huko mombasa kenya watu kumi wamekamatwa baada ya vijana kuzazana na polisi katika eneo la kisauni leo ijumaa vijana hao wenye fujo walikuwa wamejihami kwa mapanga visu na virungu na yaripotiwa wapita njia wawili pia walichomwa visu na kujeruhiwa vibaya baada ya ghasi ya kuzuka mara tu baada ya swala za mchana hii leo baadhi ya biashara na maduka kwenye eneo hilo yalifungwa mapema hukuwafanyabiashara wakihofia kungetokea vurugu hali ya taharuki ilianza mwishoni mwa wiki jana baada ya vijana kukusanyika katika msikiti wa masjd musa kwa kile ilichosema ni mkutano wa kuhamasisha jihad kikosi maarufu cha jeshi kilivamia msikiti huo na kuwakamata zaidi ya vijana mj ambapo wengine waliuwawa ikiwa ni pamoja na bwanajeshi tukio hilo lilizusha hisia a mchanganyiko miongoni mwa waislamu waliopinga hatua ya majeshi kuingia katika jumba la kuabudia nao viongozi wa eneo hilo la pwani wakilaani mkusanyiko huo wa vijana ambao walikutwa na silaha na bendera zilizofanana na zile za wanamgambo wa somalia wa alshabab wakati huo huo rais wa kenya uhuru kenyatta leo wametoa hotuba kali kulaani ghasia na uchochezi unaofanywa kwenye nyumba za ibada akizungumza jijini nairobi rais kenyatta amesema kamwe serikali yake haitakubali watu wote kutumia makanisa hekalu wala misikiti kuchochea kupitisha vijana na kupotosha vijana amesema maafisa ulinzi wako macho na serikali yake itafanya kila jitihada kutokomeza ugaidi nchini kenya kundi moja la watu limemshambulia na kumuua mwanamume mmoja wa kiislamu ambaye alikuwa ni sehemu ya msafara wa islam ambao alikuwa akijaribu kukimbia ghasia katika mji mkuu wa jamhuri ya afrika ya kati mashahidi wanasema wakristo walihusika katika mashambulizi hayo huko bangi hii leo ijumaa tukio hilo limetokea baada ya mwanaume mmoja kuanguka kutoka kwenye gari iliyokenye beba islam kutoka mjini humo mashahidi wanasema washambuliaji waliukata mwili wa mwanaume huyo tukio hilo limekuja siku mbili baada ya mwanaume mmoja mjini bangi kushukiwa kuwa mwasi wa kiislamu kabla ya kuburuza mwili wake mitaani mashahidi wanasema wanajeshi wa jamhuri ya afrika ya kati walishiriki katika shambulizi hilo matukio hayo yanaonyesha wazi mevutano ya madhehebu kati ya waislamu na wakristo kufuatia kuondolewa madarakani mwaka jana kwa rais franois bozize rusia inajiandaa kwa sherehe kubwa ya ufunguzi wa mashindano ya kipindi cha majira ya baridi ya michezo ya olimpic katika mji wa mapumziko wa sochi huko black sea rais wa rusia vladimir putin na katibu mkuu wa umoja mataifa ban Ki-moon, watahudhuria pamoja na wakuu wa nchi 40 na viongozi kutoka duniani kote lakini rais wa marekani barak obama na viongozi wengine kadhaa wa umoja ulaya, wa ulaya hawatakuwepo wakati rasia ikipambana na ukosoaji wa sheria yake mpya inayopiga marufuku kile kilichoitwa propaganda ya mapenzi ya jinsi ya moja kwa vijana ambayo wakosoaji wanasema inaweza kutumiwa kuwakandamiza mashoga kwa ujumla mwanadiplomasia wa marekani victoria nuland amekataa kuzungumzia mawasiliano ya binafsi kwenye simu yake ambapo alisikika akitoa matamshi mabaya kuhusu jumuiya ya ulaya nuland aliwaambia waandishi wa habari hii leo ijumaa kuwa hatazungumzia mawasiliano yake binafsi yake ya kidiplomasia lakini akasema ameshangaa kugundua kuwa mawasiliano yake hayo ya simu yalirekodiwa kwa ustadi na kwamba sauti inasikika bayana maafisa wa marekani wanaashiria kuwa rusia ilihusika katika kunasa na kurekodi mawasiliano hayo ambayo victoria neuland anasikika akizungumza na balozi wa marekani huko ukraine geoffrey pyat maafisa wa marekani jana walisema kuwa msaidizi wa naibu waziri mkuu wa russia dmitri rogozin alikuwa wa kwanza kutuma ujumbe wa twitter na hatimaye sauti ya mawasiliano hayo kurekodiwa na kuwekwa kwenye mtandao wa youtube kiwango cha ukosefu wa ajira marekani kimeshuka kidogo mwezi januari na kufikia asilimi66 ripoti iliyotolewa leo ijumaa na wizara ya kazi inasema marekani iliongeza nafasi laki 1t na za ajira kiwango kidogo ikilinganishwa na utabiri wa wachumi lakini nafasi za ajira ziliongezeka katika sekta ya ujenzi utengenezaji wa bidhaa na kwingineko takwimu hizi mpya zinaonyesha kuwa wamarekani milioni mimn mbii bado hawana ajira idadi ya watu ambao hawana ajira kwa zaidi ya wiki ishiri na saba ilipungua kwa zaidi ya laki mbili lakini bado wengine milioni tatus hawajapata ajira za kudumu mamia ya waandamanaji nchini brazil wamezozana na polisi katika kituo kikuu cha uchukuzi mjini rio de janeiro ambapo wanapinga nyongeza ya na nauli ya mabasi na treni polisi wa kupambana na ghasia walitumia risasi za mipira na gesi ya kutoa machozi kudhibiti kituo hicho cha centro de brasil ambapo waandamanaji walizuia vituo vya kulipia nauli na hivyo kuwafanya wasafiri wengi kusafiri bila malipo nyongeza ya na nauli hiyo ambayo ni takriban asilimia k inaanza kutumika kesho jumamosi mpiga picha jumamosipi ich a karibu alipigwa kichwani na yaripotiwa amelazwa hospitali akiwa katika hali mahututi vyombo vya habari vinaripoti kuwa zaidi ya watu ishirini wamekamatwa wakati wa maandamano hayo