Umati mkubwa wa watu kuwahi kuonekana wa kutetea demokrasia ukiimba go Hong Kong, go Hong Kong, ulikusanyika katika barabara zote za Hong Kong hii leo, huku wakipiga makelele na kuingilia kati ya hotuba ya mtawala mkuu wa eneo hilo. Kelele hizo zilifanyika wakati wa sherehe za kuadhimisha miaka 65 tangu kuanzishwa kwa jamhuri ya kikomunisti ya China. Wakati wa sherehe za kupandisha bendera kwenye uwanja wa Buhina, baadhi ya wanaharakati walipiga kelele na kumzuia mtawala mkuu Leung Chung Ying na kumtaka ajiuzulu. Wengine walisikika wakizomea wakati wimbo wa taifa ulikuwa unacheza. Viongozi na wanafunzi walionya kwamba ikiwa le, Leung hatojiuzulu kufikia kesho jioni, wataimarisha juhudi zao za kukalia majengo ya serikali kundi la kutetea haki za binadam la Human Rights Watch linaeleza kwamba zaidi ya wa wapiganaji mia moja waliosalimisha silaha zao huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wamefariki kutokana na njaa na ugonjwa katika kambi ya kijeshi iliyoko msituni. Katika taarifa hii leo, Human Rights Watch inaeleza kusauliwa kwa watu hao na serikali ya Kongo katika kambi ya Kotakali kaskazini magharibi ya nchi ni uhalifu mkubwa. Inatoa wito kwa serikali kuwahamasisha kumradhi, inatoa wito kwa serikali kuwahamisha watu wote kutoka kambi hiyo hadi mahala pengine ambako wanaweza kupata msaada na kuwajibisha waliohusika na mateso hayo, na kuhimiza ushirikiano mkubwa zaidi na Umoja wa Mataifa katika kuwarudisha katika maisha ya kawaida wapiganaji wa zamani. Kambi hiyo katika jimbo la Equator ni makazi ya mamia wapiganaji walijisalimisha kutoka makundi mbalimbali ya mbali waasi na familia zao. Mratibu wa kambi hiyo ameiambia Human Rights Watch kwamba serikali ya Kinshasa haina mali wala uwezo wa kusafirisha bidhaa na mahitaji muhimu kwa kambi hiyo. Mnaendelea kusikiliza taarifa habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Mashambulizi ya ndege yanayoongozwa na Marekani yameshambulia mji muhimu kwenye mpaka wa Siria kwa siku ya pili mfululizo hii leo, wakati wapiganaji wa Kikurdi wakilinda eneo hilo dhidi ya wanamgambo wa ISIS wanaokaribia kuuteka. Jeshi la Marekani limethibitisha mashambulizi matatu hii leo karibu na Kobane na kuharibu kifaru, silaha na gari la kijeshi la ISIS katika eneo hilo. Mapambano katika eneo hilo mnamo wiki chache zilizopita zimesababisha zaidi ya wakazi laki moja elfu sitini kukimbia na kuingia Uturuki. Katika nchi jirani ya Iraq, jeshi la Marekani linaeleza kwamba ndege zake zimelenga vituo vitano vya Islamic State, ikiwa ni pamoja na jengo waliokuwa wanashikilia huko Mosul. Ndege za kijeshi za Uingereza pia zilifanya mashambulizi yake kwa siku ya pili hii leo dhidi ya ISIS magharibi mwa Baghdad. Wizara ya afya ya jimbo la Texas hapa Marekani inaeleza kwamba hakuna mtu mwingine aliyeambukizwa na Ebola mbali na yule waliothibitisha hiyo jana. Taarifa iliyotolewa hii leo, siku moja baada ya maafisa wa afya wa Marekani kuthibitisha kwamba kuna mwanaume mmoja aliyeambukizwa na virusi vya Ebola na ni mgonjwa katika mji wa Dallas. Inaaminika mgonjwa huo aliambukizwa na Ebola alipokuwa Liberia na alianza kuonyesha dalili za ugonjwa siku chache tu baada ya kurudi nyumbani Septemba 20. Mtu huyo ambaye hakutajwa jina, alilazwa hospitali siku ya Jumapili iliyopita, na maafisa wa afya wanasema yuko katika hali mahututi na tukiendelea na habari za dunia, karibu watu kumi wamefariki hii leo, wakati mz, mzinga ilipodondoshwa karibu na shule moja na basi dogo katika mji wa Donetsk unaoshikiliwa na waasi mashariki wa Ukraine. Watu wanne waliwao wakati mzinga ulipolipuka karibu na jengo ambalo wanafunzi walikuwa wanarudi kwa mara ya kwanza shule katika eneo hilo. Hakuna mtoto aliyejeruhiwa. Mabomu mawili yaliyotegwa ndani ya gari yamelipuka katikati ya Siria katika mji wa Homs hii leo na kusababisha vifo vya wa karibu watu kumi na saba, wengi wao ni watoto na wengi wamejeruhiwa. Milipuko ilitokea karibu na shule ya msingi na hospitali katika mtaa ambao una watu wengi wa dhehebu la Alawit ambayo ni sehemu ya madhehebu ya Shiat kaislamu ambayo rais Bashar al Asad anatokana Watoto kumi walifariki katika mlipuko huo, na haijulikani wazi nani aliyefanya shambulio hilo. Wakati mmoja, Homs ilichukuliwa kama kitovu cha mapinduzi ya Siria dhidi ya bwana Assad, lakini hivi sasa udhibiti umerudi katika mkono wa serikali. Miaka miwili ya mapambano ya mabomu na kukaliwa na serikali.