kati ya waasi wa sudan kusini na serikali yanaelekea kusonga mbele huku kukiwa na ripoti za mapigano makali baina pande zote mbili wajumbe wa pande zote mbili walitoa taarifa leo jumatano katika mji mkuu wa ethiopia siku moja baada ya viongozi wa kikanda kuwasilisha rasmi makubaliano ya sitisho la mapigano wajumbe wa serikali wamesema wapo tayari kutia saini makubaliano hayo haraka iwezekanavyo lakini hawakutoa maelezo zaidi waasi wameeleza kuwa kikwazo kinachobaki ni kuendelea kuzuiliwa kwa wafuasi wao na serikali ya sudan kusini kesi dhidi ya rais wa zamani wa misri muhammed morsi ilitakiwa kuanza tena hivi leo jumatano lakini ikaahirishwa hadi februari mosi kutokana na hali mbaya ya hewa nchini humo iliomzuia kupelekwa mahakamani kesi yake inasikilizwa katika chuo cha polisi mjini cairo lakini morsi anashikiliwa katika mji wa alexandria yapata kilomita 175 ambako ukungu mzito ulizuia helikopta yake kuondoka leo jumatano kesi hiyo ilioanza kusikilizwa mwanzo hapo mwezi novemba mwaka jana ilisikilizwa kwa dakika chache tu baada ya bwana morsi kuipinga akisema yeye ndiye rais halali wa misri misri ilimtimua madarakani mwezi julai baada ya maandamano ya upinzani uliomshtumu kwa kudhibiti mamlaka zaidi ya watu m wameuawa wengi wao wafuasi wa morsi huku maandamano yakiendelea waziri mkuu wa zamani huko somalia abdiweli mohamed ali amechaguliwa kuongoza jimbo la puntland katika kura iliyopigwa na wabunge na kumshinda kwa kura chache waziri mkuu wa sasa abdurahman mohamed farole ambaye amekubali kushindwa waziri mkuu huyo mpya alimshinda bwana farole kwa kura moja tu katika duru ya tatu ya uchaguzi huo uliogombaniwa na watu kumi na mmoja bunge pia lilimchagua abdi hakim abdulahi omar wa makamu rais mpya na hivyo kuchukua nafasi ya makamu rais wa sasa abdi samad ali shire wabunge 66 waliopiga kura walichaguliwa mwezi jana na baraza la wazee unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa idha ya kiswahili ya sauti amerika washington dc waasi wa siria wamedhibiti makao makuu ya kundi lenye ushirika na al qaida katika mji wa alepo ambalo linataka siria iwe taifa la kiislamu huku kundi hilo likipambana vikali na upinzani kundi la kutetea haki za binadamu la siria linasema waasi hao wa kiislamu walichukua udhibiti wa kituo hicho leo jumatano katika mji wa kaskazini kutoka kwa taifa la kiislamu la iraq na levant kwa kifupi isil msemaji wa isil katika ujumbe uliorekodiwa hapo jana jioni alisema kundi lake litapambana vikali na wapiganaji waasi na kwamba wanachama wa kundi kuu la upinzani pia watalengwa waziri mkuu wa iraki nuri al maliki ametoa mwito kwa makabila katika mkoa wa nbar kupambana dhidi ya wanamgambo wa kiislamu ambao wamedhibiti miji ya faluja na ramadi bwana maliki aliwasihi viongozi wa kikabila leo jumatano kufanya wajibu wao katika mgogoro wa madaraka katika miji hiyo ambayo imedhibitiwa na waislamu wa dhehebu la shia walio wengi na huku majeshi ya serikali akiwa nje ya faluja bwana maliki amesema hawatawashambulia hawata ikiwa viongozi wa mikoa hiyo watapambana na wanamgambo wenye ushirika na mtandao wa alqaida katika maeneo ya wakazi shirika la hilali nyekundu huko iraq linasema zaidi ya watu 13 wametoroka mji huo wa faluja india imepiga marufuko shughuli zote za kibiashara katika kilabu kimoja cha ubalozi wa marekani mjini new deli katika kile kinachoonekana kama hatua ya kulipiza kisasi kukamatwa kwa wanadiplomasia wake wizara ya mambo ya nje ya india imetangaza leo jumatano kwa januari kminst ndo siku ya mwisho kwa wanadiplomasia wa marekani kuruhusu maafisa wasio wa kidiplomasia kutumia kilabu hicho wanadiplomasia wa marekani na wataalamu wengine kutoka marekani hulipa maalfu ya dola kutumia kilabu hicho kwa shughuli za kuogelea kujiburudisha na michezo mingine mwanamichezo wa mashuhuri wa marekani ambaye zamani alicheza mchezo wa vikapu denis rodman aliongoza wananchi wa korea kaskazini kumwimbia wimbo wa wahybaay kumtakia heri njema kiongozi wa nchi hiyo kim jong un kuadhimisha siku ya kuzaliwa kwake leo jumatano kabla mchezo wa vikapu uliopangwa kufanyika mjini pongyan rma na wachezaji wengine wa timu ya kitaifa ya vikapu kutoka marekani wanaitembelea nchi hiyo iliotengwa na yenye umaskini mwingi kama kile kinachoitwa ziara ya kidiplomasia mch- ya chezwa vikapu ziara ambayo imeshutumiwa na wengi marekani waloshuhudia walisema umate wa watu nende, walipiga makofi katika ukumbi wa pyongyang ukumbiwahuku akiwa na furaha alipoanza kumwimbia bwana kim kiongoziwa serikali ilioshutumiwa sana duniani kutokana na rekodi zake mbaya za ukiukwaji wa haki za binadamu hali ya marekani aelekea kuboreka baada ya siku kadhaa za baridi kali ambayo ilitishia maisha ya watu huku vipimo va joto vikishuka kwa kiwango kikubwa hali ya hewa inatazamiwa kuwa bora zaidi kufikia hapo kesho alhamisi na joto kuongezeka kufikia kiwango cha majira ya machipuko ifikapo mwishoni mwa wiki kuimarika kwa hali hiyo ya hewa ni habari njema kwa mashirika ya ndege ambayo amelazimika kufuta safari zake za ndege 1 katika muda wa siku sikunne zilizopita baridi hiyo kali pia ilivuruga uchukuzi wa njia za treni na kulazimisha maafisa kufunga shule na hata vifo vya watu 2 kuripotiwa kote marekani baridi kali iliathiri zaidi miji ya katikati ya marekani kama vile chicago minneapolis na kuelekea miji ya mashariki kama vile hapa washington dc na huko new york jana jumanne