ji wa somalia mogadishi umetikiswa hii leo tena na milipuko miwili ya bomu iliyotegwa ndani ya magari na kusababisha watu watano kujeruhiwa bomu la kwanza lilipuka ndani ya gari la naibu gavana wa jimbo la lowa shebale ahmed omar muade alipokuwa anaingia garini na kupoteza mguu mmoja bomu la pili lililipuka saa chache baadaye ndani ya gari mbele ya hoteli ya oriental wakati maafisa wa polisi walikuwa anakutana ndani ya hoteli mabomu haya yalilipuliwa na chombo kutoka mbali watu wane walijeruhiwa katika mlipuko huo katika hoteli hakuna mtu aliyedai bado kuhusika na mashambulio hayo lakini maafisa wa usalama wanasema wanaamini hiyo ni kazi ya wanamgambo wa al-shabab maafisa wa usalama wa jamhuri ya afrika ya kati wanaripoti kwamba watu wasiojulikana waliokuwa na bunduki wamemua mwanasiasa mmoja nje ya nyumbani kwake mjini bangi jana usiku hiyo ikionekana kuwa pigo kwa juhudi za rais mpya kudumisha tena usalama nchini humo hakuna alidai mauaji ya mwanasiasa huyo jean emmanuel jawara al- yaliyofanyika siku moja tu baada ya yeye kutoa hutuba kwenye mkutano wa hadhara akilani ghasia zinazoendelea nchini humo m- na kutoa wito wa kufu- kufungwa wanamgambo wa kikristo ndani ya makambi ya kijeshi maafisa wa usalama wanasema washambulizi walimfuata jawara hadi nyumbani kwake kaskazini mwa bangi kabla ya kumpiga kwa risasi kadhaa jana usiku duru ya pili ya mazungumzo kati ya wajumbe wa serikali ya syria na wapinzani wa rais bashar al assad unafanyika hivi sasa mjini jeneva uswisi mjumbe maalum wa umoja mataifa na umoja wa nchi za kiarabu lakdar brahimi amekuwa akiwa na mkutano mbalimbali mbali mapema leo na wajumbe wa pande zote mbili akiendelea na jukumu lake la kuahimiza kujadili kwa dhati na kuahidi kuzungumzia masuala muhimu kuanzia kuunda serikali ya mpito hadi huduma dharura kuwafikia waathiriwa wa vita wajumbe wa wapinzano wamesitiza hileo juu ya haja ya serikali kusitisha mapigano mazungumzo ya leo yanafuatia duru ya kwanza ya mazungumzo mwezi uliopita iliyomalizika bila ya maendeleo muhimu lakini ibrahimi ameeleza kuwa ni mwanzo mema pande hizo zingali zinatofautiana sana juu ya masuala yote muhimu mahakama ya kimataifa ya uhalifu leo imeanza kusikiliza maelezo ili kuamua kama imfungulie mashtaka ya uhalifu wa vita na uhalifu dhidi ya binadamu kiongozia wa asi wa congo bosco ntaganda ntaganda ambaye alisafirishwa kwenda katika mahakama ya the hg mwaka jana anasema hana hatia mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idha ya kiswahili ya sauti amerika mojawapo wa mkurugenzi wa kituo cha televisheni cha qatar al jazira anasema kukamatwa kwa wanafanyakazi wake watatu na serikali ya misri kwa tuhuma za kusaidia kundi la kigaidi inaonyesha kwamba serikali ya kairo iko tayari kukandamiza maoni ya wengine yasiyolingana na yake binafsi mkurugenzi wa mawasiliano heather allen amewambia waandishi wa habari kwamba tuhuma dhidi ya peter grest wa australia na wamisi fhna baher muhamed ni za upuzi zisizo na msingi na uongo mtupu anasema wafanyakazi hao huenda wakabaki kizuizini kwa muda wa miaka miwili kabla ya kesi yao kusikilizwa hata huko makamani mwendesha mashtaka mkuu wa misri alieleza mwezi uliopita kwamba watu hao watatu walikamatwa katika hoteli yao disemba 29 kwa madai ya kuwasiliana kinyume cha sheria na kundi cha muslim brotherhood lilotajwa na serikali kuwa ni kundi la kigaidi marekani na ufaransa zinaeleza kwamba zimebuni ushirikiano wa karibu kupambana na ugaidi barani afrika mrais barack obama wa ufaransa na franois mholland walieleza juhudi za nchi zao katika makala ya maoni yaliyochapishwa hileo na magazeti makubwa ya marekani na ufaransa washington post na le monde viongozi hao wa marekani na ufaransa wanakutana wiki hii mjini washington na wameeleza katika makala hayo kwamba huko mali majeshi ya ufaransa na umoja wa afrika pamoja na msaada wa uchukuzi na mawasiliano ya marekani wamewarudisha nyuma wanamgambo wenye uhusiano na al qaeda jambo ambalo wamesema itaruhusu mali kuendelea na mageuzi yake ya kidemokrasia mabwana obama na holand wanasema mataifa hayo yanashirikiana kuzuia al qaida kuingia katika maeneo mepya ya afrika maafisa wa marekani wanasema serikali ya korea kaskazini imefutilia mbali mwaliko wake wa mjumbe wa masuala ya haki za binadamu wa marekani kutembelea nchi hiyo kwa mazungumzo ya kuachia huru kwa marekani kenneth bay robert king wa wizara ya mambo ya nchi za nje alitarajiwa kuitembelea korea kaskazini hivi karibuni lakini kumekuwepo na habari kwamba pongyang imefuta mwaliko iliyotoa awali hata hivyo serikali ya korea kaskazini imepokea ujumbe mwingine wa marekani ukiongozwa na balozi wa zamani wa marekani mjini seul donald greg uliowasili pongyang hi leo kutokana na kualikwa na wizara ya mambo ya nchi za nje ya korea kaskazini lin turk mwanadiplomasia mwingine wa zamani aliyefuatana na kundi hilo anasema wamekwenda huko kujaribu kujenga uhusiano kati ya nchi zao mbili