Wafanyakazi wengi wa afya huko Liberia walikwenda kazini leo Jumatatu na kupuuza mwito wa kufanya mgomo ambao ungedumaza juhudi za kupambana na mlipuko wa Ebola nchini humo. Chama cha wafanyakazi wa afya kiliwaomba wafanyakazi hao kubaki manyumbani hadi pale watakapopata nyongeza ya fedha ili kujikinga na uwezo wa maambukizo iliyoahidiwa na serikali, lakini hospitali nyingi na maafisa wa afya wanasema kwamba wauguzi wengi na madaktari walikwenda kazini na kwamba huduma za afya zilitolewa kama kawaida. Mwanariadha wa Afrika Kusini Oscar Pistorius amerejea mahakamani huko Pretoria kusikiliza hukumu yake baada ya kumuua mpenzi wake Reeva Steenkamp mwaka jana. Pistorius anakabiliwa na hukumu ya hadi miaka kumi na mitano jela baada ya mahakama kusema mwezi Septemba kwamba anawajibika kwa kifo hicho katika kesi iliyoendelea kwa miezi sita. Pistorius anakili kumpiga risasi mpenzi wake kupitia mlango wa bafu nyumbani kwake lakini akasema alidhani anampiga risasi mtu aliyeingia nyumbani humo kwa nia mbaya habari za dunia zinakujia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika Washington DC Uturuki inasema haijakubaliana na Marekani kuruhusu majeshi ya Marekani kutumia vituo vyake kwa operesheni dhidi ya wanamgambo wa Islamic State walioko Siria na Iraq. Maafisa wa Marekani walikuwa wamesema hapo awali kwamba wamefikia makubaliano kutumia kituo chao cha kijeshi kilichoko Incirlik kaskazini magharibi, yapata kilomita 100 kutoka mpaka wa Uturuki na Siria, kufanya mashambulizi ya angani dhidi ya kundi hilo. Ankara inasema hakuna makubaliano kama hayo yaliofikiwa na kwamba majadiliano bado yanaendelea. Afisa mmoja wa Afghanistan anasema wanamgambo wa Taliban wameua maafisa ishirini na wawili wa polisi na kujeruhi wengine wanane baada ya kuwavizia. Afisa huyo anasema shambulizi hilo lilitokea wakati maafisa hao wa polisi wakisafiri kutoka mkoa wa Serpol Mapema leo maafisa wa Afghanistan walisema mtu aliyejitoa mhanga kwa bomu alijilipua karibu na msafara wa magari ya NATO na kuua mmoja na kujeruhi wengine watatu karibu na uwanja wa makazi wa wafanyakazi wa NATO katika mji mkuu wa Kabul. Mvua kubwa zimeendelea kunyesha kote katika visiwa vya Japan, ambapo kibunga kikali cha Vonghong kinaendelea kuathiri maeneo mengi nchini humo. Idara ya jiolojia ya Japan inasema kibunga Vonghong kina upepo mkali wa mwendo wa kilomita 160 kwa saa. Hivi leo Jumatatu, watabiri wa hali ya hewa wanasema kibunga hicho kitagonga maeneo ya mji wa Tokyo mapema Jumanne. Zaidi ya ndege mia tano zimefuta safari zake. Kibunga hicho kilianza kwa upepo mkali wa zaidi ya kilomita mia mbili thelathini na nne siku ya Jumamosi na kuharibu nyumba na kudumaza huduma za uchukuzi kote kwenye visiwa vya Japan kusini mwa nchi na rais wa Bolivia Evo Morales ametangaza ushindi baada ya kugombania urais kwa mhula watatu. Matokeo ya mwisho yanaonyesha kuwa bwana Morales alipata asilimia 60 ya kura katika uchaguzi uliofanyika jana Jumapili. Mpinzani wake wa karibu na mfanyi biashara Samuel Doria Medina alipata asilimia 24 ya kura. Akizungumza hapo jana jioni katika mji wa la Paz, rais Morales alisema kura hiyo inaashiria ushindi wa utawala wake bora. Bwana Morales ameongoza Bolivia tangu mwaka elfu mbili na sita.