kenya imesema itapunguza shughuli zake za majeshi yake huko somalia katika mji wa kismayo baada ya serikali ya somalia kulalamika kwamba majeshi hayo yamekuwa yakiingilia juhudi zake za kuweka udhibiti afisa wa juu wa jeshi la kenya aliambia sauti amerika hii leo ijumaa kwamba kenya inakabidhi kazi zake za kijeshi kwa kismayo kwa majeshi ya sereln afisa huyo ambaye hakutaka kutambulishwa kwa majina alisema kiasi cha wanajeshi 2 tu wa kenya watabaki katika mji huo wa bandarini afisa huyo alisema burundi pia inapeleka vikosi vyake huko kismayo kenya ilipeleka majeshi yake nchini humo mwaka211 ili kusaidia nchi hiyo kupambana na kundi lenye uhusiano na alqaida la al shabab baada ya kufanya mfululizo wa mashambulizi ya mabomu na utekaji nyara huko kenya vyombo vya habari nchini kenya vinaripoti kuwa basi la abiria lilitekwa nyara jana jioni na genge la watu wasiojulikana kutoka jiji la nairobi likielekea mtaa wa gidhorai karibu na jiji hilo ambapo watu wawili waliuwawa na wengine ishirini kujeruhiwa dereva wa basi hilo alipigwa risasi na kuwawa kabla ya mmoja wa washambuliaji hao kuchukua udhibiti wa gari hilo huku wenzake wakiwapora abiria abiria mwingine aliorepotiwa kurushwa nje kupitia dirisha ambapo alikufa kutokana na majeraha vyombo vya habari vya kenya vina mnukuu afisa wa idara ya kijasusi nicolas kamwende akisema msako wa mkali unaendelea kuwakamata washambuliaji hao kufuatia tukio hilo wafanyakazi wa magari hayo ya abiria kutoka mtaa wa gidhurai waligoma wakitaka polisi wachukue hatua wa zaidi kuweza kuwalinda kamati ya kimataifa ya msalama mwekundu inasema watu wa patao hlah wameuawa katika jamhuri ya afrika ya kati katika siku tatu ilizopita shirika hilo la misaada linasema lilipata miili katika mitaa ya bangii pia linasema takriban watu s wamejeruhiwa katika katika ghasia mbaya mjini humo jamhuri ya ya ya afrika kati imeingia za kidini baada waasi rais mwezi March. idara atika asa bfkyakaieingiakiahasia aidini baayaawnoaya mataifa iripoti jana kuwa takriban watu kumi wanauawa kila siku huko bangii ikiwa ni pamoja na uporaji jumuiya ya mamlaka ya serikali na maendeleo ya kikanda ya nchi za afrika mashariki na pembe mwa afrika iga inapeleka wawakilishi huko sudani kusini ili kufuatilia utekelezaji wa makubaliano yasiyo thabiti ya kusitisha mapigano kati ya waasi na majeshi ya serikali igad imeteua uwakilishi maalum ili kuweka kituo cha ufuatiliaji huko sudan kusini katika muda wa saa 48 kiongozi msuluhishi wa mazungumzi ya sudani kusini alitangaza maamuzi hayo hii leo wakati mawaziri wa igad walipokutana kandoni mwa mkutano wa viongozi wa umoja wa afrika huko thopia wafuatiliaji hao watakuwa wanaongoza tume kubwa zaidi ambayo itaangalia swala la kusitishwa mapigano lililosimamiwa na iga wiki iliyopita kwa mujibu wa reuters mwakilishi wa uingereza katika mazungumzo ya jumaa alisema wasimamizi hao watalenga katika miji ya kati minne ambayo imekuwa ndio kitovu cha mapambano makali miji ya bor bentui malkal na mji mkuu wa sudani kusini juba duru ya kwanza ya mazungumzo kati ya serikali na upinzani imemalizika hii leo kukiwa na maendeleo madogo sana juu ya namna ya kumaliza mapigano na kufikisha huduma za dharura katika maeneo yanayozingirwa ya uku siria mpatanishi wa umoja mataifa laktar brahimi anasema serikali ya siria na upinzani walijihusisha katika njia isiyokubalika wakati wa wiki nzima ya majadiliano mjini jeneva lakini anasema tofauti kati ya pande mbili inabaki kuwa kubwa brahimi ameaeleza majadiliano kama mwanzo mwema wa kuweza kuendeleza hayo majadiliano anasema duru ya pili ya mazungumzo itaanza februari kmi kwa kutegemea makubaliano ya serikali ya siria maafisa wa marekani wanasema waziri wa mambo ya nje wa marekani john kerry atafanya mkutano wake wa kwanza na wapinzani wa ukraine ambao alikuwa akiongoza maandamano ya kupinga serikali nchini humo tangu mwezi novemba kery kwenye ziara yake ujerumani atafanya mazungumzo siku ya jumamosi na mwanasiasa wa upinzani arseni yatsenyuk na bingwa wa zamani wa ndondi ambaye sasa amekuwa mwanaharakati vitali klichko wakati huo huo waandamanaji wa, wa ukrain walionyesha kukasirishwa baada ya mwanaharakati wa upinzani dmitro buletov aliyepotea tangu januari ishirin n mbili kupatikana nje ya kievu alhamisi akiwa amechubuka na kuchanika usoni bulatov anasema alitekwa nyara na watu wasiojulikana na kushikiliwa kwa siku kadhaa kabla ya kutupwa msituni anasema alijiongea kijiji cha karibu ambapo aliweza kuwapigia simu marafiki zake ofisi ya umoja mataifa ya haki za binaadam imemtaka rais wa ukraine vikta yanukovich kuchunguza taarifa za hivi karibuni za vifo uteswaji na utekaji nyara wakati wa ghasia za kisiasa nchini humo msemaji wa kamishna wa haki za binadam wa umoja wa mataifa na vipile amesema kamishna huyo amesikitishwa sana na ripoti hiyo