Kutoka Australia anafanyiwa vipimo vya afya baada ya kuonyesha uwezekano wa kupata virusi vya ugonjwa wa Ebola, wakati jumuia ya kimataifa ikiendelea na juhudi za kupunguza mlipuko wa virusi hivyo. Mkuu wa afya wa jimbo la Queensland Janet Young anasema mwanamke huyo mwenye umri wa miaka hamsini na saba, alianza kupata joto mwilini lakini la kiwango cha chini ule wa Ijumaa. Yanga amesisitiza kwamba hata kama mwanamke huyo anao ugonjwa wa Ebola, hakuna sababu ya umma kuwa na wasiwasi kuhusu mlipuko huo. Jeshi la Marekani limesema wanamgambo wa kikurdi katika mji wa Koban bado wameshika udhibiti wa eneo kubwa katika mji huo kwenye mpaka wa Siria na Uturuki na wamewazuia wanamgambo wa Islamic State kudhibiti mji huo. Tathmini hiyo imekuja huku kukiwa na mashambulizi ya anga yanayoongozwa na Marekani dhidi ya malengo ya Islamic State ndani na kuzunguka mji unaojulikana kama Ani Al Arab ikizusha hofu kwamba hivi karibuni unaweza kuangukia kwenye mikono ya wanamgambo hao. Shirika la kutetea haki za binadamu la Siria lenye makao yake Uingereza linaripoti kwamba wapiganaji wa Islamic State wanadhibiti zaidi ya theluthi moja ya mji huo Koban. Baada ya watu wengi kutafuta hifadhi huko Uturuki, wapiganaji wa kikurdi walianza kulinda mji na kuomba msaada wa kimataifa, lakini Uturuki imesema haiwezi kutegemea kufanya mashambulizi ya ardhini peke yake dhidi ya Islamic State. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Serikali ya Hong Kong imefutilia mbali mazungumzo na waandamanaji wanafunzi, ambayo yana lengo la kupunguza mvutano baada ya wiki mbili za maandamano ya wanaharakati wa kidemokrasia katika kitongoji chenye milima huko China. Katibu mkuu Carrie Lam amewaambia waandishi wa habari hivi leo kwamba kupanuka kwa harakati za waandamanaji kumetingisha imani ya serikali na kuzuia mazungumzo. Mazungumzo hayo yamepangwa kufanyika Ijumaa. Lam amesema serikali haitaki kuhusika na hatua zozote kinyume cha sheria. Mapema Alhamisi katika mkutano na waandishi wa habari, kundi la viongozi wa wanafunzi lilisema hawataacha kufanya maandamano ambayo yamedumaza shughuli katika baadhi ya maeneo ya mji huo kwa karibu wiki mbili. Serikali mpya ya umoja ya Palestina inatarajiwa kufanya mkutano wake wa kwanza wa baraza la mawaziri katika ukanda wa Gaza hivi leo. Mkutano huo unakuja baada ya zaidi ya miezi mitano baada ya kundi la wanamgambo wa Hamas kufikia makubaliano na chama cha Fatah kuunga mkono Gaza na ukingo wa Magharibi. E, tangu mwaka elfu mbili na saba Hamas imekuwa ikiongoza Gaza wakati Fatah ikiongoza ukingo wa Magharibi serikali mpya haijafanya operesheni zake katika ukanda wa Gaza kwa sababu ya mizozo baina ya pande hizo mbili na vita siku hamsini ya Israel. Sitisho la mapigano na Israel mwezi uliopita lilitoa mwito wa sitisho la mapigano kuchukua udhibiti wa kuongoza Gaza. Viongozi wa Palestina pia wanajiandaa kuomba wafadhili wa, wa kimataifa dola bilioni 4, 4 kusaidia kujenga Gaza katika mkutano utaofanyika Cairo Jumapili. Na kesi ya kurejeshwa nyumbani kwa mmoja wa wanajeshi wa Afghanistan aliyekimbia jaribio la mafunzo hapa Marekani kutafuta ukimbizi inapangwa kufanyika Desemba tisa. Jaji wa uhamiaji kwenye mji wa New York jana aliweka dhamana ya dola 25 kwa meja Jan Arash. Arash na wanajeshi wengine wawili wanashikiliwa katika jela ya uhamiaji mjini New York tangu Septemba 22 wakati waliposimamisha wakijaribu kuvuka mpaka kuingia Canada kutafuta ukimbizi huko. Serikali ya Marekani imependekeza warudishwe nyumbani kwa sababu viza yao imekwisha. Waziri wa ulinzi wa India ameionya Pakistani dhidi ya kufanya mashambulizi ya uchokozi katika eneo linalodhibitiwa na India la Kashmir. Arun Jaitley alisema Alhamisi kwamba kama Pakistan itaendelea na kile alichokita uchokozi wa mpakani, basi vikosi vya India vitasababisha gharama kubwa kwa Pakistan. Nchi zenye silaha za nyuklia zinalaumiana kutokana na mapigano makali kwenye eneo kwa miaka mingi. Shambulizi la ndege isiyokuwa na rubani limeua takriban watu wanamgambo watatu kwenye mji wa kikabila kaskazini magharibi mwa Pakistan, maafisa wa usalama wamesema Alhamisi. Shambulizi hilo lililenga gari kaskazini mwa Waziristan. Takriban watu watatu wameuawa na mmoja amejeruhiwa katika shambulizi hilo. Utambulisho waliouawa bado haujatolewa. Mashambulizi ya ndege zisizokuwa na rubani za Marekani yalianza mwezi Juni baada ya kusimamishwa mwanzoni mwa mwaka wakati serikali ya Pakistan ikijaribu bila mafanikio kufanya mashauriano na Taliban. Na maelfu ya watu wameandamana jana Jumatano kote nchini Mexico, wakiungana na jamaa za wanafunzi 43 wa chuo kikuu waliotoweka, wakidai kurejeshwa kwao, na hivyo kuongeza hofu kwamba genge lililoungwa mkono na polisi limewaua wiki iliyopita. Maafisa wa usalama katika jimbo la Guerrero waligundua kaburi la pamoja lenye mabaki ya watu 28 maafisa wa usalama wanasema itachukua hadi wiki mbili kuthibitisha utambulisho wa mili hiyo. Wanafunzi hao walitoweka Septemba 26 baada ya polisi wa manispa kufanya kazi pamoja na genge la wanafunzi kadhaa waliokuwa kwenye doria wakitumia magari yao katika mji wa Iguala. Rais Enrique Penaniato alipeleka mamia ya maafisa wa polisi Jumatatu kuchukua udhibiti wa ulinzi huko Iguala na kuondoa udhibiti wa polisi wa ndani. Wamekamatwa kwa tuhuma za kuhusika na ghasia <totipra>