Njia yeah, ni kwamba hatuwezi kuwa na nchi ambayo haina tume. Kwa hivyo ni lazima mikakati ifanywe ya kuhakikisha kwamba watu wapya ambao watatumika katika hiyo tume, ni lazima hii ito, itendeke haraka ili kuhakikisha kwamba tuna uchaguzi na uteuzi ambao unafuata katiba na sheria ambazo zimewekwa za kitawala pamoja na za uchaguzi. Na sasa, je, mikakati ya kuweza kupata maafisa wapya wa tume huru ya uchaguzi ni ipi inayofuatwa? Sheria pamoja na katiba imeshatamka namna ambavyo hao wanatakikana kuteuliwa au kuchaguliwa, lakini tuelewe kwamba mara kwa mara hali kama hii inapotokea, viongozi wa nchi hii wana uwezo wa kukubaliana utaratibu ambao watatumia ili kuhakikisha kwamba wanachama ambao watashikilia wasifa huo wamepatikana, kwa uwiano na makubaliano, kwamba lengo kuu ni kuboresha utendakazi wa tume ya uchaguzi itasimamia kura kwa njia nzuri, ambazo matokeo yake hayatakuwa ni matokeo ambayo watu wanakuwa na tashwishi au wasiwasi juu yake na kutoyakubali. Kiongozi wa upinzani Raila Odinga amesema kwamba njia ambayo anapendekeza ni kupitia bunge, waidhinishwe wale wa ambao watachaguliwa, alafu kisha wabunge waketi chini, kikao maalum na kuweza kuidhinisha, kisha baadaye wampe rais. Lakini pia upande wa Jubilii nao wanasema kwamba tayari wameanza kupendekeza baadhi ya wabunge kwamba yule aliyekuwa mkuu wa kanisa la Anglikana awe mwenyekiti wa tume hiyo. Kulikuwa na ile kamati maalum ya bunge ambayo imesimamiwa na seneta Kiraitu na seneta Orengo, na ni muhimu tuwakabidhi wabunge, kwa sababu wabunge ni wawakilishi wa watu, na ikiwa wabunge watakubali kwamba hii nchi ni ya watu wote na wasiwe na mirengo mbalimbali, hakika kwamba suluhisho litatokana na kupitia kwa bunge. Watu wengi wamesimamia vitu ambavyo ni waadilifu. Sasa hatuwezi kuanza kuvutana, tuseme kwamba oh, ni wabukala au ni nani. Nafikiri tuachie haya mambo yaongozwe na bunge, na kama wabunge wa mirengo yote watakubaliana, wa vyama vyote watakubaliana, nafikiri tutakuwa na afueni nzuri na ya haraka zaidi. Waona kama shughuli hii ya kuteua kamati jipya ya, ya uchaguzi inaweza ikaadhiri tarehe iliyowekwa ya uchaguzi mwaka ujao? Nina hakika wakilenga ile tarehe, wataweza kuafikiana pia, na watu wote watajulikana. Na ni wazi kabisa kwamba watu wa Kenya wanafahamu watu ambao wanaweza kuwa waadilifu, ambao wanaweza kutekeleza majukumu ya hii tume bila kuwa na upendeleo, kwa sababu kwamba wakati mwingine unakuta kwamba mnakubaliana zaidi na upande mmoja na mnatukana wengine au mna kashifu wengine, na inakuwa kwamba sasa wewe huwezi kuwa refa mzuri. Refa mzuri ni yule ambaye anaingia uwanjani pasipokuwa na upande ambao anapendelea ambapo atakuwa anapiga kipenga chake kwa kuwaudhi au kuwanyanyasa.