waziri wa mambo ya nchi za nje wa marekani john kerry na mwenzake wa rusha sergei lavrov wanakutana mjini paris hii leo kupanga mazungumzo ya amani ya siria baadaye mwezi huu lakini hawajaweza kukubaliana juu ya ikiwa waialiki iran kwenye mazungumzo hayo mpatanishi wa kimataifa lakdal brahimi alisema hii leo kwamba anaunga mkono kwa iran mshirika mkuu wa syria kuhudhuria mazungumzo hayo anasema iran ni nchi muhimu sana katika kanda hiyo na ni lazima ihudhurie majadiliano hayo serikali ya siria inayetaka pia iran kushiriki marekani imesema kupitia kwa bwana keri kwamba ni lazima kwa iran ikubali kuunga mkono kuundwa kwa serikali ya mpito kwa maridhiano ya pande zote jambo ambalo haitumkinika hadi pale rais wa siria bashar al assad amekubali kuacha madaraka rais wa israel bwana shimon peres amesema waziri mkuu wa zamani bwana re sharon hakupumzika hata mara moja katika kutumikia watu wa nchi yake wakati israel ikitoa heshima kwa hayati kiongozi huyo aliyefariki jumamosi akiwa na umri wa miaka a bwana peres alisema hayo wakati wa ibada ya kitaifa ya maziko iliyofanyika leo jumatatu kwamba bwana sharon aliongeza kurasa ambao hautasahaulika katika historia ya israel waziri mkuu wa sasa bwana benjamin netanyahu amesema hakuwa akikubaliana kila wakati na bwana sharon lakini alimulika juhudi na dhamira za mtangulizi wake katika kulinda usalama wa israel makamu rais wa marekani joe biden alisifu jukumu la bwana sharon kama mwanzilishi wa taifa la israel ambaye msimamo wake mkuu ulikuwa kustawi kwa taifa hilo la wayahudi bden pia anaeleza kwamba hatua za waziri mkuu zilimpatia sifa za kuwa mtu mwenye utata na hata kuchukiwa pande mbili zinazopingana katika mzozo wa sudani kusini zimekuwa na mazungumzo zaidi ya amani hi lio wakati waasi wakiripoti mapigano makali na majeshi ya serikali mwandishi wa sauti amerika martha vanderwolf yuko kwenye ukumbi wa mazungumzo ya amani katika mji mkuu wa ethiopia ababa amesema ujumbe wa serikali na uli waasi wamepewa mapendekezo mapya ya kusitisha mapigano ili waangalie na watakuwa na mazungumzo mengine hapo kesho makubaliano katika mapendekezo ya kusitisha mapigano yamekwama kutokana na serikali kukataa kuachiwa wafungwa kuminamoja wa kisiasa kama inavyoombwa na waasi takriban ni watu elfu k wa sudani kusini wametorokea sudan na maelfu wengine wakilazimika kutoroka majumbani mwao katika mgogoro wa kisiasa wa mwezi mzima naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc maelfu na maelfu ya wafuasi wa upinzani huko wa thailand wamechukua udhibiti wa barabara kuu katika mji wa bangkok na kusababisha usafiri kukwama ikiwa ni sehemu ya kampeni yao katika ya kutaka kupindua serikali ya waziri mkuu inlakshanawatr na kuharibu uchaguzi uliopangwa februari februarib ingawa maandamano hayo yalisitisha sehemu kubwa ya usafiri katika mtaa mkuu wa biashara hali ya maisha iliendelea katika sehemu nyingine za mji mkuu huo maelfu ya maafisa ya usalama walipelekwa katika mji mkuu wa thailand lakini hawakuchukua hatua yoyote dhidi ya waandamanaji hao waziri mkuu yinglak shinawatra amelivunja bunge na kuitisha uchaguzi mapema na kupendekeza kuundwa kwa baraza la mageuzi la kitaifa kama njia ya kutatua mgogoro wa muda mrefu wa kisiasa lakini upinzani unasema hilo halitoshi viongozi wa upinzani wanataka kuundwa kwa baraza la wananchi kuchukua nafasi ya serikali na kutekeleza mageuzi ya kutokomeza ulajirushwa idadi ya watu waliokimbia makazi yao katika jamhuri ya afrika ya kati inayokumbwa na ghasia imefirikia milioni moja wakati mzozo wa kibinadam unaendelea kuwa mkubwa idara ya umoja mataifa inayoshughulikia wakimbizi unhcr ilisema leo jumatatu kuwa zaidi ya watu laki na hamsini wamekimbia makazi yao huko jamhuri ya afrika ya kati wakati wengine 86 wamekimbilia nchi jirani mwandishi wa habari nik long aliyevo katika mji mkuu wa bangi ameiambia sauti amerika kwa mujibu wa ripoti ya unhcr hali ya maisha kwa watu wengi wa nchi hiyo ni ya kukata tamaa mwasisi wa bunduki mojawapo mashuhuri kabisa dunianiak alikuwa na wasiwasi kabla ya kifo chake kwamba alijiona kuwa na hatia kwa magwaji lilosababishwa na silaha hiyo michael Kalash, kalashanikov mgunduzi wa bunduki maarufu ya ak47 aliandika waraka kwa mkuu wa kanisa la orthodox la russia patriak kirill miezi sita kabla ya kifo chake kueleza wasiwasi wasi wake kalashanikov alifariki mwezi desemba akiwa na umri wa miaka 94 barua hiyo ilichapishwa kwa mara nyingine na gazeti la russia la evestia hii leo kshanikov aliandika katika wara wake, waraka wake kwamba maumivu yangu ya kiroho hayavumiliki naendelea kuwa na swali lisilojibika kama bunduki yangu ilichukua maisha ya watu je naweza kuwa na hatia kwa vifo hivyo hata kama walikuwa maadui st anaeleza kwamba mkuu huyo wa kanisa alimjibu akisema kwamba wakati wowote silaha zinapotumika kulinda nchi kanisa linaunga mkono wote waliotengeneza silaha na wanajeshi wanaozitumia filamu ya kihistoria 12 years Slave, ilipata ushindi usiotarajiwa katika hafla, hafla ya 7 ya kutolewa tuzo ya golden globes zinazotolewa na chama cha waandishi habari wa kigeni hollywood foreign press association huko Beville hills california hadithi ya kisa cha kweli ya safari ya mtu mweusi katika karne ya 19 aliyekuwa huru alafu kuchukuliwa kwa mtumwa nahapo tena kurudi kupata uhuru wake ilijinyakulia tuzo ya juu ya filamu bora katika kitengo cha filamu za drama mcheza sinema lupita nyongo kutoka kenya ambaye alikuwa akishiriki katika filamu hii alikuwa mmoja wa wanawake waliong'ara katika sherehe za tuzo za golden zagllbe kati ya wacheza sinema huko hollywood california