Na habari muhimu za dunia kwa hii leo ni kwamba wanaharakati wa Siria wanasema mashambulizi ya ndege yanayoongozwa na Marekani yamelenga vituo vya mafuta vinavyoshikiliwa na wanamgambo wa Kiislamu wa ISIS kaskazini mashariki ya Siria na kusababisha vifo vya wanamgambo kumi na nne na raia watano. Kundi la kutetea haki za binadamu la Siria lenye makazi yake London, Syrian Observatory for Human Rights, linaeleza hii leo kwamba mashambulizi ya usiku wa jana yamelenga maeneo ya Seder al Zur na Haseka. Hapo jana majeshi ya Marekani na yale kutoka Saudi Arabia na Umoja wa Falme za Kiarabu yalifanya mashambulizi 13 mashariki ya Siria kama sehemu ya operesheni yao dhidi ya kundi la Islamic State. Rais Barack Obama anasema anataka kufanya kazi na nchi yoyote ambayo ina dhamira sawa ya kupambana na mlipuko wa ibola huko afrika magharibi. Anasema kuna watu wengi zaidi watafariki kutokana na virusi vya ugonjwa huo wa hatari, lakini juhudi za kimataifa zina nguvu zaidi za kudhibiti ni idadi gani ya watu watakaofariki na ugonjwa huo na watu wangapi watanusurika. Anasema inawezekana kuokoa maisha ya maelfu ya watu akisema kusitisha ebola ni kipaumbele cha Marekani kwa wakati huu. Rais Obama anasema ni lazima kwa mataifa mengine kuchukua hatua kama hiyo. Akizungumza kando ya mkutano mkuu wa Umoja wa Mataifa hivi punde, Rais Obama alionya juu ya athari nyinginezo zinazotokana na mlipuko wa ebola na kwamba zinaweza kuwa na madhara ya muda mrefu mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika rais wa iran hassan ruhani analaumu mataifa ya magharibi kwa kusababisha kuongezeka kwa makundi ya kiislamu yenye siasa kali huko mashariki ya kati akitaja ukoloni mambo leo na kila alichokieleza makosa makubwa ya kimkakati rais ruhani alihutubia baraza kuu la umoja wa mataifa hii leo akisema wanasiasa wa wastani na wasomi katika kanda hiyo ni lazima wachukue uongozi ili kukabiliana na ghasia na ugaidi unaoendelea. Bwana Ruhani amekosoa vikali vilevile vile kampeni inayoongozwa na, na Marekani dhidi ya kundi la ISIS huko Iran, Iraq na Siria. Mamia ya wanamgambo wa Kiislamu wa kundi la Boko Haram wamejisalimisha kwa wakuu wa usalama wa Nigeria kufuatia mashambulizi ya hivi karibuni yanayofanywa na jeshi la anga na la nchi kavu la Nigeria dhidi ya ngome za Boko Haram. Wizara ya Ulinzi ya Nigeria ilitangaza jana kwamba imewaua mamia ya wanamgambo katika maeneo ya kaskazini mashariki ya nchi hiyo, ikiwa ni ngome kuu ya kundi hilo. Msemaji wa jeshi Chris Olukolage anasema katika mashambulio hayo wanajeshi wameweza pia kuwakamata baadhi ya wanamgambo pamoja na silaha zao. Anasema jeshi limemua pia Muhamed Bashir ambaye amekuwa akijigamba katika video za hivi karibuni kwa yeye ndiye kiongozi aliyeuawa wa Boko Haram Abubakar Shekau. Jeshi linaeleza kwamba bwana Shekau aliuliwa mwaka jana. Hasimiana wa makundi ya Fatah na Hamas wamekubaliana kwamba serikali yao ya muungano itachukua udhibiti wa ukanda wa Gaza. Maafisa kutoka pande zote mbili wanasema makubaliano yalifikiwa wakati wa mazungumzo mjini Cairo. Maelezo zaidi juu ya mkataba huo haijatolewa, lakini ripoti zinaeleza kwamba tangazo rasmi litatolewa hivi karibuni. Fatah na Hamas kundi ambalo linatawala Gaza walikubaliana kuunda serikali ya umoja wa kitaifa baada ya mazungumzo ya amani kati ya Israel na Palestina kukwama mwaka jana. Baraza jipya la mawaziri halijaweza kuteuliwa kutokana na vita vya mwezi mmoja kati ya Israel na Hamas. Hata hivyo, mpango wa kisiasa unazungumziwa huko Cairo. Rais wa Ukraine Petro Poroshenko anasema nchi yake itaomba wanachama wa Umoja wa Ulaya mwaka elfu mbili na ishirini kama sehemu ya mpango mpana zaidi wa mageuzi ya kijamii na kiuchumi. Akizungumza na waandishi wa habari juu ya masuala mbalimbali mjini Kiev hii leo, Bwana Poroshenko anasema mabadiliko hayo yanalenga mfumo wa mahakama nchini humo na vyombo vya usalama. Anasema mpango huo utakuwa ni pamoja na kupambana na ulaji rushwa na kutoa madaraka zaidi katika majimbo. Anasema ana matumaini kwamba uchaguzi wa bunge uliopangwa kufanyika mwezi ujao utaleta wabunge wenye kupendelea mageuzi katika nchi hiyo.