katika habari za dunia jioni ya leo waziri mkuu wa utawala wa mpito wa misri ametangaza kujiuzulu kwa baraza lake la mawaziri katika hatua ya kushangaza ambayo itaweza kutoa njia kwa mkuu wa jeshi nchini humo abdel fatal el sisi kutangaza nia yake ya kugombania ya kiti cha rais hazem el behlawi alitoa tangazo hilo katika hotuba kwa njia ya televisheni hii leo lakini hakutoa sababu maalum ya uamuzi huo waziri mkuu anayeondoka madarakani alikiri masuala ya uchumi na usalama yanayolikabili baraza la mawaziri lakini anasema nchi ipo katika hali bora zaidi kuliko wakati alipochukua madaraka serikali ya mpito ya misri inayoungwa mkono na jeshi imekuwa ikiongoza misri tangu jeshi kumpindua rais mohamed morsi mwezi julai mwaka jana serikali ya mpito ya ukrain imetoa hati ya kukamatwa kwa rais aliyoondolewa madarakani vikto yanokovich ikimshutumu yeye na maafisa wengine kwa mauaji ya waandamanaji wengi waziri mkuu wa muda arsen avahov alitangaza waranti hiyo katika taarifa kwenye mtandao wa facebook hii leo alisema bwana yanokovich alionekana kwa mara ya mwisho katika jimbo la kremia linalounga mkono uhusiano na rasia huko Ukraine waziri mkuu wa rasia dmitri medvedev hii leo alihoji uhalali wa maafisa wapya wa ukraine wakisema waliingia madarakani katika kile katika mtazamo wao ni matokeo ya wazi ya uasi dhidi ya mamlaka ya kikatiba wizara ya mambo ya nje ya rassia ilisema kwamba udiktekta na wakati mwingine mbinu za ugaidi zinatumika katika maeneo mbalimbali ya ukraine kushinikiza wale ambao hawakubaliani na mabadiliko katika serikali rais yoweri museveni wa uganda ametia saini sheria mpya ambayo inatoa adhabu kali kwa mashoga rais alitoa saini msaada unaopinga tabia ya mashoga mjini kampala hii leo kwenye tukio la hadhara akizungukwa na maafisa wa serikali bwana museveni alisema kwamba utafiti unaonyesha kwamba ushoga ni tabia sio kitu cha kuzaliwa nacho pia alisema makundi yanajaribu kuwaandikisha vijana wa kiganda kujiunga na maisha ya ushoga bunge la nchi hiyo lilipitisha mswada huo mwezi disemba kwa kutoa hukumu ya kifungo cha miaka kumi na minne kwa uhalifu wa mara ya kwanza na kifungo cha maisha jela kwa wale wanaokutwa na hatia kile sheria inachoeleza tabia mbaya ya ushoga rais wa marekani barak obama alisema mwanzoni mwa mwezi huu kuwa alisikitishwa sana na sheria hiyo na kwamba itasababisha uganda sifa mbaya katika dhamira yake ya kulinda haki za binadamu za raiya wake vita dhidi ya ujangili wa wanyamapori nchini tanzania imechukua hatua nyingine baada ya leo viongozi wa ngazi za juu wa idara ya wanyamapori katika wizara ya mali yasili na utalii nchini humo kufutwa kazi waziri wa mali yasili na utalii lazaro nyalandu ametangaza kuondoa madarakani mkurugenzi wa idara ya wanyamapori profesa alexander songorwa na mkurugenzi msaidizi wa matumizi endelevu ya wanyamapori profesa jafari kidegesho kwa kutoridhishwa na utendaji wao wa kazi katika idara hiyo katika kupambana dhidi ya ujangili waziri nyalando anaelezea zaidi unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika hapa washington dc korea kusini na marekani zimeanza mazoezi ya kijeshi ya kila mwaka licha upinzani wa korea kaskazini ambayo inasema hayo ni mazoezi ya uvamizi mazoezi hayo yalipewa jina la resolved and fall ego yalianza leo licha ya pong yang kurudia mara kwa mara wito wa kuahirishwa kwake kwa muda ikitoa kitisho cha kufutilia mbali mikutano ya kukutanisha familia za kaskazini na kusini baadaye kuruhusu kufanyika zoezi la krslv litafanyika kwa zaidi ya wiki moja na sehemu kubwa ni matumizi ya kompyuta wakati zoezi la wiki nane la fall ego linajumuisha mafunzo ya anga nchikavu na majini kiasi cha wanajeshi wa marekani 2 w wapo korea kusini kusaidia kukabiliana na uvamizi wa korea kaskazini gazeti la new york times linasema utawala wa obama unajitayarisha kupunguza ukubwa wa jeshi la marekani kwa kiwango kikubwa kabisa kuwahi kufanyika tangu kabla vita ya pili ya dunia maafisa wa pentagon wakizungumza kwa sharti la kutotajwa majina waliliambia gazeti la times kwamba waziri wa ulinzi chack ego atatoa pendekezo la kupunguza idadi ya wanajeshi kufikia kati ya laki 8 na40 na laki 4na 0 katika miaka ijayo pentagon tayari ilishapanga kupunguza ukubwa wa jeshi ambalo liliongezeka hadi laki tao na elu 7 kufuatia mashambulizi ya ugaidi ya septemba kmi nmja mwaka elu 2 moja ego pia atatoa mwito wa kuondolewa kabisa ndege za mashambulizi ya jeshi la anga zilizotengenezwa kwa ajili ya kuharibu vifaru vinavyotumiwa na utawala wa zamani wa urusi ugonjwa usiojulikana unaofahamika kama wapolio umewaathiri watoto wapatao watano katika jimbo la magharibi la kalifornia hapa marekani watafiti wanasema kesi ziliripotiwa kwa mara ya kwanza na madaktari mwaka elfu watoto wote wamepoza mkono au mguu mmoja au yote miwili na dalili zake hazijabadilika sana licha ya matibabu watoto wote walipatiwa chanjo dhidi ya polio maafisa wa afya wanasema watoto ishirini, wa patao ishirini huenda wameathirika na tatizo hilo polio imetokomezwa marekani na sehemu kubwa ya dunia lakini virusi vinaweza pia kuathiri uti wa mgongo na kupelekea kupoza mwili