namgambo watiifu kwa jenerali mstaafu wa libya wanasema wamefuta shughuli za bunge kwa muda baada ya kushambulia bunge hilo wanamgambo hao wanaongozwa na kamanda wa zamani jenerali khalifa haftr hapo jana jumapili walivamia majengo ya bunge mjini tripoli wakifiatua risasi na kupora ofisi za wabunge wingu jeusi la moshi lilionekana likitoka kwenye majengo ya bunge na ripoti ambazo hazijathibitishwa zinasema watu wawili waliwawa na wengine hs kujeruhiwa katika gasia hizo umoja wa mataifa unaonya kuwa somalia inakabiliwa na baa njaa kwa mara nyingine kutokana na ukame ongezeko la bei ya vyakula na vitisho vya wanamgambo wa alshabab katika mkutano una uandishi wa habari mjini nairobi leo jumatatu mratibu wa shughuli za kibinadamu wa umoja wa mataifa kwa ajili ya somalia filipe lazarini alisema hali ya hivi sasa huko somalia inazua wasiwasi kwa sababu inaashiria hali ililokumba nchi hiyo kabla ya baa njaa la mwaka 211 alisema kuna mgogoro unaoendelea na kuna ukame na nchi hiyo na imekuwa ni vigumu kwa wafanyakazi wa kutoa misaada kuwafikia waathiriwa alaongeza pia kuwa fedha za msaada zimepungua na kwamba hali huko somalia inategemewa kuzorota zaidi katika muda wa miezi michache ijayo mahakama moja ya uganda imemhukumu muuguzi mmoja a kifungo cha miaka mitatu jela baada ya kumkuta na hatia kwa kujaribu kumwambukiza mgonjwa wa virusi vya hiv maksudi hukumu hiyo ilitolewa licha ya juhudi za wanaharakati wa kimataifa za kumuunga mkono rosmery na mubiru mwenye umri wa miaka sn na ambaye anaishi na virusi vya hiv waganda wengi hata hivyo wanaiona kesi hiyo kama kesi ya kushtua inaonyesha hujuma na kutokuwa na uangalifu kwa mfanyakazi wa afya ambaye umma unapaswa kuwa na imani naye uingereza leo jumatatu imemwita balozi wa sudan nchini humo kupinga hukumu ya kifo dhidi ya mwanamke mwenye mimba ambaye amehukumiwa kwa kuacha dini ya kiislamu na kuwa mkristo mahakama moja ya sudan mwezi huu ilimhukumu kifo marayaibahm kwa kuacha imani ya kiislamu na kuwa mkristo na kumwagiza akane dini yake na kurejea katika uislamu mahakama hiyo pia ilimshtaki kwa kushiriki ngono na mkristo waziri wa mambo ya nje wa uingereza alisema hukumu hiyo ni ya kinyamana kum- muomba balozi wa sudan nchini humo buhari afandi kuiomba serikali yake kutii sheria za kimataifa juu ya uhuru wa kuabudu na wa mtu kujiamulia mwenyewe imani yanayotaka na kufanya jitihada zote kubadili uamuzi huo wa mahakama naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka sauti amerika washington marekani itawashtaki baadhi ya wanajeshi wa china ambao inawatuhumu kwa kufanya ujasusi wa kiuchumi dhidi ya makampuni yake mkuu wa sheria wa marekani eric hold ametoa taarifa kuelezea mashtaka dhidi ya wachina hao hii ni mara ya kwanza kwa serikali ya marekani kuwashtaki wafanyakazi wa nchi ya nje kwa uhalifu wa kutumia mtandao wa kompyuta dhidi ya makampuni ya marekani wall street inaripoti kuwa watu wanaolengwa ni watano na kwamba walifanya kazi na kitengo cha jeshi la shanghai gazeti hilo linasema watu hao walitumia mtandao kuiba taarifa za kiwanda cha nyuklia ikiwemo gharama yake kesi hiyo itakuwa kati ya nchi mbili zenye nguvu za kiuchumi duniani na rais wa russia vladimir putin ameagiza majeshi yanaofanya mazoezi katika maeneo karibu na ukraine kurejea kwenye vituo vyao nyumbani kremlin ilitoa taarifa hiyo leo siku chache kabla ya uchaguzi himu wa urais huko ukrin nchi za magharibi zimepinga hatua ya rasia ya kupeleka maalfu ya wanajeshi karibu na mpaka wa ukraine na kuelezea wasiwasi wasi wao kwamba huenda ni mpango wa kunyakua ardhi baada ya rasia kujinyakulia sehemu ya kraimia iliokuwa huko ukraine hapo mwezi machi nato imesema leo pia inasubiri kuona ishara za kuondoka kwa wanajeshi hao wa rusia <totipos>