katibu mkuu wa umoja mataifa ban kimun ameeleza wasiwasi wake kuhusu kuongezeka kwa idadi ya watu wanauawa au kulazimishwa kuhama makazi yao kutokana na mapigano yanayoendelea sudan kusini katika taarifa jana jioni msemaji wa bwana ban alieleza kwamba mkuu huyo wa umoja mataifa alishitumu ia vikosi vyote vya serikali na waasi kwa kuchukua magari na akiba ya chakula kutoka makundi ya huduma dharura umoja wa mataifa unaeleza kwamba idadi ya watu waliokoseshwa makazi kutokana na mapigano yanayoendelea kwa mwezi mmoja sasa imefikia laki tano ikiwemo karibu watu 75 waliokimbilia uganda sudan kenya na ethiopia raia wengi wameomba hifadhi pia katika kambi za umoja mataifa nchini sudan kusini wakikwepa mapigano msemaji wa umoja mataifa mjini new york martin nesirki amesema idadi ya watu katika kambi ya umoja mataifa kwenye mji wa kaskazini wa malakal imeongezeka kwa maradufu katika siku za hivi karibuni na kufikia elfu 2 raia wa misri wanaendelea kupiga kura hii leo siku ya mwisho ya pili kushiriki katika kura ya maoni kuamua kama wataidhinisha katiba mpya ya serikali ya mpito inayoungwa mkono na jeshi kura hiyo ya maoni ni sehemu ya mpango wa mpito wa kisiasa uliotangazwa baada ya kutimuliwa madarakani rais wa zamani muhamed mursi julai mwaka jana kama itapitishwa kura ya maoni ya katiba itafuatiwa na uchaguzi mpya wa rais na wabunge maelfu kwa maelfu ya polisi na wanajeshi wamesambazwa kote nchini kuimarisha ulinzi lakini ghasia baina ya wafuasi na wapinzani wa bwana mursi zimesababisha takriban vifo vya watu wane nchini humo kundi la muslim brotherhood linaounga mkono mursi limewahimizwa misri kususia zoezi hilo likidai kwamba kura ya maoni inakwenda kinyume na sheria ya nchi katibu mkuu wa umoja wa mataifa ban kimn amesema wafadhili wa kimataifa wameahidi zaidi ya dola bilioni bl milioni ma 4 kusaidia walioathirika na mapigano ya syria bwana ban alitoa tangazo hilo hii leo baada ya mkutano wa fadhili mjini at ikiwa ni sehemu ya juhudi za umoja wa mataifa kuchangisha kiwango cha juu kuwahi kukusanywa cha dola bilionist milioni mi 5 mwaka huu kwa ajili ya syria bwana bwanaban ameshasema kwamba mapigano ya siria yamerudisha taifa hilo nyuma kwa miaka kadhaa na hata miongo kadhaa quat ilifungua mkutano huo leo kwa kuahidi dola milioni 5 huku waziri wa mambo ya nchi za nje wa marekani john carry alitangaza msaada mpya wa dola milioni 30 kutoka marekani marekani imeshaahidi dola bilioni moja milioni mia saba kwa msaada wa dharura tangu mapigano kuanza karibu miaka mitatu iliyopita huko siria mnaendelea kusikiliza taarifa ya habari kutoka idha ya kiswahili ya sauti amerika washington dc mfululizo wa milipuko ya bomu nchini iraq umeua takriban watu46 na kujeruhi wengine sttan mlipuko mbaya kuliko yote ulitokea, ba, ulitokea pale mji mjitwamhanga katika mazishi kwenye mji wa burhiza kiasi cha kilomita 60 kaskazini mwa bagdad ambapo watu 1st waliuawa katika mji mkuu baghdad huko takriban magari sita yalilipuka katika maeneo ya mazishi ya mji huo hakukuwa na madai ya moja kwa moja ya kuhusika na shambulio hilo mashambulizi hayo yaliyotokea huko iraq yinasemekana haijawahi kutokea toka mwaka elbn wakati ambapo nchi ilikuwa katika kipindi cha mwauaji katili ya kabila kati ya wasuni na wa shia serikali ya thailand imesema uchaguzi wa mapema uliopangwa kufanyika februari pili utaendelea kama ulivyopangwa licha ya kwamba upinzani unataka wapiga kura kugomea uchaguzi huo na kuendelea na maandamano ya siku tatu ya kupinga serikali katika mji mkuu tangazo hilo linafuatia mkutano baina ya baraza la mawaziri na waziri mkuu wa kipindi cha mpito yunglak shinewatra aliyesema serikali haina mamlaka ya kuahirisha uchaguzi huo uliopendekezwa na tume uchaguzi. Wa ya uchaguzi viongozi wa upinzani walikataa kuhudhuria mkutano huo uliofanyika leo siku tatu baada ya kuanza kwa maandamano mepya ambayo yamezidisha mvutano wa kisiasa nchini humo wapinzani wanasisitiza kuondoka kwa b kabla ya mageuzi ya kweli kufanyika mtalii mmoja amesema alibakwa kuporwa na kupigwa na kundi la watu huko new Delhi. hili likiwa ni tukio jingine la unyanyasaji wa kijinsia dhidi ya wanawake wa kigeni kuripotiwa katika mji mkuu huo wa india mwanamke huyo mwenye umri wa miaka hmo aliliambia jeshi la polisi jumanne kwamba kundi la wanaume lilimvamia na kumshambulia kumwonyesha kiswa alipowauliza njia katika mtaa mashuhuri wa paharjanga mjini humo polisi waliwahoji maswali baadhi ya wa wanaume kuhusiana na tukio hilo lakini hawajamkamata mtu yoyote bado maafisa wa hali ya hewa brazil wa brazil wametangaza hali ya dharura kusini magharibi mwa jimbo la sao paulo baada ya mafuriko na monyoko wa udongo kuwa huwa takriban watu kmi maafisa wa serikali walisema jana zaidi ya watu mia tatu walilazimika kuhama nyumba zao kutoka itakocha wakati mto palimital ulipofurika kupindukia ukingo wake na kusababisha mafuriko katika makazi ya watu tofauti ambao walikimbia kuanzia juma hadi jumatatu kutokana na mvua kali takriban watu kumi hawajulikani walipo barabara za kuelekea mji huo zimeharibiwa kabisa na watu hawana maji wala umeme <muchos>