Naibu mkurugenzi wa shirika la afya duniani WHO Dr Mary Paul Kinny amesema Jumanne majaribio ya dawa ya chanjo ya Ebola yanaendelea huko Ulaya, Marekani na Afrika, na kwamba kama chanjo hizo zikionekana kuwa salama kunaweza kuwa na majaribio wa Afrika ya Magharibi mwezi Januari wakitumia maelfu kwa maelfu ya dozi. Akiongea na waandishi wa habari huko Geneva, Dr Kinny hakusema ni lini chanjo ya ebola inaweza kupatikana duniani kote. hakuna dawa wala chanjo ya ugonjwa huo ambao wameua zaidi ya wa watu elfu nne na mia tano huko Afrika Magharibi mwaka huu. Jumatatu, WHO ilitangaza taifa la Nigeria kuwa halina tena ugonjwa wa ebola baada ya siku 42 kupita bila ripoti za kesi mpya ya ugonjwa huo. Uingereza inasema karibu itapeleka ndege za uchunguzi kwenye anga ya Siria ili kukusanya habari za kijasusi juu ya kundi la Islamic State. Waziri wa ulinzi wa Uingereza Michael Fallon amesema kupanuliwa kwa operesheni za nchi yake katika mapambano yanayoongozwa na, na Marekani dhidi wa ya waasi hao yatajumuisha matumizi ya ndege zisizo na rubani na zile za uchunguzi, licha ya kwamba hakuna mabomu yatakayorushwa. Alisema katika taarifa yake ya maandishi bungeni kuwa uchunguzi mpya huko Siria ni muhimu ili kulinda usalama wa taifa lake kutokana na kitisho cha magaidi kinachotokana na wanamgambo hao. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Maafisa wa Hong Kong wanakutana na viongozi wa maandamano ya wanafunzi lakini wamesisitiza hawatafanya mabadiliko kabla ya uchaguzi wa mwaka elfu mbili na kumi na saba katika hotuba yake ya ufunguzi katibu mkuu carrie lam aliwaomba viongozi wa wanafunzi kumaliza maandamano hayo ya wiki tatu akisema ni ya kugawanya raia na kikwazo kwa mazungumzo ya katiba lakini katika mahojiano kabla ya mazungumzo hayo kiongozi wa hong kong lung changying alisema kuna nafasi ya kuzungumzia juu ya kuundwa kwa kamati ambayo itawachunguza wagombea Lam, ambaye ni afisa wa ngazi ya pili kwa ukubwa wa nchi hiyo, alisema eneo hilo si nchi huru na haiwezi kuamua mpangilio wa wenyewe wa uchaguzi. Bomu lililotegwa kwa mbali lilipuka mjini Kabul na kupiga basi lililokuwa limepakia wanajeshi leo Jumanne na kuua watu wanne. Kundi la wanamgambo la Taliban lilidai kuhusika na mashambulizi hayo ambayo ilitokea karibu kila siku huko Afghanistan wakati majeshi kima ya kimataifa yakijiandaa kuondoka nchini humo ifikapo mwishoni mwa mwaka. Kundi hilo la waasi linapinga kuwepo kwa majeshi ya nje na serikali ya Afghanistan inayoungwa mkono na Magharibi, na imeongeza mashambulizi dhidi ya majeshi ya Afghanistan na NATO katika miezi ya karibuni. Uchumi wa China umekuwa kwa asilimia saba nukta tatu katika robo tatu ya mwaka ikilinganishwa na mwaka mmoja uliopita, hiki kikiwa kiwango kidogo sana cha ukuaji wa uchumi wa taifa hilo tangu mwaka elfu mbili na tisa uchu kwa uchumi wa pili kwa ukubwa duniani. Takwimu hizo zilizotolewa leo Jumanne na idara ya kwimu ya kitaifa na kupita makadirio ya masoko, lakini inazua hofu kwamba China itapoteza lengo lake la kuimarisha uchumi wake kwa asilimia 7.5 mwaka huu. Licha ya kwamba kuna ukuaji mdogo, kiwango cha ajira na bei viko katika hali thabiti, na uchumi huo bado umo katika hali ya kuridhisha. Mkuu wa shirika kubwa la mafuta la Ufaransa Toto aliwawa Jumatatu usiku wakati ndege yake binafsi ilipogongana na gari la kusafisha barafu kwenye barabara ya kurukia ndege huko Moscow. Christophe de Margerie mwenye umri wa miaka sitini na tatu na wafanyakazi watatu wa ndege hiyo walifariki dunia katika ajali mbaya wakati ndege yake ikijiandaa kuruka kwenda Paris kutoka kwenye uwanja wa ndege wa mji mkuu Mnukovo. Msemaji wa shirika la watafiti wa safari huko Rusia anasema kesi ya jinai imefunguliwa na maafisa wa uwanja wa ndege wanaweza kusimamishwa kazi kufuatia mkasa huo. Na mshonaji maarufu wa nguo wa Ufaransa Oscar de Larenta amefariki dunia Jumatatu usiku, akiacha sifa nzuri ya mafanikio makubwa ya kazi yake na jina kubwa katika kiwanda cha mishono maarufu ya nguo, miongoni mwa majina ya washonaji maarufu sana katika ulimwengu wa mavazi. Alikuwa na umri wa miaka themanini na mbili. Kituo cha televisheni cha lugha ya kihispania Univision kiliripoti, de la renta alifariki dunia baada ya kuugua kansa kwa miaka kumi. Mshonaji huyo wa nguo ambaye alizaliwa Dominican Republic alipata umaarufu katika miaka ya sitini, akimshonea nguo mke wa rais wa Marekani Jacqueline Kennedy. <mucho>