Sababu iliyotamkwa na msuluhishi uh, peke yake alisema kwamba kuna baadhi ya mazungumzo uh, yalikuwa bado hayajafanywa. Sasa uh, na hiyo sasa ndiyo, ndiyo ya muhimu kujua. Sisi kama serikali hatuwezi kutoa sababu nyingine. Kwa barua hiyo alisema kwamba kuna consultation zilikuwa bado hazijafanyiwa uh, ili zikamilike kabla ya kuanza mazungumzo. Kanuni. Na ni lini je, mazungumzo haya yanatarajiwa kurudi tena katika meza ya mazungumzo? uh, uh, kulingana na barua uh, hiyo li, alisema kwamba itakuwa kati wiki tatu. Sasa hebu tusubiri uh, ili tuone kwamba msuluhishi atakuwa tayari ili mazungumzo hayo aendelee, sababu mazungumzo yameanza hapa Burundi. Kuna inter Burundian dialogue, mazungumzo ya kati ya Warundi hapa Burundi, na hayo sasa, itakuwa ni kwenda kwe kuendelea mazungumzo haya, lakini nje, sababu kulingana na yaliyotamkwa na mheshimiwa Rais wa Jamhuri ya Burundi, alisema kwamba mazungumzo ya Warundi yanapaswa kuwa Burundi na nje ya Burundi. Sasa Burundi yalishaanza, sasa nje ya Burundi tunasubiri msuruhishi aweze kujitayarisha vizuri, na ili Warundi waweze kuonana hapo Arusha au mahali pengine lakini waweze kuzungumza. Lakini wakati mazungumzo haya yakiakhirishwa huko nchini Burundi, ghasia za mauaji zimekuwa zikiongezeka. Je, hili linahusiana na kuakhirishwa kwa mazungumzo haya ya amani? au wanaotamka kwamba uh, uwaji umeongezeka uh, hapa Burundi, kweli kuna vitendo vya uga, vya ugaidi, lakini hawezi kusema kwamba mm, leo ni kama miezi uh, ya mwaka jana, hii inaonekana kwamba uwaji umepunguka sana, na usalama, amani vimesha kuwa hapa Burundi mahali pote. Hata hivi tunazungumza, mimi niko countryside uh, niko uh, ni usiku lakini naweza nikatembea uh, mahali pote bila shaka na mara mazungumzo yatakaporejea tena katika meza ya mazungumzo, nyinyi upande wa serikali mnatarajia kwamba pande zote za upinzani pamoja na makundi madogo yanayotokea upande wa upinzani yataweza kushirikishwa au kuna mtazamo tofauti katika uzungumzaji wa mazungumzo haya ya upatikanaji amani nchini Burundi? Inajulikana kwamba watu wenye watakuja kushiriki katika mazungumzo hao. Uh, hayo ni watu wenye kutoka uh, mahali yote. Ni kusema kwamba hakuna hata mmoja atayetengwa katika mazungumzo hayo uh, isipokuwa watenda maovu, sababu watenda maovu wanatengwa na, na sheria na pia wanatengwa na uamuzi wa Security Council.