Ni kutokana na maandamano haya ya upinzani nchini Kenya pamoja na shutuma za makundi ya kijamii yalionekana kuishurutisha tume hii ya IBC kung'atuka afisini. Upinzani unaongozwa na vinara wakod, wakiwalaumu wakamishina wa tume hiyo kutepetea kazini, kutoonesha usawa na kukosa maadili pamoja na kutokuwa uhuru katika maamuzi yake. Hata hivyo katika siku yake ya pili wiki mbele ya kamati hiyo ya bunge makamishana hao tisa, walioonekana kusalimu amri walo naliwe Kenya ni muhimu kuliko mti yeyote awaye. Akiwasilisha ombi hilo mbele ya tume hiyo inaongozwa na Orengo na Murungi, mwenyekiti wa tume hiyo Isaac Hassan alisema watangatuka afisini tu mradi mishahara yao pamoja na marupurupu waliofaa kulipwa hadi Novemba mwaka ujao yalipwe katika njia ya masikizano. I have said before and I think I'm, I Nimesema hapo awali na ninarudia. Tume hii haitakuwa kizingiti kivyovyote vyote iwapo mwafaka wa fidia utapatikana. Baada ya kila upande kuwasilisha mapendekezo yake mbele ya kamati hiyo jana, leo ilikuwa zamu ya makamishina hao tisa, kila mmoja akielezea msimamo wake kuhusu tuhuma zinazowakabili, huku kamishna Yusuf Nzibo akitilia mkazo kauli zao. tumetekeleza majukumu kwa heshima na tunaondoka kwa heshima, ninataka kuthibitisha aliyosema mwenyekiti, huku makamishina hao wakielezea kuipenda nchi yao kuwa kiini cha kung'atuka kwao. Maseneta Orengo na Murungi hawakuficha kuridhishwa kwao na kauli za makamishina hao. Kwa kawaida kuna njia rahisi na za kiutu kutoa suluhu kwa matatizo yetu, ninawashukuru. Wa Kenya watakufa wakijaribu kupigania kusaidia katika nyadhifa zao. Na washukuru mno kwa kujitolea kuifia Kenya ili tuwe na uchaguzi wa amani, huru na wazi mwaka wa na 2017. Sasa tume hiyo inapotarajiwa kuondoka afisini kabla ya uchaguzi mkuu mwaka ujao, mfumo wa kuondoka kwao ndio unaosalia kukubaliwa huku kamati hiyo pia ikitarajiwa kupendekeza baadhi ya mageuzi yanayofaa kufanywa tume itakayokabidhiwa jukumu la kusimamia uchaguzi mwaka ujao. Kenneth Wandera, Sauti ya Amerika, Nairobi.