Asante sana kwa kuzungumza na sisi sauti ya Amerika. Unaweza kutueleza nini kimesababisha Kenya Airways au kuchukua uamuzi kupunguza wafanyakazi? Mpango wa kupunguza wafanyakazi wa tulipea announcement mwezi wa tatu mwaka huu, tukasema ya kwamba kwa sababu tumepunguza zile ndege ambazo tuko nazo na pia tunatafuta namna ya kuimprove productivity, tukasema tutapunguza wafanyakazi na pia ni namna ya kutafuta namna ya ku -ku -ku improve profitability ya kampuni. Na watu hao mnawatoa kwa kipindi fulani au wanaondoka mara moja? Ndio, tuna sehemu mbili ama tatu ambazo a, tutafanya steps mbili ama tatu a, sehemu ya kwanza tumeanza leo halafu, kwa miezi ambayo inakuja, mwezi mmoja ama miezi miwili, tutamaliza mambo hayo. Shirika la ndege la Kenya lilikuwa mashuhuri, lilikuwa linafanya safari nyingi huko barani Afrika. Nini hasa kimetokea kukumbwa na hali kama hii ngumu ya kiuchumi? Cha msingi ni kusema la kwamba shirika la uh, ndege la Kenya bado lina umashuhuri, bado linatembea uh, sehemu nyingi Afrika, na bado linapatiana service uh, kwa watu kama karibu elfu kumi kila siku. Cha msingi pili ni kusema ya kwamba kwenye biashara na si tofauti, ukiangalia ukilinganisha hata biashara zingine ambazo ziko kwa eneo la eneo letu, huwa tunakumbwa na mashida hivi uh, mara kwa mara, upande wa terrorism, umeaffect kampuni upande wa competition. Kwa hivyo hizi problems huwa zinakuja mara kwa mara, lakini cha msingi ni kwamba vile tunafanya ili tuzingatie, uh, tunarudi kwa uwiano na kutafuta kwa bila shaka umezungumza swala la ugaidi, upungukifu wa waajiri, lakini kuna wakosoaji wanasema pengine mnakwenda nchi nyingi zaidi kuliko uwezo wenu. Nafikiri hiyo pia imechangia. Hao ni wakosoaji, na cha msingi ni kutafuta namna ambapo, ambayo unawapatia wale ambao wanatembea na Kenya Airways namna ya kwenda huko kwa mahali ambapo tunaona ya kwamba kuna changamoto yoyote, tunapunguza hizo safari na katika mipango yenu ya kuimarisha na kupata faida, nini hasa, mbali na kuondoa watu wafanyakazi, ni hatua gani nyingine mnazochukua kuimarisha kazi zenu? Tumechukua hatua tatu. Ya kwanza ni kwamba tunatafuta mbinu za kuongeza revenues ama faida ya wale ambao wanatembea nasi. Pili ni kutafuta kupunguza matumizi kwenye maeneo mengine na ukiangalia upande huu wafanyakazi ni, ni asilimia tu kumi uh, kulinganisha na zile target zote tumebuni tume, tume, tume, tume za kuimprove profitability ya kampuni.