Katika habari za dunia jioni ya leo, rais wa Kenya Uhuru Kenyatta amesema atakabidhi madaraka kwa naibu wake wakati akiwa anahudhuria usikilizaji wa kesi yake kwenye Mahkama ya Kimataifa ya Uhalifu, ICC. Bwana Kenyatta anakabiliwa na mashtaka matano ya uhalifu dhidi ya binadamu kwa tuhuma za kusaidia kuandaa ghasia za baada ya uchaguzi ambazo ziliikumba Kenya mwanzoni mwa mwaka elfu mbili na nane. Akiongea bungeni hivi leo mjini Nairobi, kiongozi wa Kenya amesema atahitimu wito wa mahakama wa kufika the Hague siku ya Jumatano kwa ajili ya kesi yake. Amesema wakati akiwa nje ya nchi, naibu wake William Ruto atatumika kama kaimu rais wa Kenya. Waandamanaji wanaounga mkono demokrasia huko Hong Kong wameondoka mitaani leo Jumatatu, huku wanafunzi na wafanyakazi wa serikali wakirejea shule na makazini baada ya zaidi ya wiki moja ya maandamano lakini wanaharakati wameapa kuendelea na kampeni yao ya uwasi wa kiraia. Mtendaji mkuu wa Hong Kong Leung Chunying ametoa taarifa kwa njia ya televishen akiwasihi watu kuondoka katika wilaya ya Mongkok ambako mapambano ya ghasia yalitokea mwishoni mwa wiki. Leung amesema kwamba serikali na nia ya kweli kuwa na mjadala kuhusu maendeleo ya kikatiba na waandamanaji ambao wanaitaka Beijing kutoingilia kati kupitisha wagombea wa kisiasa wa eneo hilo wapiganaji wa kikurdi wamezuia wanamgambo wa islamic state kuchukua mji wa mpakani wa kobani nchini siria na kuua kiasi cha waasi kumi na sita lakini na wao wamepoteza watu kumi na moja shirika la syrian observatory for human rights lenye makao yake nchini uingereza limesema majeshi ya kikurdi yamezuia islamic state kusonga mbele na kudhibiti eneo muhimu la mlimani linalojulikana kama mishtenur linaloliangalia kobani ambayo pia inajulikana kama ain al-Arab. Mapigano juma ya Jumapili usiku yaliendelea hadi hivi leo Jumatatu. Wanamgambo wa Islamic State wamekamata sehemu za mlimani siku ya Jumamosi, lakini mashambulizi ya anga yanayoongozwa na Marekani yamewazuia kusonga mbele. Mnaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Tunaendelea na habari muhimu za dunia. Wapatanishi wanasema pande zote zinazogombana huko Sudan Kusini zimefanya maendeleo ya kuridhisha katika kufanya kazi kuelekea kuundwa kwa serikali ya umoja, lakini kwamba masuala muhimu bado yamebaki katika mazungumzo yao ya amani. IGAD inasema pande hizo mbili zimeahirisha mazungumzo ya Jumapili na kupanga kuendelea na mazungumzo hayo hapo Oktoba kumi na sita. Waziri wa mambo ya nje wa Sudan Kusini Barnaba Marial Benjamin ameiambia VOA kwa mapumziko hayo yataruhusu wapatanishi kwenda na kujadili masuala hayo na maafisa wao. Duru ya karibuni ya mazungumzo inajumuisha muundo wa baraza la mawaziri na bunge ambalo serikali ya mpito itakuwa nalo pamoja na nyenzo za kusuluhisha mizozo. Mwanamme mmoja raia wa Uingereza anashitumiwa kwa kuamuru mauaji ya mke wake akiwa kwenye fungate huko nchini Afrika kusini amekana mashtaka yote yanayomkabili. Shirien Dewani mwenye umri wa miaka 34 alikaa na mashtaka hayo hivi leo katika mahakama ya Cape Town baada ya mwendesha mashtaka kumsomea tuhuma zinazomkabili ikiwa ni pamoja na mauaji, utekaji nyara na wizi wa kutumia nguvu. Dewani amekana tuhuma kwamba aliwaajiri watu kumuua mke wake. Ani Dewani alipigwa risasi na kufa hupo Cape Town Novemba mwaka elfu mbili na kumi, siku chache tu baada ya ndoa yao iliyofanyika nchini India. Waendesha mashtaka wanadai Dewani waliolipa wakazi wa Cape Town Zola Tongo Mwizamadoda Kwabe na Zolile Mgeni kumuua mke wake. Rais wa Brazil Dilma Rousseff yuko katika nafasi ya kwanza kutokana na uchaguzi wa Jumapili lakini ameshindwa kupanda kupata ushindi mkubwa unaohitajika ili kuepuka duru ya pili kurejewa baadaye mwezi huu. Birusefa amepata takriban asilimia arobaini na mbili katika upigaji kura wa Jumapili, wakati msosho Democrat anayeunga mkono biashara Asesio Neves amepata takriban asilimia thelathini na nne ya kura. Duru ya pili ya uchaguzi inatarajiwa kufanyika Oktoba 26. Rais Rousseff amepata uungaji mkono wa Brazil wafanyakazi shukrani shukran kwa programu nzuri za ustawi wa jamii ambazo zilianzishwa katika awamu ya pili ya uongozi wa rais aliyemtangulia Luiz Inácio du Lula da Silva. Utafutaji wa ndege 370 iliyopotea shirika la ndege la Malaysia umeanza tena huko kusini mwa bahari ya Hindi. Meli tatu zitashiriki katika operesheni hiyo, nazo ni GO Phoenix kwa uamuzi wa serikali ya Malaysia na ikweta na Discovery ambazo zinatoka katika kampuni ya kiholanzi ya Fago. Mabaharia watatumia kamera za video, sonar na vifaa maalum kufanya utafutaji chini ya bahari, kuisaka Boeing 777 ambayo miezi saba iliyopita ilipotea wakati ikiwa safarini kutoka Kuala Lumpur kwenda Beijing ikiwa na abiria 239. Msako huo uliahirishwa kwa miezi minne baada ya operesheni za angani na baharini pamoja na chini ya bahari kushindwa kugundua mahali ilipo meli hiyo. <muchos>