E, barabara kabisa, msikilizaji wetu wa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. E, kama ilivyo desturi yangu, nimejajaa mitamboni hapa katika studio zetu ndogo hapa jijini Atlanta, nikiwa tayari kabisa kukujuza baadhi ya yaliojiri wiki hii, e, katika ulimwengu wa vituko, maajabu na sarakasi. Kama kawaida, ni wakati wa viji mambo. Jina langu BMJ Muridhi. Mtoto mmoja mwenye umri wa miaka minne amezua hali ya wasiwasi wiki hii baada ya kwenda shuleni akiwa na bunduki. Maajabu makubwa msikilizaji. Mtoto huyo ambaye jina lake alikutajwa kwa sababu za kisheria, hususan kwa sababu ya umri wake, aliingia kwenye shule ya Jordan Hill Elementary School huku akiwa amebeba bunduki iliyokuwa na risasi kadhaa. Kisa hicho ambacho kilitokea katika mji ujulikanao kama Griffin, kilomita chache tu kutoka hapa jijini Atlanta, kilizua hali ya sintofahamu siku ya Jumanne. E, polisi walisema kwamba mtoto huyo aliwaendea wenzake nje ya darasa walipokuwa wakicheza na kusikika akisema kwamba I'm gonna shoot you if you don't play with me. Yani, nitawapiga risasi iwapo hamtaniingiza kwenye mchezo mnaoucheza. Hatimaye mtoto huyo alitoa bunduki na kuielekeza kwa watoto wenzake, lakini mmoja wao alijinusuru na kukimbia haji kwa afisi ya mwalimu mkuu na kuripoti kisa hicho. Akihojiwa na shirika la habari la CNN, mwalimu mkuu Antony Hickins alisema kwamba kisa hicho kiliwaacha wengi kupigwa na bumbuazi. Haikujulikana mara moja iwapo mtoto huyo atafikishwa mahakamani au la, lakini polisi wamesema kwamba wanawachunguza wazazi wake mtoto huyo ambaye waliishi naye kabla ya kisa hicho. na tukiacha hayo ya watoto wanaoenda shule na bunduki, msikilizaji, hebu tuvuke mabonde na milima twende mpaka nchini Kenya, e, katika eneo la Afrika Mashariki, ambako twafahamishwa kwamba msichana mmoja amewaacha wakazi wa kijiji kimoja huko Utange, e, katika eneo la pwani ya nchi hiyo vinywa wazi, kwa kuwa eti kila endapo haja vinavyotoka ni vyuma vya kila aina. Maajabu makubwa zaidi, msikilizaji. Wakazi wengi wamesema kwamba wamekuwa akishuhudia kisa hicho cha ajabu kwa muda sasa, na alipochuchumaa kweli ikatoka msumari, akasema vile vituko vishaanza tena kurudi. Akatoa msumari wa kwanza akakaa, baada ya dakika kumi akatoa tena msumari mwingine. Ilipofika kitu kama saa moja moja usiku, akatoa tena msumari mwingine. Hiyo ni Jumatatu. Jumanne ndo akatoa skul draiva, na asubuhi ilikuwa ni saa tatu hasa alipotoa hiyo skul draiva, akatoa tena na kijiko kimoja na nusu ni makala vijimambo. Chuma zatoka kweli, hazina damu wala hazina maji, ziko kavu kabisa, hata ndio zile ziko pale. Yaaminika polisi wameanza uchunguzi wa kisa hicho, kwa maana hospitali waza kwenda, akapigwa picha na haipatikani chochote wala lolote. Na kwa hayo kuhusu maajabu ya msichana ambaye ananya vyuma, msikilizaji, naona time zangu pale kwenye ukuta zinaniambia ning'atuke kutoka studio zetu hapa ili niweze kumpisha mwenzangu katika studio zetu kubwa Washington DC na yaweze kukuletea muktasari wa habari kama kawaida. Msikilizaji, kabla sijaondoka hapa studio na kuacha na kauli yetu ya wiki hii kwamba ukistaajabu ya Musa utayaona ya Firauni. Kisa na maana, dunia imejaa viji mambo oh,