Huku maadhimisho hayo yakifanyika katika maeneo tofauti tofauti ulimwenguni kote. E, Kenya iliungana na Nigeria katika kulaani vitendo vya kundi hilo la Boko Haram, huku ikisema kwamba magaidi wa Al-Shabab na wale wa Boko Haram wanauiana kwa nia yao ya kumwaga damu na kuwaangaisha watu wasio na hatia. Hapa Marekani, wanaharakati wa kampeni ya Bring Back Our Girls, yaani warudisheni wasichana wetu wakiongozwa na mbunge Frederica Wilson anayewakilisha eneo moja la jimbo la Florida walifanya hafla iliyohudhuriwa na mamia ya watu katika majengo ya bunge la Marekani, ikiwa ni pamoja na wawakilishi wa serikali ya Kenya wakiongozwa na seneta wa kaunti ya Embu, Lenny Kivuti. Akihutubia mkutano huo, seneta Kivuti alisema kwamba ni sharti mataifa ya Afrika yasimame pamoja ili kuangamiza jinamizi hilo la ugaidi. Na akizungumza na Sauti ya Amerika muda mfupi baada ya hafla hiyo Kivuti alitoa shinikizo kwa mataifa yaliyoendelea kulipatia suala la ugaidi barani Afrika kipaumbele kama wanavyofanya wakati mataifa ya magharibi yanapokumbwa na mashambulizi. Naongea juu ya vile hiyo Boko Haram inafanya kama Al-Shabab. Nilikuwa naongea kwa hiyo Congress juu ya vile inatendeka kwetu Kenya, na vile the West developed world watu kama Amerika na wengineo bila mm -hmm. wanaweza saidia kunduga kwa kiteknolojia hii no, maneno ya Alshabab na Boko Haram wanaweza kuzibwa kwa mwanzo, kwa sababu wanakuja na vifaa ambavyo tunajua zinatoka kwa West. Kwa hivyo wanaweza kutusaidia zaidi ku, kuangamiza hawa majambazi, wakiangamia basi wasichana hao walichukuliwa kutoka shule yao katika jimbo la Bono nchini Nigeria mnamo tarehe 14 Aprili mwaka Aprili mwaka wa 2014. Licha ya shinikizo dhidi ya serikali ya Nigeria kutafuta kila mbinu ili wasichana hao waachiliwe, 219 kati yao bado hawajapatikana. Alipozuru Kenya mnamo tarehe 27 Januari mwaka huu, Rais wa Nigeria Muhammadu Buhari alisema kwamba vita dhidi ya ugaidi vinaweza tu kufaulu ikiwa wasichana wa Chibok watapatikana, na serikali za Kenya na Nigeria kutafuta mbinu na mikakati mipya ya kupambana na vikundi hivyo haramu. Wengi waliozungumza wakati wa mkutano huo wa jana katika majengo ya bunge hapa Marekani walisisitiza umuhimu wa kuendelea na kampeni ya kushinikiza magaidi hao wa Boko Haramu kuwaachilia wasichana hao. BMJ Mridhi, Sauti ya Amerika, Washington.