka Kinshasa, mimi ni Salehe Mwana Milongo.