Kulingana na mashtaka ambayo ilikuwa hapa, nimesema amenunua nyumba na mtu ambaye amekwisha fariki mwaka mmoja uliopita, ambaye alitumia saini yake kimagendo. Hiyo ndio kesi ambayo ilikuwa ikionyesha kwa siku mbili zilizopita, na kwa muda mfupi uliopita wanatoa maamuzi ya kusema anahukumiwa miezi makumi tatu na sita na alupe rumande kali ya dola milioni moja dola Marekani. Lakini sasa kesi hii, unaweza kutueleza inatofautiana vipi na pale alipoa akisikilizwa juu ya kesi ya wamamluki mwenyewe Moizi Katumbi aliruhusiwa, ali na serikali ya Kongo ama na mwendesha mashtaka mkuu wa Kongo ende akapati matibabu uh, Ulaya. Mwenyewe yupo Ulaya, amepata matibabu. Na kesi ya jana, ambayo maamuzi zimetoka leo, ilikuwa kimwomba mwenyewe Moizi akuwe kwenye uh, mahakama Alafu ilikuwa ni mambo ilionekana kuwa ni kisiasa sana, kwa sababu aliruhusiwa aende akapate matibabu, wakati ambao kesi ingine ya kwanza ilikuwa ikimhukumu kutumia mamluki kufanya njama ya kupinduza serikali ya Kongo. Leo sio tena mambo ya mamluki, leo inakuwa mambo ya kununua manyumba kimagendo hapa Lugumbashi. Sasa hii ina maana gani? Maanake hiyo kesi ya wamamluki imesitishwa. Hii ilianza vipi na ilikuwaje atakashtakiwa na kuhukumiwa? Kesi ya mamluki ilisimamishwa kwa sababu mwenyewe Moise alikuwa akigonjwa wakati ya kuwajia kwako kwa, kwa mwisho kulikuwa fujo baina ya wafuasi wake na polisi, watu wengi walijeruhiwa, e, na kesi hiyo bado haijamalizika. Na hiyo kesi ni kesi mpya ambayo ilianza jana na leo wametoa wa uamuzi awezi ya, ya kuhukumiwa e, kifungo jela miaka mitano, na hii ina maana gani kisiasa kwa Katumbwi? Siasa ni kusema hawezi kugombania e, kiti cha rais kulingana na katiba ya nchi, mtu akihukumiwa kifungo kiajela ama akihutumia, kama mtu anafanya hiyo kutumia mamluki hawezi kugombania kiti cha rais. Hiyo ni maana kwamba hivi amepatikana ugenini, hawezi kurudi nyumbani, akirudi atanaswa, na kwa sababu amehukumiwa, hawezi tena kugombania kiti cha urais hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo.