hatima ya rais bashar al assad katika siasa za siria inesababisha mgawanyiko wakati wa jumbe kutoka zaidi ya nchi thathi umoja wa mataifa na zile zinazopigana nchini syria wanakutana katika mkutano uliongojewa kwa muda mrefu wa amani huko switzerland waziri wa mamombo ya nje wa marekani john carry alikosoa vikali serikali ya syria jumaatano hii leo akisema mzozo wa nchi hiyo ulianza kwa sababu ya wanajeshi kutumia nguvu kupita kiasi dhidi ya waandamanaji wa amani amesema kwa sababu serikali na upinzani natofautiana juu ya hatima ya bwana assad kiongozi huyu wa siria hawezi kuwa sehemu ya serikali ya mpito iliyokubaliwa na pande zote waziri wa mwombi ya nje wa siria walid al mwalem alimwambia kery ni raia wa siria pekee waliona haki ya kuchagua rais wao waziri wa ya nje wa rusia sergei lavrov pia alisisitiza msimamo wa nchi yake kwamba mataifa mengine hayawezi kuwa na sauti katika masuala ya siria maafisa wa ukrain wanasema waandamanaji watatu wanaopinga serikali wamefariki dunia katika mji mkuu wa kiev katika mapigano mapya na polisi waandamanaji wawili kati ya hao waliripotiwa kuwa na majeraha ya risasi afisa wa afya anasema mwandamanaji mwingine alianguka na kufariki katika eneo la mapigano ripoti zinaeleza polisi walikuwa wakijaribu kuvunja kambi ya waandamanaji huko kivu hileo na kufiatuwa mabomu ya machozi kwa waandamanaji ambao walijibu kwa kurusha mawe na mabomu ya kienyeji kuelekea polisi hao viongozi wa pakistani wamesema watu wasiopungua wa saba wamefariki dunia katika mashambulizi dhidi ya timu ya usalama wakiwa njiani kutoa usalama kwa watuwaji chanjo a apolio viongozi hao wamesema mlipuko wa mabomu ulitokea katika wilaya ya charsada na uliua polisi sita na mtoto mmoja katika tukio tofauti maafisa wa serikali huko baluchistan wameambia sauti amerika kuwa askari sita wa kikosi cha mpakani wameuawa wakiwa wanamsindikiza mwendesha baiskeli wa kihispania kuelekea kueta huko iran hii leo wakati msafara wao uliposhambuliwa na watu wenye bunduki wasiojulikana mwendesha baiskeli huyo alinusurika lakini alipata majeraha katika mashambulizi hayo pamoja na takriban ma ya maafisa usalama sita naendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti y amerika voa ikitangaza kutoka washington dc mwanasheria maarufu wa haki za binadam ambaye alifanya kampeni dhidi ya rushwa alifikishwa mahakamani hii leo jumatano ikiwa ni mwanzo wa kesi yake katika kile wakosoaji alichosema ni juhudi ya beijing kuzima upinzani zuziong ni mwanzilishi wa new citizens movement shirika dogo la haki za kiraia ambalo linawataka maafisa wa china kutaja mali zao na kudai haki za kielimu mwanasheria huyo mwenye umri wa miaka a alikamatwa mwezi agosti na kushtakiwa kwa kufanya ghasia mbele ya, ya umma alihusika kwa kiasi kikubwa katika kuandaa mikutano midogo midogo ya wanaharakati na kuikoosoa serikali kwenye mtandao kiongozi maarufu anayeunga mkono serikali ya thailand amepigwa risasi na kujeruhiwa kaskazini mwa thailand wakati bengkok inaingia katika hali ya dharura kukabiliana na ghasia za kisiasa jeshi la polisi limesema kiongozi wa vuguvugu vugu linalojulikana kama red redsht qwanchai praipana alipigwa risasi mara mbili katika shambulio lililofanywa na watu wasiojulikana waliokuwa wanapita ndani ya gari hii leo huko nyumbani kwake katika jimbo la kaskazini mashariki udon tani tukio hilo limefuatia mashambulizi kadhaa dhidi ya waandamanaji wanaopinga serikali ambao leo walianza siku yao ya tisa ya maandamano mfululizo katika mji mkuu tailand shirika la haki za binadam, human rights watch limekosoa kile ilichokiita ukatili wa australia na hatua mbaya kuwazuia wanaomba hifadhi ya kisiasa na kusema sera hizo zinadhohofisha nafasi yao ya kuongoza kwenye haki za binadam huko asia chini ya sera ya sasa australia wakimbizi wanaomba hifadhi wanapelekwa kwenye boti kwa boti huko papo nywgine au nauru ambapo wanawekwa kizuizini kwenye vituo ambavyo vinaelezwa na baadhi kwa kinyume na haki za binadamu sera hiyo ambayo imeanzishwa na serikali iliyopita ya leba imezidi kuongezwa makali chini ya serikali ya sasa ya waziri mkuu tony abot boti za waomba hifadhi kwa sasa zinarudishwa na wanajeshi baharini kamati za olimpic za nchi kadhaa za ulaya zinasema zimepata ujumbe wa vitisho vya kigaidi ukihusiana na ya mashindano yajayo ya jayo, huko hukosochi russia kamati za olympic za hungary ujerumani italia na slovenia zimesema zimepokea ujumbe wa vitisho kwa wanamchezo wao katika mashindano yanayokuja ya majira ya baridi ujumbe huo baadhi ukiripotiwa kuandikwa kwa mkono na mwingine kwa barua pepe ulikuwa kwa lugha za, za kiingereza na kirasia hata hivyo shirika la habari la rters lilikariri mkurugenzi wa mahusiano ya kimataifa wa hungary sigmund nagi akisema kwamba wote kamati ya kimataifa ya olympic na kamati ya maandalizi ya russia wamechunguza kituo hicho kilichotumwa kwenye kamati ya hungary na kuona hakina ukweli wowote mkandarasi wa zamani wa idara ya usalama ya marekani edward snowden amekanusha maneno kwamba yeye ni jasusi wa urusi wa russia akisema kwamba aliyofanya alifanya pekee katika kutoa siri za mpango wa siri wa uchunguzi wa serikali ya marekani snowden aliliambia gazeti la nw yoka katika mahojiano aliofanywa kwa njia ya siri kutoka moscow kwamba haya madai ya jasusi wa rusia ni ujinga snowden mwenye umri wa miaka 30 amesisitiza kwamba hakuwa na msaada kutoka kwa mtu yeyote sembuse serikali katika siku za karibuni baadhi ya wabunge wa marekani wamependekeza bila kutoa ushahidi wa moja kwa moja kwamba snowden alikuwa na msaada wa serikali ya nje serikali ya marekani inasema snowden alichukua nyaraka milioni m7 kutoka idara ya usalama katika kisiwa cha wai kabla ya kukimbia uhamishoni huko russia