ni mfumo ambao kwa kiasi kikubwa ulikumbatiwa na wateja wenye uraibu wa teksi jijini wakionekana kupunguziwa mzigo wa nauli uliokuwa unaonekana kuwalemea na hizi kama wametusaidia wale, wale wasafiri wenye hawangeweza kupata hiyo pesa ya kutumia taksi usiku unajua saa zingine unaweza toka ni agent but ukiuliza taksi unaambiwa pesa yenye wezi maanabat wamesaidia Wakenya so imekuwa rahisi kwao kutoka mahali moja hadi pengine lakini leo imekuwa kinyume na matarajio hayo, kwani madereva walio washirika na Uber wameandamana kulalamikia kupunguzwa kwa ada hizo. Wanasema punguzo hilo ni kinyume na maafikiano waliyoyafanya walipojitosa katika ushirikiano. Emmanuel Kasina, mwenyekiti wa chama kinachowaleta madereva hao pamoja, alimaarufu Kenya Taxi Digital Association, ameiambia Sauti ya Amerika kuwa mfumo huu ni kinyume na matarajio yao. Tunataka Uba watusikilize, wajue kwamba tuko na uchungu, lakini hatuwachukii, tunachukia bei, na wakirekebisha, tutaweza kuendelea kwa pamoja, kama vile tulikuwa tunafanya kitambo. Bwana Kasina analalamikia usimamizi mbovu kwa upande wa Uba kando na kukiri kuwa imekuwa vigumu sana kuwapata katika mawasiliano. Hakuna biashara ya bure, wengi wetu hapa wamekopa pesa, wamechukua mikopo kwenye benki, wanataka kulipa gari zao. Afisi zao hizi, mbona hamujaingia kuzungumza nao? Wametufungia leo, wametutumia ujumbe kwenye simu wakasema leo hawapatikani kwa, kwa ofisi. Katika mfumo wake mpya uliozinduliwa juma lililopita Uba iliidhinisha ada mpya ambazo ni shilingi thelathini na tano kwa kila kilomita kutoka shilingi sitini za hapo awali, shilingi tatu kwa kila dakika kutoka shilingi nne. Huu nauli ya kiwango cha chini mno kiteremshwa hadi shilingi mia mbili kutoka shilingi mia tatu. Baadhi ya madereva ambao pia wamesusia kazi na kuandamana hii leo wanaeleza kukasirishwa kwao na uzinduzi huo wa ada mpya, huku wakiwa wamebeba mabango yanayoelezea hisia zao. Walifululiza hadi kwenye afisi za Uba katika mtaa wa Westlands na kukita kambi kwa zaidi ya saa tatu taka wasimamizi hasa meneja wa shughuli wa Munyo Kagure kuzungumza nao. Hata hivyo afisi hizo zilikuwa zimefungwa, lakini hilo halikuashtua waliendeleza azma yao. Kana na kupata mshahara, ukiangalia pesa tuna, wanalipisha na ile distance mtu anaenda, alafu kate umetumia credit, tumetumia airtime na bundles hakuna eh, kitu inabakisha. Tunaona tumeluse ule client mzuri mwenye tulikuwa tunahudumia, na sasa tumeenda chini kutafuta, anatukoshua kenye tunatafuta huko chini, hatuwezi pata na tena tunaona tutaweza kuekelea chakula kwa meza vile tulikuwa tumezoea kuekelea. Kama ni kurejesha, warejeshe penye tulikuwa shilingi 60 kwa kilomita 1, na watoe hii shilingi 35. Pia wapunguze ile commission wao hupata kutoka kwa ile pesa sisi ufanye ukibeba mteja. Kuna ile a, ada wao chukua shilingi 25 kwa mia, so tunataka at least ishuke 15 kwa mia. Lakini Uber kupitia kwa taarifa iliyotumwa kwetu kupitia msemaji wake inaarifu kuwa washirika wake wote wapatao elfu moja walishauriwa kwa majuma sita yaliyopita, kabla ya uzinduzi wa ada hizo mpya, na hivyo basi kusisitiza kuwa mfumo huo mpya tayari umeanza kuzalisha matunda, kando na kuweka hakikisho la kudumu kwa washirika wake wote kote jijini. Kennedy Wandera, Sauti ya Amerika, Nairobi.