Naam, kama mlivyosikia katika vidokezo vyetu ni kwamba mwanamuziki wa hapa Marekani Prince Rogers Nelson amefariki dunia hapo jana nje kidogo ya jiji la Minneapolis katika jimbo la Minnesota. Prince alizaliwa mwaka 1958 na mwezi Juni tarehe 7. Kumzungumzia Prince leo hii tunaye Dr. Patrick Muhigula kutoka North Carolina, ambaye yeye amemfahamu mwanamuziki huyu katika nyanja mbalimbali mbali za kimuziki, kisiasa na kijamii, kitu ambacho kimewafanya watu wengi sana mpaka rais wa hapa Marekani tweet na kusema kwamba Prince ambaye anajulikana kwa jina lake kamili kama Prince Roger Nelson, kwa sababu moja kubwa sana ya yeye kuweza kucrossover uh, katika matabaka ya ya kirangi hapa Marekani ambayo sisi tunaita race na ethnicities, kwa kwa kutumia mziki wake ambao uliwagusa watu wote hapa Marekani. Uh, kwa sababu Prince alikuwa ni maarufu sana katika mziki wa rock, pop na R&B. Na tumeona vile vile uh, wachambuzi wengi tu wakimzungumzia huyu bwana, harakati zake, na ushiriki wake katika masuala mbalimbali ya kijamii na kwenye siasa. Lakini kitu gani hasa katika eneo hili ambalo anaweza kukumbukwa mwana muziki huyo? Uh, kitu kikubwa ambacho ambacho labda watu wengi walikuwa waki anaa ni, ni ule utunzi wake, kwa mfano ile albamu yake ya kwanza aliyoitoa alipokuwa na umri wa miaka kumi na tisa ambayo uh, ilikuwa inaitwa For You, iliwagusa watu wengi sana. Na hiyo ni kabla na ile albamu aliyoitoa ilikuwa inaitwa Purple Rain. Kwa hiyo matabaka yote wa watu wa, wa, wa hapa Marekani, waliweza kusikiliza nyimbo zake kwa sababu zilikuwa zikiwaunganisha yipu na kuwakutanisha na hiyo ilikuwa ni ni kigezo ni kizuri sana, ambacho tunaweza kusema kwamba uh, Prince uh, tutamkosa tutam kwa sababu alikuwa na Watu wote wa, kutoka wama-wa kutoka katika race mbalimbali hapa Marekani, na pengine kwa namna moja ama nyingine kuna wachache ambao wanaweza kusema kwamba mbona nyimbo zake tulikuwa hatuzifahamu sana, na nyimbo zake hasa ukizungumzia ujumbe ambao alikuwa anauwasilisha katika hizi nyimbo zake, zilikuwa zina ujumbe ambao kama unazungumzia mahusiano au ya kimapenzi kati ya mtu na mtu, mtu au mara nyingine nyimbo zake zilikuwa ni zinazungumzia matatizo ya iyo, ujumbla, watu wanaopata katika jamii. Kwa hiyo kwa ujumla, ujumbe wake ulikuwa ukiwagusa watu zaidi katika sio tu katika sehemu uh, za kimapenzi bali hata katika shughuli za jamii vile vile. Na vibao gani hasa ambavyo unaweza kuvizungumza kwamba vilimuweka hasa katika ramani ya dunia ya muziki, ya ramani ya wanaharakati wa kushughulikia masuala mbalimbali ya kijamii, ya, ya hapa Marekani, hata ya kisiasa? Album ambayo ili- iliyomweka katika ramani ya ya kuwa mwanamuziki bora duniani ni Purple Rain