rais wa muda wa jamhuri ya afrika ya kati amejiuzulu kufuatia miezi ya ghasia za kisiasa na kidini kujiuzulu kwa michel jetodia kumetangazwa leo ijumaa baada ya mkutano wa siku mbili ulioandaliwa na jumuiya ya nchi za afrika ya kati ecas uliofanyika chad taarifa hiyo pia ilisema waziri mkuu nicolas taye pia atajiuzulu haikubainika mara moja lini au vipi viongozi wapya watakapochaguliwa serikali ya jotodia ilikuwa imekanusha ripoti kwa viongozi wa ukanda huo watatumia fursa ya mkutano huo kumwomba ajiuzuru baadhi ya vyanzo vya habari vilisema kuwa jumuiya ya eas ilikuwa imechoshwa na kushindwa kwa jotodia kudhibiti gasia nchini humo ambazo zimesababisha vifo vya watu el m na zaidi ya laki tisa kulazimika kuhama manyumbani mwao kenya inasema imefanya mashambulizi ya anga kusini mwa somalia na kuuwa wapiganaji t wa kundi la ugaidi la al shabab wakiwemo makamanda wao jeshi la kenya limesema kupitia mtandao wa kijamii twitter wapiganaji wengine kadhaa walijeruhiwa katika mashambulizi hayo yaliyotokea katika kambi ya al-shabab kwenye mji wa gabahahi wameongeza kuwa kusema kuwa zaidi ya magari matano yameharibika katika kambi hiyo ambapo al shabab walikuwa wakifanya mkutano wao waziri mkuu wa somalia abduweli sheikh ahmed naye alisema katika ujumbe wa mtandao wa kijamii wa watwita hivi leo kuwa shambulizi hilo ni pigo kubwa kwa al shabab watu wanaokadiriwa kufikia milioni mbili nuka nchini zimbabwe wanakabiliwa na tatizo la chakula nchini humo nchi ambayo awali ilijulikana kama msambazaji mkubwa wa chakula katika nchi za kusini mwa afrika sasa zimbabwe inaagiza tani lakimoja na za mahindi kutoka afrika kusini ili kupambana na upungufu huo taarifa zinasema kuwa mwaka eb zimbabwe ilizalisha tani milioni mbil za mahindi wakati mwaka elfumbilinanane nchi hiyo ilizalisha tani lakinane upungufu huu wa haraka wa mahindi umesababisha nchi hiyo kununua mahindi zaidi mwaka huu hakuna tofauti huku ikitarajiwa kuwa na upungufu wa mvua nchini zimbabwe imetangaza kuwa itaagiza tani lakimoja na hamsini za mahindi kutoka afrika kusini maelfu ya watu wamekimbia mji mkuu wa sudan kusini wakihofia mapigano mapya baina ya wanajeshi wa asi na serikali kwa mujibu wa umoja wa mataifa zaidi ya watu elf mj wameuawa na wengine laki mbili wamekoseshwa makazi kutokana na mapigano hayo yaliyodumu kwa wiki tatu sasa rais wa shirika la kimataifa la msalaba mwekundu peter maura amemaliza ziara yake ya siku tatu nchini humo akitembelea makazi ya wa wakimbizi anasema kitu kilichomshangaza ni kwamba watu waliondoka katika makazi yao wameacha kila kitu nyuma na kwenda katika makazi mapya bila mali zao wakati huo huo mazungumzo ya amani katika nchi jirani ya ethiopia bado hayajafanikiwa huku serikali ikikataa madai ya waasi kuachilia wafungwa kumi na moja wa kisiasa na naisrael imetangaza ujenzi mpya wa makazi 4 ya walowezi wa kiyahudi katika ukingo wa magharibi na jerusalem mashariki hatua ambayo itawakasirisha wa palestina wakati juhudi za mazungumzo ya amani zikiendelea wizara ya nyumba na makazi ya israel ilitangaza leo ijumaa kuwa nyumba 8 zitajengwa katika ukingo wa magharibi na mi katika eneo la jerusalem mashariki maeneo ambayo yamekaliwa na majeshi ya israel tangu mwaka wa elfumoja hiyo ilitegemewa kama sehemu ya juhudi za waziri mkuu benjamin netanyahu kutuliza baadhi ya watu katika serikali yake baada ya kuwaachiria wafungwa wa palestina wapalestina wametishia kujiondoa kwenye mazungumzo ya amani na hata kutafuta njia za kisheria ikiwa israel itaendelea na ujenzi huo wa makazi ya wa wayahudi kwenye ardhi ambayo wapalestina wanadai iwe katika taifa lao <mulia>