Kauli ya msajili huyo inakuja huku viongozi wa chama kikuu cha upinzani CHADEMA wakimeanza kuzunguka katika maeneo mbalimbali nchini katika kile kinachoeleza kwamba ni maandalizi ya maandamano hayo yaliyopewa jina la UKUTA. Katika rai yake juu ya maandamano hayo, msajili Mtungi aliwataka wapinzani hao kuwa na subira, akisema kwamba ofisi yake kwa kushirikiana na baraza la vyama vya siasa viko mbioni kufanya mkutano wa maridhiano, mkutano ambao utajumuisha pande zote. hatujaishiwa na njia za kutatua maswala ambayo yanaonekana kama ni sintofahamu. Mimi napenda kutumia neno wanalozoea kutumia, changamoto za kisiasa. Maswali mengi niliyoulizwa pale yanaingia kwenye kapu moja, changamoto za kisiasa tulizo nazo, iwe ni kwenye sheria, iwe ni kwenye matamshi, umeelewa? Lakini vitu vyote hivyo ni moja ya vitu ambavyo unaweza ukakuta kwenye mkutano wa baraza la vyama vya siasa pia wanagundua na kung'amua kwamba hata sheria yenyewe inahitaji kufanyiwa marekebisho. Nawasii wote wenye mipango hiyo ya kuandamana mikutano, wasubiri kwanza, tukae tuzungumze. kwa hivi sasa kumekuwa na kile kinachoitwa hali ya sintofahamu kuhusiana na maandamano hayo ya Septemba mosi, huku picha kadhaa zikiendelea kusambaa katika mitandao zikionyesha askari polisi wakiwa katika mazoezi, huku wengine wakiwa na silaha. Jeshi la polisi limesema kinachofanyika sasa ni sehemu ya mafunzo kwa askari wake. Licha kwamba hatua hiyo imekuwa ikikosolewa vikali na baadhi wana ya wanasiasa kama sehemu ya mvutano mwingine wa kisiasa, umoja vijana wa CCM jana ulitangaza kuandaa maandamano ya nchi nzima katika kile ulichosema kwamba kuunga mkono juhudi za rais John Magufuli. Umoja umesema kwamba watafanya maandamano hayo mwishoni mwa mwezi huu. Wito wa msajili mtungi kutaka kusitishwa kwa maandamano haya ya ukuta unakuja siku chache tu baada ya kushindwa kufanyika kwa kikao cha maridhiano kilichoitishwa na tume haki za binadamu na utawala bora, kutokana na upande mmoja kushindwa kuhudhuria. Alipoulizwa kuhusiana na kushindwa kufanyika kwa kikao hicho, ila hali kukiitishwa kikao kingine, msajili Mtungi hakuwa na mengi mbali ya kusema kuwa, sasa nimewaambia makusudi kwamba tusianze kutoa sababu kwa niaba ya wengine. Siku hiyo tutakapokuwa kwenye baraza, hata hilo litaongelewa, kwa sababu ndani ya kikao kile kuna sababu kadhaa wa kadhaa zilizotolewa Umenielewa, na ishangazi kwamba wengine hawakuwepo, sio kwa sababu walisusa kutokuwepo, lakini eo, wengine, kulikuwa na sababu za msingi za wao kutokuwepo. Mkumbuke kulikuwa na swala liko mahakamani. Swala likishakuwa mahakamani, lina e, taratibu zake za kisheria. Umenielewa. Na mpaka sasa hivi mahakama imeshatoa maamuzi. Kumekuwa na miito kutoka kwa makundi ya kijamii yanayotaka kufanyika mazungumzo pande zote ili kuondoa na mkwamo huu wa kisiasa ambao wengine wanahisi kwamba huenda ukazaa balaa katika siku za usoni. Ninayaarifu kutoka Dar es Salaam ni George Njogopa.