Msomaji ni Id Ligongo. Kundi la ufuatiliaji linasema zaidi ya watu 660 wamefariki katika mapambano ya mwezi mzima katika mji wa Kobani, upande wa kaskazini kwenye mpaka wa Siria. Kundi hilo la siria Observatory for Human Rights lenye vyanzo ndani ya Siria limeripoti kuwa kwamba takriban wanamgambo 380 wa Islamic State wameuawa katika mapigano na majeshi ya Kikurdi katika eneo linalojulikana kama Ain al Arab. Miongoni mwa waliofariki ni zaidi ya wapiganaji 260 wa kikurdi na raia 17. Mashambulizi ya Islamic State ambayo yalianza Septemba yamewasukuma maelfu ya Wasiria, wengi wao wa Kurdi, kukimbia na kuvuka mpaka kuingia Uturuki. Marekani na nchi washirika wamezidisha upigaji mabomu dhidi ya Islamic State huko Kobani wiki hii yakisaidiwa na wanamgambo wa kikurdi walioko huko. Mazungumzo ya amani kati ya pande zinazopigana huko Sudan Kusini yamecheleweshwa kwa mara nyingine tena wakati mzozo wa kibinadamu nchini humo ukiendelea kuongezeka. Mashauriano awali yalipangwa kuanza tena leo Alhamisi kati ya serikali ya Sudan Kusini na makundi ya waasi. Mazungumzo hayo hivi sasa yameahirishwa mpaka Oktoba 20 ikiwa ni uchelewesho wa karibu kwa mazungumzo ambayo yanafanyika kwa kasi ya polepole. Pole. Kikwazo kikubwa kwa wakati huu ni kushindwa kukabiliana kuhusu muundo wa serikali ya mpito na mgao wa madaraka ndani ya serikali hiyo. Mawaziri wa afya wa Ulaya walikutana huko Brussels kwa mazungumzo ya ngazi ya juu kuhusu virusi vya Ebola na jinsi ya kuwapima watu kwenye mipaka na viwanja vya ndege huko Ulaya. Mkutano wa Jumanne umekuja siku chache baada ya hatua mpya za upimaji kuwekwa katika viwanja vya ndege vitano hapa nchini Marekani. Viwanja hivyo viko katika miji mikubwa ambavyo hupokea wasafiri wanaoingia kutoka Guinea, Liberia na Sierra Leone, mataifa ya Afrika Magharibi ambayo ni kiini cha mlipuko wa Ebola. Baadaye hivi leo, viongozi wa wabunge la Marekani watapewa maelezo na wataalamu wa juu wa afya ambao watazungumzia jinsi ya kuigundua Ebola na hatua za udhibiti hapa Marekani. Unaendelea kusikiliza taarifa hii ya habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika kutoka Washington DC. Mahakama nchini Afrika Kusini imeendelea kusikiliza kesi ya mwanariadha Oscar Pistorius ambaye amekutwa na hatia kwa kosa la kuua bila kukusudia. Mapema leo, binamu wa marehemu Reeva Steenkamp ameiambia mahakama kwamba Pistorius anapaswa hukumu ya kile alichokifanya. Mashahidi wa pande zote mbili wametoa ushahidi wao katika kesi hiyo. Jaji wa mahakama amesikiliza hoja inayomtetea mwanariadha huyo mashuhuri kutumikia kifungo cha nyumbani, kufanya kazi za kujitolea na kifungo cha gerezani. Jaji anayesikiliza kesi hiyo, Thokozile Masipa, anaweza kumpa hukumu ya hadi miaka 15 gerezani na kesi hiyo inatarajia kukamilika siku chache zijazo. Kiongozi wa Hong Kong, Leong Chung Ying, anatarajia kufanya mazungumzo na viongozi wa waandamanaji wanaunga mkono demokrasia ambayo yanaingia wiki ya tatu. Katika mkutano na waandishi wa habari mapema leo, Leong amesema msuluhishi wa mgogoro huo anapanga mazungumzo yanayotarajiwa kufanyika mapema wiki ijayo. Leong amesema anakaribisha mazungumzo juu ya haki ya kupiga kura lakini akasema Beijing haitobatilisha uamuzi wake ya kumpitisha mgombea katika uchaguzi wa Hong Kong wa mwaka 2017. Mapema leo, polisi walipuliza dawa ya kuwasha kutawanya waandamanaji ambao walikuwa wakijaribu kuziba mtaa karibu na makao makuu ya serikali. Hata hivyo, polisi saba waliohusika katika tukio hilo wamesimamishwa kazi na uchunguzi zaidi unaendelea. Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa litachagua wanachama watano wapya wa Baraza la Usalama hivi leo kwa kipindi cha miaka miwili kila mmoja. Angola, Malaysia na Venezuela hawana mpinzani katika maeneo yao, hivyo wanahitaji kupata theluthi mbili ya kura za nchi ili kujiunga katika baraza hilo Januari mosi. New Zealand, Spain na Uturuki wanashindania nafasi mbili zilizobaki katika kundi linalojulikana kama Ulaya Magharibi na wengine. Baraza linasimamia masuala ya amani na usalama wa kimataifa na limekuwa likijitahidi na mizozo kadhaa ambayo haikutarajiwa katika siku za hivi karibuni huko Afrika, Mashariki ya Kati, Ukraine na majibu ya ulimwengu kwa virusi vya Ebola. Mgogoro unaoendelea Ukraine utatawala ajenda kwenye mkutano wa Asia na Ulaya ambao utaanza leo Alhamisi huko Milan, Italia. Rais Vladimir Putin wa Rusia atafanya mikutano kadhaa na wenzake wa Ulaya katika mkutano wa siku mbili ukianzia naye kansela wa Ujerumani Angela Merkel baada ya kuwasili kutoka Serbia baadaye atakutana na rais wa Ukraine Petro Poroshenko na viongozi wengine wa Ulaya. Mazungumzo huenda yakalenga sitisho la mapigano linalolegelege mashariki mwa Ukraine, kati ya wanajeshi wa serikali na wapiganaji wanaounga mkono Rusia, pamoja na kurejeshwa tena kwa upelekaji wa gesi kwa Ukraine. Moscow ilisimamisha usafirishaji wa gesi kwa jirani yake mwezi Juni kwa kile ambacho inasema ni deni la zaidi ya dola bilioni tano ambazo Ukraine haijalipa.