katika habari za dunia usiku wa leo maafisa nchini afghanistan wanasema polisi mmoja amewafiatulia risasi waandishiwa habari wawili wanawake na kumuua mmoja pamoja na kumjeruhi mwingine kwenye mkesha wa uchaguzi wa rais nchini humo mwandishi wa habari aliyekufa ametambuliwa kuwa anja niedringas ana umri wa miaka 48 mshindi wa tuzo ya upigaji picha ujerumani ambaye alikuwa akifanya kazi na shirika la habari laa wa habari wa ap kath ganon alikuwa katika hali ya kuridhisha baada ya kujeruhiwa mara mbili maafisa wanasema ofisa polisi alikamatwa kufuatia tukio hilo ndani ya eneo la polisi katika jimbo la mashariki la hosti waziri wa mambo ya nje wa marekani john kery anasema wakati umefika wa kuangalia kwa kina mazungumzo ya amani yaliyokwama kati ya israel na mamlaka ya wapalestina akizungumza leo kutoka rabat keri alisema anapanga kutathmini hatua zijazo katika utaratibu wa amani baada ya kile alichokiita maamuzi ya kujutia uliofanywa na pande zote mazungumzo yamekuwa hatarini kufuatia israel kuendelea na ujenzi wa makazi ya walowezi huko ukingo wa magharibi israel kufuta kumwachia mfunga ki wa kipalestina na wapalestina kuendelea na mpango wa kutaka kutambuliwa kama taifa na umoja wa mataifa keri alisisitiza kuwa hakuna upande wowote unaoonyesha kuwa tayari kuacha mazungumzo lakini alisema juhudi haziwezi kuachwa zilivyo akionya kwamba kuna muda wa jukumu la marekani kama pande zote ziko tayari kuchukua hatua kwa ajili ya amani waajiri wa marekani waliongeza nafasi92 za ajira mwezi machi dalili chanya kwa uchumi wa marekani baada ya msimu wa majira ya baridi isiyo ya kawaida na theluji ambayo ilipunguza kasi ya ukuaji idadi ambayo idara ya kazi ya marekani iliripoti hii leo ipo chini kidogo kuliko idadi iliyotolewa mwezi februari ya ajira 197 takwim zilizotathminiwa na srkali znaonyeshawaajiri za ajira mbalimbali mbali zaidi ya l 37 mwezi februari na januari kuliko ilivyoripotiwa awali licha ya ongezeko la ajira mwezi machi kiwango cha watu wasio na ajira bado hakijabaadilika ni asilimia snktsab na wafanyakazi wasio na ajira ni milioni kmi ofisi ya haki za binadamu katika umoja wa mataifa inasema watu wasiopungua thelathini waliuawa na mia waliojeruhiwa vibaya wakati wanajeshi wa chad walipofiatua risasi holela katika soko moja lililojaa watu mjini bangi mji mkuu wa jamhuri ya afrika ya kati ofisi ya kamishna wa haki za binadamu katika umoja wa mataifa ilitoa onyo na ongezeko kwamba iligundua katika uchunguzi wake hii leo siku moja baada ya chad iliposema itaondoa wanajeshi wake kutoka jeshi la kulinda amani linaloongozwa na afrika huko car msemaji rapert colvil anasema wachunguzi walizungumza na walionusurika kwenye tukio la machi 29 kwenye hospitali mbili za bangi mashahidi walisema msafara wa wanajeshi wa chad uliingia kwenye soko katika eneo la pk 12, na kufiatua risasi kwa umati bila y kuchokozwa wachunguzi wanasema watoto wanawake waja wazito na wazee walikuwa miongoni mwa waliopigwa risasi maafisa nchini mali wanachunguza kesi tatu zilizoshukiwa kuwa za ebola kufuatia mlipuko wa kieneo wa ugonjwa uliosababisha vifo waziri wa afya wa mali alitangaza kushukiwa kwa kesi hizo hii leo wafanyakazi wa afya wamepeleka sampuli za kibaiolojia kufanyiwa uchunguzi kwenye mji wa atlanta hapa marekani wakati wauo watu watatu wametengwa wa kwenye sehemu maalum ambako wanapopatiwa matibabu jana shirika la afya duniani lilisema maafisa huko afrika magharibi wanaripoti zaidi ya kesi a3 zilizothibitishwa au zilishukiwa kuwa za ebola nyingi nchini guine ilisema ugonjwa ulisababisha vifo 8 nchini guine na vifo vitano nchini liberia ebola inasababishwa na virusi vyenye maambukizo ya juu vinavyosambaa kupitia majimaji yanayotoka mwilini wataalamu wa afya wanawaonya watu katika maeneo yaliyoathirika kuepuka mawasiliano ya moja kwa moja na wagonjwa au watu waliofariki kutokana na ugonjwa huo unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ki ya kiswahili ya sauti a amerika hapa washington dc waziri wa mambo ya nje wa uingereza william heig anasema ulaya inatakiwa kuendeleza msimamo wake mkali na wa pamoja ikiwa ni majibu kwa russia kwa mzozo wa ukraine halizungumza leo mbele ya mkutano wa mawaziri wa mambo ya nje wa umoja wa ulaya huko athens ambako vikwazo dhidi ya russia vinatarajiwa kuwa kwenye ajenda alisema kumekuwepo na uondoaji kiasi wa wanajeshi waliojazana karibu na mpaka wa ukraine ambapo kuwepo kwao kumeongeza hofu ya uvamizi wa rasia mataifa ya magharibi tayari yamepitisha vikwazo dhidi ya rasia kwa sababu ya kujiingiza kwake kwenye peninsula ya craimea hatua inayopingwa marekani pamoja na washirika wake wafanyakazi katika eneo la mbali katika bahari ya hindi wameanza utafutaji wa chini ya maji wa kisanduku kinachorekodi takwimu za ndege iliyopotea shirika la ndege ya malaysia ambapo betri ya kisanduku hicho inatarajiwa kuzimika katika siku chache zijazo mstaafu wa masuala ya anga wa australia alisema leo kwamba meli za marekani zimesogea kukatisha kilomita mia mbili na arobaini kujaribu kupata ishara kutoka kwenye kisanduku hicho kijulikanacho kama black box