Nam, kama tunavyofahamu, viongozi wa Ukawa wa vyama vya upinzani hapo jana walikuwa na mkutano mkuu waka wakatangaza makubaliano waliofikia. Nini hasa makubaliano makuu yao, makubaliano makubwa ambayo wamekubaliana wao ni, ni kushirikiana kubwa, hapa ni kushirikiana kwa pamoja katika mchakato wa kuelimisha umma kuhusu msimamo wao wa kupiga kura ya hapana katika katiba iliyopendekezwa na bunge maalum la katiba ambayo wenyewe kwa maoni yao wanasema haijazingatia maoni ya wananchi, badala yake wanadai imezingatia maslahi ya kikundi kimoja kinachoongozwa na Chama cha Mapinduzi na wafuasi wake. Vilevile wamestiliana wame saini kuhusu utaratibu gani ambao vyama vyao vitashirikiana katika chaguzi za serikali za mitaa na vitongoji na vijiji wa mwaka eh, elfu mbili na kumi na nne Disemba, na uchaguzi mkuu wa mwaka elfu mbili na kumi na tano kwa maana waki, wakisema kwamba utaratibu rasmi utatolewa na na vyama vya vyama vyao eh, na utaratibu huo utasambazwa kwa viongozi wa vyama kwa ngazi zote, ili waweze kutumia kama mwongozo wa kufanya kazi. Na je, katika maoni yao, maanake haya yalitangazwa mwishoni mwa wiki, wachambuzi na vyombo vya habari vinaelezaje juu ya maelezo msimamo wao huu? Kwa, kwa sababu unajua Jumapili hii wamesaini, wame, wame hii eh, MOU yao lakini mchakato mazungumzo na makubaliano yalifanyika hapo kabla. Jumaa wiki hii ndiyo walitangaza kwamba Jumapili pili watatangaza saini e, katika viwanja vya Jangwani. Katika mkutano huo uliofanyika hapo jana, kwa ujumla kumekuwa na maoni mchanganyiko kutoka kwa watu mbalimbali, wakiwemo wafuasi e, wa Chama cha Mapinduzi na baadhi ya wachambuzi. Kwa ujumla, watu walikuwa wanajaribu kuangalia kwamba kama muungano huu utahimili shindo na nguvu za chama tawala na wengine wakijaribu kutumia e, idadi ya kura asilimia, kwamba chama cha mapinduzi kilipata zaidi ya asilimia sitini katika uchaguzi mkuu uliopita, na kwamba vyama vyote kwa pamoja vilipata asilimia iliyobaki. Kwa hiyo wana- wanasema je, e, nguvu hii inaweza ikahimili upiku hiyo e, nguvu ya chama cha tawala e, katika kipindi kilichopita? Lakini kwa hivi sasa wanaona kuna mwelekeo wa matumaini, kwa sababu hii ni mara ya kwanza kwa vyama vyote kuungana. E, vyama vikuu hasa kuungana katika ushirikiano wa pamoja na kufikia hadi makubaliano ya kutiliana saini kwa maana ya vyama vya Chadema e, Kafu mageuzi na, na, na, na kuongezeka kwa chama kingine cha NLD Emmanuel Makaidi. Na kuna matumaini yoyote kwamba hawa wanaweza, kama ulivyosema, viongozi hawa wanaweza kuwa pamoja mpaka uchaguzi utapokuja? na, kwa sasa ni mapema mno kuzungumzia hapo baadaye lakini ndio wanavyoonyesha kwa sababu, kwa mara ya kwanza katika historia ya vyama vingi wamesaini hii wanayoita MOU, mkataba wa makubaliano. Kwa hiyo ni mapema mno kuweza kutabiri hali halisi japo, mara nyingi tatizo la vyama vya siasa si sio vyama vya upinzani tu, hata chama cha mapinduzi, suala la la madaraka mara nyingi huwa linakuwa ndilo linatatiza watu, kama nani anataka nini na nani apate nini. Hapo ndipo msuguano inapoweza kuanza, lakini ni mapema mno na, na hili baadhi ya wananchi linawapa matumaini na wengine wamekuwa wakiliangalia kwa jicho la wasiwasi kidogo. asante sana Islam. asante sana.