Katika habari za dunia jioni ya leo, rais wa Ukraini Petro Poroshenko amehutubia kikao cha pamoja cha bunge la Marekani hii leo, akitoa mwito wa nchi yake kupambana dhidi ya wanaotaka kujitenga wanaoungwa mkono na Urusi kwenye mapambano ya uhuru, demokrasia na utawala wa sheria na kuomba uungwaji mkono wa Marekani, akisema nchi yake inahitaji jeshi la kisasa lenye nguvu . Bwana Poroshenko amesema Ukraine inahitaji msaada wa kijeshi wa vifaa vikubwa na vidogo . Aliomba Washington kuipa nchi yake hali ya usalama maalum ambao utaruhusu ulinzi wa hali ya juu kabisa wenye uwezekano wa ushirikiano kwa nchi hiyo ambayo sio mwanachama wa NATO. Katika ziara yake hapa Washington, rais Poroshenko anatazamiwa pia kuwa na mazungumzo na rais wa Marekani Barack Obama. Bwana Poroshenko, ambaye alitangaza usitishaji wa mapigano wa muda na waasi wanaunga mkono Rusia huko mashariki mwa Ukraine hapo Septemba tano, anatarajiwa kuwashinikiza maafisa wa Marekani kutoa msaada wa moja kwa moja wa vifaa vya kijeshi, mbali na dola milioni sabini zilizoahidiwa na Washington mwishoni mwa mwezi uliopita. Utawala wa Obama hata hivyo, umepunguza usambazaji wa msaada wa vifaa vya kijeshi kwenda serikali ya Kiev, badala yake ikichagua kulenga kuiadhibu Moscow na kuweka vikwazo vikubwa vya kiuchumi kwa kulisaidia kundi la waasi. Bunge la Marekani linapanga kutoa idhinisho la mwisho la mpango wa kutoa silaha na mafunzo kwa wapinzani nchini Syria ambao wanajaribu kumwondoa madarakani Rais Bashar al-Assad na kuwasambaratisha wanamgambo wa kundi la Islamic State. Bunge linalodhibitiwa na chama cha Republican lilipitisha muswada hapo jana. Baraza la Senate linalodhibitiwa na chama cha Democrat cha Rais Barack Obama linatarajiwa kupitisha kiurahisi hatua hiyo hii leo. Uidhinishwaji unaotarajiwa kupitishwa unakuja licha ya wa wasiwasi kutoka kwa baadhi ya wa Wademokrat kwamba Marekani inajihusisha katika vita vingine huko Mashariki ya Kati na baadhi ya wa Warepublican ambao wanasema juhudi hizo hazitoshi kulisambaratisha kundi hilo la Kiislamu. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, hapa Washington DC. Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa litafanya kikao cha dharura juu ya kuzuia kusambaa virusi vya ugonjwa wa Ebola ambao umeua takriban watu 2500 katika mataifa ya Afrika Magharibi. Mkutano wa leo utawakutanisha Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa, Ban Ki-moon na Mkuu wa Shirika la Afya Duniani WHO, Margaret Chan kuelezea hatua za mpango kima wa kimataifa wa kuzuia kitisho hicho. Baraza hilo pia litapiga kura juu ya azimio lililoandaliwa na Marekani linalotoa mwito kwa nchi wanachama kupeleka haraka msaada wa kibinadamu, vifaa vya hospitali na wafanyakazi wa huduma za afya kwenye nchi zilizoathirika na kuondoa marufuku ya safari kwa maeneo hayo. Marekani ilitangaza wiki hii kwamba kufuatia ombi la Liberia, itapeleka wanajeshi wa Marekani elfu tatu huko Afrika Magharibi kuratibu msaada wa madawa na kibinadamu kwenye maeneo yaliyoathiriwa na Ebola. Waziri Mkuu wa Australia Tony Abbott anasema shambulizi kubwa dhidi ya ugaidi hii leo lilitokana na kiongozi mmoja wa kundi la Islamic State ambaye anaamuru mauaji nchini Australia kama mfano. Waziri Mkuu Abbott alisema agizo lilikuja kutoka kwa raia mmoja wa Australia ambaye anaonekana kuwa mwanachama mwandamizi wa kundi la uasi ambalo linadhibiti maeneo mengi nchini Siria na Iraq. Upigaji kura unaendelea kote Scotland kwa kura ya maoni ya kihistoria ambayo itaamua kama nchi hiyo inaondoka kwenye muungano wake wa miaka mia tatu na saba na Uingereza na kuwa taifa huru. Watu waliojitokeza katika kura ya maoni wanatarajiwa kuwa wengi, kwa sababu zaidi ya watu milioni nne na laki mbili walijiandikisha kupiga kura, ambapo asilimia tisini na saba ya watu hao wanastahili kufanya hivyo. Wananchi wanapiga kura kwenye vituo elfu mbili na mia sita vya kupiga kura vilivyoko nchi nzima, kwa kuchagua neno ndio au hapana kwenye swali la kura ya maoni linalouliza kwamba ni vyema Scotland iwe taifa huru. Maoni ya karibuni yanaweka waungaji mkono wa umoja huo mbele kwa asilimia pointi nne hadi tano. Upande unaopinga kujitenga kwa umoja huo unasihi kwamba kura ya ndio itaharibu uchumi wa Scotland na kuvuruga maisha ya kila mtu kama ushirika wa Uingereza ulioundwa mwaka elfu moja mia saba na saba unavunjika. Wapiganaji wa kundi la Islamic State wakisindikizwa na vifaru wameviteka vijiji kumi na sita vya Wakurd katika muda wa saa 24 zilizopita huko kaskazini mwa Siria, karibu na mpaka na Uturuki, kwa mujibu wa kundi linaloangalia haki za binadamu nchini Siria la Syrian Observatory for Human Rights lenye makao yake Uingereza. Wanamgambo hao wenye msimamo mkali wameongeza udhibiti wa kieneo huko kaskazini mwa Siria, kwenye eneo la Kikurd la Kobash ambalo pia linajulikana kama Ain Arab. Taasisi hiyo ya kutoa msaada inasema raia wa Kikurdi walikimbia vijiji vyao wakihofia kuuawa na wanamgambo walioingia kwenye eneo lao. Iran inasema ina nia ya dhati kufikia mkataba wa nyuklia na Marekani pamoja na nchi tano zenye nguvu duniani ambazo zinaanza mazungumzo tena na maafisa wa Iran wiki hii. Wizara ya mambo ya nje ya Marekani inasema mazungumzo ya pamoja kati ya wanadiplomasia wa Marekani na Iran yatafanyika leo huko New York, kabla mazungumzo rasmi ambayo yataanza Ijumaa. Wachambuzi wanasema fursa ya kuwepo nafuu kwenye mazungumzo hayo ni ndogo kabla tarehe ya ho iliyopangwa ambayo ni Novemba 24 baada ya pande hizo mbili kushindwa kufikia tarehe iliyolengwa mwezi Julai kwa ajili ya mkataba huu.