Edem Kojo amesema kwamba hakuna mazungumzo mengine ya kitaifa nchini Kongo badala ya hayo anayoyasuluhisha hivi sasa ili pande zote zishiriki. le fait pour les Nations Unies de toucher, de t'indiquer que ce dialogue est le bon Si kwa sababu kwamba umoja wa mataifa umeomba pande zote zishiriki kwenye mazungumzo hayo ndiyo yamefanyika, bali inaomba kuwahamasisha wengine ambao misimamo yao ni tofauti na ajenda ya mazungumzo hayo. Ama sifahamu kwamba mnataka nianzishe mazungumzo pasina pande zote, au ni lazima kuwashawishi pia wale wanaosita. <coughs> Kojo amewaambia waandishi habari kwamba kuna uwezekano wa kuwepo na marais wawili wa zamani barani Afrika ili kuunga mkono juhudi za upatanishi nchini Kongo, lakini alikataa kutaja majina yao. Msuluhishi huyo wa Umoja wa Afrika amesema kwamba muungano wa Ulaya, Umoja wa Mataifa na jumuiya ya SADC na ile ya nchi za kanda la Maziwa Makuu vitachangia katika kutuma wataalamu wake kuhusu masuala ya uchaguzi. Edem Kojo ameelezea wasiwasi wake kufuatia matamshi makali yanayotolewa na baadhi ya wanasiasa wa kila upande ambayo amesema hayatochangia kurahisisha mazingira ya kuitishwa kwa mazungumzo ya kitaifa. Kojo amesema amekuwa mwingi wa subira na ametegemea kuanzishwa kwa mazungumzo haraka iwezekanavyo. Ma passion est aussi infinie que celle du poète. Subira yangu ni nyingi kama alivyoandika MS Césaire kwamba subira yake inamwezesha kunywa maji yote ya mto Kongo, lakini ikiwa tunaamini kwamba hakuna kingine cha kufanya, hatuwezi kuendelea kusubiri. Edem Kojo amesema atasafiri wiki hii mjini Brussels Ubelgiji, ili kukutana na mpinzani Etienne Tshisekedi na vilevile vile kamati ya kuunga mkono mazungumzo ya kitaifa. Kojo amewaambia wapinzani kwamba mazungumzo yanayoyasuluhisha siyo tofauti na azimio la Umoja wa Mataifa. Kufuatia mkutano wa vyama vikuu vya upinzani mjini Brussels wiki iliyopita, wapinzani hao walikubaliana kushiriki kwenye mazungumzo na serikali ya Kongo, lakini walitupilia mbali kushiriki kwenye mazungumzo pasina upatanisho wa Umoja wa Mataifa, muungano wa Ulaya na Marekani. Chama tawala hakikusita kuelezea msimamo wake. Katibu mkuu wa Majorite Presidentielle, vuguvugu la vyama tawala, alisema kwamba mapendekezo hayo ya upinzani kufuatia mkutano wa Brussels ni sawa na mapinduzi ya serikali halali. Oben Minaku alitoa mwito kwa Edem Kodjo kuendelea na shughuli zake za upatanishi. Ni Salehe Mwanamilongo, VOA Express, Kinshasa.