Kama njia ya kudhibiti upeperushaji wa vipindi hivyo, halmashauri hiyo inapiga marufuku upeperushaji wa vipindi hivyo kati ya saa kumi na moja asubuhi hadi nne usiku, kwa mujibu wa sheria inayotarajiwa kuanza kufanya kazi mwezi huu. Kupitia utafiti wake, halmashauri hiyo inahoji kuwa vipindi hivyo vimesheheni ujumbe wa ngono na fujo, kinyume na mfumo wa sheria wa serikali unavyovielekeza vyombo vya habari kupeperusha matangazo yake. Ujumbe kama huo unaendeleza mambo ya mapenzi kwa vijana wadogo na hauna hauna uelekezi unaofaa ili kuwafanya vijana kama hao waelewe. Mimi sipendi vipindi ambazo zinapepereshwa kuhusu mapenzi, na tuko na watoto wadogo kwa nyumba, sio mzuri kwa sababu anaenda shule, anaambia wengine jinsi anaona hiyo mambo, na inaathiri masomo yake. Hakuna haja zifungwe, ni ile tu wabadilisha. Ni vipindi mzuri zinaelimisha, lakini tu wangebadilisha masaa ya kuleta hizo vipindi. Vipindi ni vya muhimu kwa jamii, lakini vyombo vya habari vinapopanga wakati wa kupeperusha vipindi hivi, vitenge muda maalum, wakati ambapo tunaamini kwamba labda watoto wamesha lala, sababu baadhi ya vipindi vina mafunzo hasa ya utu uzima, lakini havilengi watu wenye umri wa chini. Vyombo vya habari au vyombo vyote vya, vya jamii visiwe bis vinapeperusha vipindi ambavyo vinatuletea aibu kama wazazi wakati mwingine umekaa na mtoto wako, alafu nasikia wanapeperusha vipindi ambayo havistahili. Wanaongea juu ya ngono, wanaongea juu ya mapenzi. Sisi hatukusikia vitu kama hivyo wakati wetu. Utafiti huu unajiri wakati bodi ya kusimamia filamu na matangazo nchini kukaza kamba dhidi ya vyombo vya habari vinavyopeperusha filamu zinazorotesha maadili katika jamii pana. Kennedy Wandera, vio express, Nairobi.