Niseme kwamba kwanza, moja, mashirika ya umma ni sehemu ya utumishi wa umma, kwahiyo yapo pale kwa niaba ya wananchi. Kwahiyo kimsingi yanapaswa kufuata utaratibu wa utumishi wa umma na wanapaswa kufuata utaratibu wa mishahara kama wanavyotolewa na hazina. Ni bahati mbaya kwamba mashirika e, yetu umma Tanzania, ya umma Tanzania baada ya chama cha mapinduzi kuamua kupata sera za kibepari yaliamua kubadilika na kuwa kampuni za kibepari. Kwa hiyo mashirika ya umma lakini yanaendeshwa kama kampuni za kibepari mashirika, ambayo hayapee ruzuku ya serikali, yanajaribu yana yenyewe yanatengeneza faida kwa... serikali itayaruhusu eh, yatengeneze mishahara yao yenyewe kupitia eh, kwa bodi zao. Kwa hiyo anachosema eh, Dokta Magufuli kwa upande mmoja yuko sahihi. Kama kiongozi eh, kwa kweli inatisha kwamba katika jamii moja eh, kunakuwa na tofauti kubwa ya mishahara na haikubaliki hata kidogo eh, katika nchi ambayo inajaribu kupigania kujenga usawa. Lakini pia uh, Rais Magufuli aligusia na kutoa walao mwanga kidogo kwamba hatalipa zaidi ya shilingi milioni kumi na tano. Lakini hmm, pengine suala hili la mishahara kwa upande mwingine kiuchumi linaweza kuathiri vipi hali ya ufanisi katika haya mashirika ya umma, kwa sababu pengine wengine wanazungumza wakosoaji kwamba hii ni hali ambayo inaweza pengine eh, kupunguza ule uchapakazi au kupata vile vipaji ambavyo unavyohitaji kwenye kwenye sekta ya, ya I, ya hai, hai. Kama nilivyosema hayo ni, ni maoni katika ulimwengu wa, wa kibepari sana, lakini hiyo eh, inamaanisha ina kwamba wanaofanya kazi katika mashirika ya umma ndo pekee wanaozalisha ni hoja dhaifu sana, kwa sababu hii na mashirika mengi taasisi nyingi zipo, vyuo vikuu, maprofesa, nani wanafanya kazi, wanalipa mishahara ya kawaida kama watumishi wengine wa umma. Inakuwa vipi kwamba uchumi wetu uyumbe kwa sababu mashirika arobaini haya, na kwamba hawezi mpaka wapewe mapesa mengi? Kama watu hawawezi kufanya kazi mpaka wapewe mapesa yote hayo, kwa kuzingatia hali yote ya uchumi, nadhani watu kama hawa hawafai. Inabidi kuelewa kwamba katika nchi yetu hizi za Kiafrika tupo katika ujenzi wa taifa, na katika ujenzi wa taifa huwezi kufanya kazi kwa sababu ya kupata mapesa. Lazima ufanye kazi kwa mtazamo kwamba mimi nachangia katika juhudi za Watanzania wanaofanya kazi, na katika mfumo ambao tulikuwa nao sisi, ambao nadhani Magufuli anapigania kurudisha, ni kwamba najenga taifa linalozingatia usawa. Kwa hiyo mimi, ambayo unaongea na mimi, kama profesa anapaswa kujiona kama binadamu, kama binadamu mwingine, ana elimu huko anapotoka, mimi ko Singida ni kwa sababu hawa wenye mawazo hayo wao si Watanzania au ni Watanzania zaidi? Na kwa maoni yangu ni kwamba hawatusai, kama hawezi kufanya kazi kwa bidii, hawezi kuzalisha mpaka pesa mengi. Aii, hawatufari kwa sababu anaishi nchi ingine, na pengine kwao kii ile ile. Napingana nao sana, na kwa kweli, katika mtizamo wao nameunga mkono sana Rais Magufuli. Lazima aipe maagizo yake ayape Maoni yake ayape msukumo wa kitaasisi hasa pesa na kazi.