Mekuwa na mkutano pale Nairobi na vile vile kulikuwa mkutano mwingine kule Afraha Stadium, na ni yapi ambayo mmeamua sasa wakati wakati wa mkutano huo hususan kuhusu swala nyeti la IBC na kung'atuka kwa uh, makamishina wake kutoka kwa tume hiyo? Kwanza ningependa kufafanua ku, ya kwamba sherehe yetu ya leo hapa um, Hull Park. Haikuwa na mshindano na ile ambayo ilikuwa kule Nakuru. Ile hafla Nakuru ilikuwa imeandaliwa na serikali, lakini sisi hatukuwa tumealikwa, na tulipata mwaliko jana wakati tulienda kwa chakula cha mchana kule Ikulu. Lakini tofauti na haya, tungependa kuwa na mazungumzo nje ya bunge kabla mswada ijapelekwa bungeni. Kwa hivyo, hakuna kitu chochote kibaya. Sisi tumesema tutakuwa ni wabunge, tumesema tutakuwa na mchanganyiko ya wa, wa senators na wabunge wa chini kama wakilishi wetu, na tunataka wao vilevile wafanye hivyo, na hii kamati ya uh, maalum, yani select committee ianze mazungumzo kuanzia uh, Ijumaa hii ili tuweze kuahirisha uh, maandamano ambayo imepangwa hii Jumatatu wiki ijayo. Na je, hili ni jambo ambalo ninyi mmelisikilizana? Kwa sababu wengi wamekuwa wakiuliza, wakati ulipokutana na rais Uhuru Kenyatta katika ikulu pale Nairobi, ni yapi ambayo mlisikizana? Hebu waelezee wasikilizaji wapate kujua. Tulikubalia tu sisi, tuliwaeleza ati sisi tungependa maneno ifanywe bungeni, lakini sio kwa kamati kawaida ya bunge yani, kama ile legal committee na ile committee nyingine. Tunataka kuwe na kamati maalum ambaye kile upande imeteua watu tano tano. Tuliwapatia hiyo pendekezo na hawakupinga. Sisi tunafuata sheria na tungependa kuona kama hii maneno inachukua muda mrefu sana. Tungependa kuona kama ndani ya wiki mbili maneno imekwisha kabisa, tumekuwa na sheria mpya. Mnatarajia kwamba yes, yes, yes. Wa, kwamba Jubilee pia watatoa idadi fulani ya wabunge tano, ili waweze kukutana wabunge tano na wa wabunge tano, tano. Na, yuma na, yuma tano. Wabunge tano. Na je, kuna muda ambao ambao labda wakati mkizungumza na Rais Kenyatta mlikubaliana wakutane kabla ya siku fulani? Sisi tunasema ili tuweze kuahirisha hii maandamano ya Jumatatu, nataka tu sikiani mapema ndio sababu tunasema kesho asubuhi tutateua, uh, jina yetu tano. Igepana Jubilee vilevile fanya hivyo kesho ama kesho kutwa, ili waanze kukutana kabla wiki ijaisha ja, radi tuweze ku, kuhayarisha sasa, ili maandamano ambayo ingefanyika Jumatatu ujao. Na wakati akizungumza katika hafla iliyoandaliwa kule Afraha Stadium mjini Nakuru, Rais Kenyatta ameelezea akionekana kama mtu ambaye hakufurahia kabisa, ameelezea ha kutoridhika kwake na wewe bwana Raila Odinga kutohudhuria hafla hiyo, na ili hali amesema kwamba alikupatia mwaliko. Hebu tuzungumzie hili kwa kifupi. Nilifafanua katika mkutano wa hadhara leo, hatukususia ati ile mwaliko wake ya kuhudhuria ile sherehe kule Afaha. Tulimwambia hiyo mwaliko imekuja kama imechelewa maanake tulikuwa tumeshaandaa hii mkutano wa leo hapo Uhuru Park, na hatungeweza kwenda huko uh, faha na tena tukuja hapa. Hiyo tulikuwa tumewaeleza kinagaubaga huko jana. Kwa hivyo haikuwa na nia mbaya, sija, hatukuwa tuna mdharau kwa kutokwenda huko, lakini tulimweleza rais ya kwamba hiyo imekuja kama imechelewa Pa kwa sababu tulikuwa tumechaadika watu kuja hapa Uhuru Park. Kwa hivyo haikuwa ni kudharau rais kwa ile uh, hafla ambayo ilikuwa kule Nakuru. Uliwaambia wananchi kwamba utawaeleza kama mshakubaliana kuhusu maswala fulani na rais Kenyatta. Je, hilo ni jambo ambalo labda utarudi kwa wananchi kusema mlisikizana? Kwa sababu wengi wanasema kama mlikutana, mlikutana kwa muda mfupi sana yale ambayo tunazungumza tayari tumaeleza wananchi leo, hakuna wengine ambao wamebaki. Tutaweza kuwa na mazungumzo zingine siku zijazo, hiyo um, tutaangalia uh, lakini kitu muhimu ni ya kwamba tumeanza kuzungumza badala ya kurushiana maneno. Tumeanza mazungumzo na ilianza jana, hivyo sisi tuko tayari kuendeleza yale mazungumzo wakati wetu, lakini kwa wakati huu tunataka yale ambayo tulikubaliana jana yaanze kutekelezwa. Nashukuru sana Bwana Raila Odinga kwa kuzungumza na Sauti ya Amerika. Shukran sana, shukran sana.